Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
quansla

[Hỏi] Về cách Restart tên lệnh Cad đã bị đổi bởi Express

Các bài được khuyến nghị

Mình mún hỏi là làm thế nào để đặt lại các tên lệnh đã đổi bằng Express ở Cad. Liệu ghi đè file png có khả thi hông . mình đã từng làm thử( giải nén thư mục cài đặt cad chọn trong đó file png và ghi đè vào cad. Kết quả là không được nhưng cũng không rõ khi làm có thao tác sai không) . Nhân tiện mình mún hỏi việc đổi tên lệnh bằng Tools/ customize khác gì đổi bằng Express.

Cảm ơn các bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình mún hỏi là làm thế nào để đặt lại các tên lệnh đã đổi bằng Express ở Cad. Liệu ghi đè file png có khả thi hông . mình đã từng làm thử( giải nén thư mục cài đặt cad chọn trong đó file png và ghi đè vào cad. Kết quả là không được nhưng cũng không rõ khi làm có thao tác sai không) . Nhân tiện mình mún hỏi việc đổi tên lệnh bằng Tools/ customize khác gì đổi bằng Express.

Cảm ơn các bạn

2 cái là 1 bạn ạ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn các bạn

oa oa tinh den hom nay thi it cau tra loi cho minh quá nhỉ, mình tự mày mo ra rồi cảm ơn các bạn. Hai cách đổi này đều theo nguyên tắc: sửa lệnh tác động vào file PNG ; lựa chọn lệnh trùng tên bằng cách ưu tiên lệnh xếp thứ tự sau của file( những lệnh ở cuối file sẽ ưu tiên hơn khi gọi lệnh trùng tên tắt); Auto CAD đã dự trù trước mọi tình huống người dùng có thể thay đổi quan điểm chọn lệnh tắt nên đã rất " thông minh" xếp các hạng mục lệnh tắt người dùng thêm vào file PNG (bằng tools hoặc Express) vào cuối file PNG và vào mục ;

-- User Defined Command Aliases --

; Make any changes or additions to the default AutoCAD command aliases in

; this section to ensure successful migration of these settings when you

; upgrade to the next version of AutoCAD. If a command alias appears more

; than once in this file, items in the User Defined Command Alias take

; precedence over duplicates that appear earlier in the file.

; **********----------********** ; No xlate ; DO NOT REMOVE

(**** các lệnh tắt người dùng đã đổi hoặc thêm vào)

như vậy chỉ cần xóa những gì không dùng đến ở đây đi là được. xin nói them Reset không có tác dụng với PNG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay