Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nght.cd

Vấn đề về chữ trong Autocad

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em hỏi: Tại sao một số bản vẽ khi em xem qua thấy có dòng text mà không chỉnh sữa đc cỡ chữ kiểu font chữ...Tức là nó không hiện thanh tùy chỉnh khi chỉnh sữa.

............................Thanks các bác nhiều............................

P/s: Chú mới gia nhập nên có gì không biết mong được lượng thứ.........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác cho em hỏi: Tại sao một số bản vẽ khi em xem qua thấy có dòng text mà không chỉnh sữa đc cỡ chữ kiểu font chữ...Tức là nó không hiện thanh tùy chỉnh khi chỉnh sữa.

............................Thanks các bác nhiều............................

P/s: Chú mới gia nhập nên có gì không biết mong được lượng thứ.........

Thấy là một điều. Sờ vào nó lại là 1 điều khác. Có nhiều lý do: chẳng hạn bạn thấy nó vậy nhưng nó lại nằm trong bolck?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chú dũng X để phá vỡ block ra rồi. Nhưng sao mà không chỉnh sữa cỡ chữ đc. Nó không hiện lên cái thanh chỉnh sữa như bình thường mình viết bằng T hay MT có thanh tùy chỉnh để mình chỉnh sữa bác à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chú dũng X để phá vỡ block ra rồi. Nhưng sao mà không chỉnh sữa cỡ chữ đc. Nó không hiện lên cái thanh chỉnh sữa như bình thường mình viết bằng T hay MT có thanh tùy chỉnh để mình chỉnh sữa bác à?

Sau khi X rồi, Bạn paste dòng dưới đây vào command rồi enter và chọn vào text, xem nó ra cái gì nhé.

(cdr (assoc 0 (entget (car (entsel "\nChon doi tuong: ")))))

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nó vẫn vậy bác à. Nó bảo chọn đối tượng nhưng chọn cũng không thấy gì hết. Bác thử xem cái này xem sao: Ở dòng text này cũng tương tự dòng text mà chú đang hỏi: Cái file này không có block.

Chữ: Row A, Row B, Row C... ấy nhé bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Uầy nó là text bình thường. Nó tạo thành bởi lệnh DT chứ không phải MT. Muốn chỉnh bác gỏ MO rồi dí vào cáu muốn chỉnh nó ra cái bảng đó. Đoán mò là cái bảng để chỉnh mà bác đề cập là bời đối tượng của bác quen là MTEXT

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vào Properties thì cũng đc. Nhưng vì sao mà khi ed nó không hiện cái thanh tùy chỉnh như dòng text như dòng chữ phía trên bác à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã nói phía trên rồi đó thôi. Bác dùng lệnh txt2mtxt để đổi DT thành MT nếu thích và nếu cad của bác có EXPRESS.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Uầy nó là text bình thường. Nó tạo thành bởi lệnh DT chứ không phải MT. Muốn chỉnh bác gỏ MO rồi dí vào cáu muốn chỉnh nó ra cái bảng đó. Đoán mò là cái bảng để chỉnh mà bác đề cập là bời đối tượng của bác quen là MTEXT

Đúng vậy. Chú thường xài cái MT và cái T à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã nói phía trên rồi đó thôi. Bác dùng lệnh txt2mtxt để đổi DT thành MT nếu thích và nếu cad của bác có EXPRESS.

Vâng! Cad của chú cũng có Express. Chuẩn thanks Bác và các bác khác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay