Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Van Khương

Bị lỗi khi cài đặt lại Cad 2012 - Mọi người chỉ giùm!

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là trước kia em có cài cad bản 2012 và đã dùng được một thời gian, nhưng dạo gần đây nó thường xuyên báo lỗi khi khởi động nên em đã dùng uninstall để gỡ bỏ, nhưng sau khi cacif đặt lại thì nó lại gặp lỗi như thế này, em đã tìm kiếm rất nhiều ở trên mạng nhưng không thể khắc phục được.

Đây là hình ảnh em tiến hành cài đặt lại:

Sau khi click vào "installtion log file" thì nó hiện lên một file txt có dạng như thế này:

2012/4/12:21:40:35 TOSHIBA DELL-PC === Setup started on DELL-PC by TOSHIBA ===

2012/4/12:21:40:35 TOSHIBA DELL-PC Launch

2012/4/12:21:41:21 TOSHIBA DELL-PC === Setup ended ===

2012/4/12:21:40:37 TOSHIBA DELL-PC === Setup started on DELL-PC by TOSHIBA ===

2012/4/12:21:40:37 TOSHIBA DELL-PC Launch

2012/4/12:21:41:21 TOSHIBA DELL-PC PageOpen LaunchDialog

2012/4/12:21:43:13 TOSHIBA DELL-PC PageOpen LicenseDialog

2012/4/12:21:43:20 TOSHIBA DELL-PC PageOpen ProductInfoDialog

2012/4/12:21:43:40 TOSHIBA DELL-PC PageOpen ProductSelectionDialog2

2012/4/12:21:44:12 TOSHIBA DELL-PC PageOpen FullProgressDialog

2012/4/12:21:44:12 TOSHIBA DELL-PC Installing .NET Framework Runtime 4.0: C:\Autodesk\AutoCAD_2012_English_Win_32bit\3rdParty\NET\4\wcu\dotNetFramework\dotNetFx40_Full_x86_x64.exe /q

2012/4/12:21:47:56 TOSHIBA DELL-PC Install .NET Framework Runtime 4.0 Failed Installation aborted, Result=1603

các anh giúp em với ạ, em hết cách rồi!!!:((((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bạn vào ổ c xóa sạch những j liên quan đến autodesk đi nhé, trong program file và trong data user nữa, nhớ mở ẩn file hệ thống lên.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cài đc cái Net Framework4.0 rồi chạy nó rồi đúng không! Chạy lại Setup thôi! Đừng mở bất kỳ 1 chương trình nào khác khi đang cài cad

Nếu không đc Ghost lại máy sau đó cài từ đầu với Video hướng dẫn cụ thể Từ "TinHocVang" có ở trên Youtube đó

Chúc bạn Thành công!

Bản cad 2013 cài Gần như Tương Tự

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không cài được là do máy bị lỗi win, không cài được Framenetwork 4... Nếu bạn có cách nào cài Framenetwork 4 thành công thì chắc chắn bạn sẽ cài được cad 2013... theo mình nghĩ cách nhanh nhất là cài lại win, sau đó cài lại cad 2012 hoặc 2013 là ok. :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là trước kia em có cài cad bản 2012 và đã dùng được một thời gian, nhưng dạo gần đây nó thường xuyên báo lỗi khi khởi động nên em đã dùng uninstall để gỡ bỏ, nhưng sau khi cacif đặt lại thì nó lại gặp lỗi như thế này, em đã tìm kiếm rất nhiều ở trên mạng nhưng không thể khắc phục được.

Đây là hình ảnh em tiến hành cài đặt lại:

Sau khi click vào "installtion log file" thì nó hiện lên một file txt có dạng như thế này:

2012/4/12:21:40:35 TOSHIBA DELL-PC === Setup started on DELL-PC by TOSHIBA ===

2012/4/12:21:40:35 TOSHIBA DELL-PC Launch

2012/4/12:21:41:21 TOSHIBA DELL-PC === Setup ended ===

2012/4/12:21:40:37 TOSHIBA DELL-PC === Setup started on DELL-PC by TOSHIBA ===

2012/4/12:21:40:37 TOSHIBA DELL-PC Launch

2012/4/12:21:41:21 TOSHIBA DELL-PC PageOpen LaunchDialog

2012/4/12:21:43:13 TOSHIBA DELL-PC PageOpen LicenseDialog

2012/4/12:21:43:20 TOSHIBA DELL-PC PageOpen ProductInfoDialog

2012/4/12:21:43:40 TOSHIBA DELL-PC PageOpen ProductSelectionDialog2

2012/4/12:21:44:12 TOSHIBA DELL-PC PageOpen FullProgressDialog

2012/4/12:21:44:12 TOSHIBA DELL-PC Installing .NET Framework Runtime 4.0: C:\Autodesk\AutoCAD_2012_English_Win_32bit\3rdParty\NET\4\wcu\dotNetFramework\dotNetFx40_Full_x86_x64.exe /q

2012/4/12:21:47:56 TOSHIBA DELL-PC Install .NET Framework Runtime 4.0 Failed Installation aborted, Result=1603

các anh giúp em với ạ, em hết cách rồi!!! :((((

Ban vua cai win 8 phai ko, minh cai win7 voc hoai ko sao het vua cai win8 la bi loi nhu vay do, ko khac gi ban. gio lai chuyen ve xai win7 nhu cu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn ơi,cái này bạn c++ 2010 vào là khắc phục được.còn nếu bạn không muốn cài c++2010 thì khi cài cad bạn chỉ cài cad2012,bỏ tích ở design review và inventor fusion

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không cài được là do máy bị lỗi win, không cài được Framenetwork 4... Nếu bạn có cách nào cài Framenetwork 4 thành công thì chắc chắn bạn sẽ cài được cad 2013... theo mình nghĩ cách nhanh nhất là cài lại win, sau đó cài lại cad 2012 hoặc 2013 là ok. :mellow:

mình mới cài lại win, nhưng khi cài autocad 2012 cũng bị lỗi như vậy thì khắc phục ntn đây =(((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi cài cad bạn chỉ cài cad2012, bỏ tích ở design review và Autodesk inventor fusion 2012.

Khi bạn nhấp chuột vào Autodesk inventor fusion 2012 nó hiện ra cái hộp thoại nhỏ có chữ uncheck. Bạn nhấp vào đó để không cài đặt. Như vậy sẽ được ngay vì hôm trước mình cài cũng bị như thế. Mặc dù cài lần đầu không sao nhung gỡ cài lại là bị như bạn. Cũng ko rõ tại sao nhưng làm như mình nói sẽ được

Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hướng dẫn cài Autocad 2012 trên Windows 8

Các bạn làm theo cách này nhé.

Trong bộ cài đặt, các bạn mở file: Setup.ini ra

Sau đó các bạn dùng tổ hợp phím CTRL+F, nhập từ DOTNET

Các bạn xóa toàn bộ những từ liên quan tới DOTNET2.0 hoặc DOTNET4.0

Sau đó các bạn chạy file Setup bình thường.

Đảm bảo chạy ngon lành, không cần phải cài lại win.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi cài cad tất cả các ver từ 12 trở lên của autodesk thì nó dùng giao tiếp *.xml để trao đổi dữ liệu trong chương trình và giao tiếp với các trình khác( max, revit....) thế nên bắt buộc phải dùng donet. Thế nhưng bản dotnet đi kèm có thể bị lỗi hok cài được.

Cách khác phục. Cài dotnet4.0 trước khi cài. Bản này có thể tại trực tiếp từ microsoft. Sau đó bạn cài các trình của Autodesk bình thường nhé.

Hiện nay chưa cài được trên win 8 nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không biết sao cad 12 của mình vẽ chậm chạp và lagg nữa ram 6gb core i5 card 1gb

Bạn xem lại ổ C xem dung lượng còn trống nhiều ít. Nếu còn trống ít bạn có thể Extend ổ C. Mình cài bản Civil 3D 2012 6Gb mà vẫn chạy ngon lành mà. máy của mình Core i5, ram 4Gb

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đang gặp tình huống như thế này trên CAD 2013, nhưng vẫn chưa giải quyết được, mong anh em nào làm được rồi thì commen lại tại topic này để anh em được mở mang tầm mắt

All cả các phương án trên đều không được, mình đang dung win 8 bản 32Bit, lúc trước vẫn dung ngon lành, vì sau một time khá lâu máy chạy không được trơn tru nên quyết định cài lại win và mình đã update cho win đầy đủ và tiến hành cài CAD 2013 thì dính em này. Mong mấy bậc tiền bối sơm có câu trả lời để đàn em còn học hỏi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu cài cad trên win7 thì dùng dotnetFX4.0, còn nếu dùng win8 thì dùng dotnetFX4.5.

các bản cài đặt cad 12 hoặc cad13 thì thì nên dùng bản *.iso hoặc ghi ra đĩa mà cài

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hướng dẫn cài Autocad 2012 trên Windows 8

Các bạn làm theo cách này nhé.

Trong bộ cài đặt, các bạn mở file: Setup.ini ra

Sau đó các bạn dùng tổ hợp phím CTRL+F, nhập từ DOTNET

Các bạn xóa toàn bộ những từ liên quan tới DOTNET2.0 hoặc DOTNET4.0

Sau đó các bạn chạy file Setup bình thường.

Đảm bảo chạy ngon lành, không cần phải cài lại win.

làm theo cách này nè, vừa bị cái mechanical cùa autodesk xong, làm theo bảo đảm ok, vì khi xóa dotnet nó sẽ bõ qua công đoạn check dotnet khi cài, chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo