Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
daihoccantho

ai giúp mình với, khó quá. bản vẽ lắp

Các bài được khuyến nghị

mình đang học môn vẽ kỹ thuật, thầy cho một cái đề như sau: cho 2 trục tùy ý, 2 bánh răng tùy ý, 2 bạc đạn 6005, 2 bạc đạn 6006, yêu cầu là thiết kế 1 vỏ hộp để lắp các chi tiết trên( vẽ trên khổ giấy A1). lưu ý là phải tháo lắp đc. ai có thể cho mình 1 bản vẽ phác thảo để mình có thể vẽ không, bản vẽ chi tiết càng tốt( thầy gợi ý số liệu của 2 bánh răng là: bánh răng nhỏ:( mônđun m=2.5, Số răng Z=22, bề rộng B= 45, đường kính ngõng trục d=30). bánh răng lớn( m=2.5, số răng Z=70,bề rộng B= 35, đường kính ngõng trục d= 35)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình đang học môn vẽ kỹ thuật, thầy cho một cái đề như sau: cho 2 trục tùy ý, 2 bánh răng tùy ý, 2 bạc đạn 6005, 2 bạc đạn 6006, yêu cầu là thiết kế 1 vỏ hộp để lắp các chi tiết trên( vẽ trên khổ giấy A1). lưu ý là phải tháo lắp đc. ai có thể cho mình 1 bản vẽ phác thảo để mình có thể vẽ không, bản vẽ chi tiết càng tốt( thầy gợi ý số liệu của 2 bánh răng là: bánh răng nhỏ :( mônđun m=2.5, Số răng Z=22, bề rộng B= 45, đường kính ngõng trục d=30). bánh răng lớn( m=2.5, số răng Z=70,bề rộng B= 35, đường kính ngõng trục d= 35)

Có ký hiệu của bạc đạn, có thông số cơ bản về bánh răng, anh phải tự vẽ, không ai dám vẽ hộ. Mai sau ra trường anh lại nhờ mọi người vẽ hộ sao?

Anh cứ mạnh dạn vẽ theo sự hiểu biết của mình, rồi gửi hình vẽ lên nhờ mọi người góp ý sẽ có lợi cho anh hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đang học môn vẽ kỹ thuật, thầy cho một cái đề như sau: cho 2 trục tùy ý, 2 bánh răng tùy ý, 2 bạc đạn 6005, 2 bạc đạn 6006, yêu cầu là thiết kế 1 vỏ hộp để lắp các chi tiết trên( vẽ trên khổ giấy A1). lưu ý là phải tháo lắp đc. ai có thể cho mình 1 bản vẽ phác thảo để mình có thể vẽ không, bản vẽ chi tiết càng tốt( thầy gợi ý số liệu của 2 bánh răng là: bánh răng nhỏ :( mônđun m=2.5, Số răng Z=22, bề rộng B= 45, đường kính ngõng trục d=30). bánh răng lớn( m=2.5, số răng Z=70,bề rộng B= 35, đường kính ngõng trục d= 35)

Bạc đạn cho rồi mà sao trục lại tùy ý bánh răng tùy ý được nhỉ.

Bạn phải tự làm rồi khó khăn thì post lên đây để mọi người giúp. Ai đâu mà rảnh đâu mà ngồi vẽ cho bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo