Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
congdaucua

Solidworks của mình nó show hết các đường nét khuất,mọi người giúp mình với

Các bài được khuyến nghị

Mình thấy các khối trong SW chỉ nhìn thấy bề ngoài thôi,còn của mình nó lại thấy cả các nét khuất,nhìn rất là khó.Mọi người xem giúp mình xem có phải lỗi j ko và khắc phục thế nào với(máy card rời)http://www.cadviet.com/upfiles/3/98567_loi_qua.rar.

Mình có up file ảnh kèm theo.

Cảm ơn mọi người trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình thấy các khối trong SW chỉ nhìn thấy bề ngoài thôi,còn của mình nó lại thấy cả các nét khuất,nhìn rất là khó.Mọi người xem giúp mình xem có phải lỗi j ko và khắc phục thế nào với(máy card rời) http://www.cadviet.c...567_loi_qua.rar.

Mình có up file ảnh kèm theo.

Cảm ơn mọi người trước.

Hề hề hề,

Chả thấy cái ảnh mô...., file cũng không thì dễ bói nhầm lắm, chả chơi được......

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình khám bệnh thì chỉ chẩn đoán thế này xem có đúng ý bạn không nhé:

Do chưa có bản vẽ nên chỉ dám nói là bạn đang để chế độ hiển thị nét khuất cho bản vẽ.

Cụ thể là trong cái Mục Display Style(công cụ thể hiện). bạn chon Hidden Lines Visible (Thể hiện cạnh khuất).

Để thể hiện khối solid như bạn nói ta chọn

Shaded With Edges: Tô khi có thhin cnh vin

Shade : To khi không thhin cnh viền.

Hy vọng đó là điều bạn cần. Không thì up file lên nhé b!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Chả thấy cái ảnh mô...., file cũng không thì dễ bói nhầm lắm, chả chơi được......

Sáng ra mà thấy điệu cười của bác là e thấy quên hết buồn đau bác ah!

Hình ảnh có đấy chứ bác Bình:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sáng ra mà thấy điệu cười của bác là e thấy quên hết buồn đau bác ah!

Hình ảnh có đấy chứ bác Bình:

Hề hề hề,

Có nhẽ tại cái máy mình hơi cùi nên lúc nãy click vô đường link mà mãi chả thấy nó hiện hình chi mới post bài như vầy.

Giờ nó down xong thì thấy rồi bác ạ.

Bệnh bác phán vậy chắc chuẩn rồi.

Bạn này chắc xài SW cao cấp nên có gửi file chắc mình cũng bó giò vì thằng cùi của mình mở hổng nổi.

Nếu trí nhớ của mình chửa cùn thì cái này hình như là bạn ấy đang mở file trong tutorrial và như vậy thì bạn ấy cứ theo hướng dẫn trong đó sẽ có đủ cách thể hiện chi tiết mà.

Hề hề hề....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn hai bác quá,e đã làm dc rồi,thế mà bây jo làm lại đúng như thế lại ko dc mới đau chứ.đời nó cũng lắm cái khó hiểu thật

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn hai bác quá,e đã làm dc rồi,thế mà bây jo làm lại đúng như thế lại ko dc mới đau chứ.đời nó cũng lắm cái khó hiểu thật

Có nghĩ là sao vậy congdaucua ? có nghĩa là giờ thành khối rồi muốn trở lại như lúc xưa thì không được ah?

Nói phải rõ ràng nhé congdaucua ? Tiết kiệm thời gian vàng bạc hiho!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có nghĩ là sao vậy congdaucua ? có nghĩa là giờ thành khối rồi muốn trở lại như lúc xưa thì không được ah?

Nói phải rõ ràng nhé congdaucua ? Tiết kiệm thời gian vàng bạc hiho!

À nghĩa là e làm lúc được lúc không ý mà bác,vừa chuyển sang khối dc rồi(ko nhìn thấy nét khuất nữa rồi),xong thoát ra làm lại,lại ko dc bác ạ,nó lại hiện nét khuất chằng chịt.hehe,xin lỗi bác vì lỗi diễn đạt của e!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À nghĩa là e làm lúc được lúc không ý mà bác,vừa chuyển sang khối dc rồi(ko nhìn thấy nét khuất nữa rồi),xong thoát ra làm lại,lại ko dc bác ạ,nó lại hiện nét khuất chằng chịt.hehe,xin lỗi bác vì lỗi diễn đạt của e!

Thế cách khám bệnh trên đúng chưa hey? Chưa đúng thì bạn cho tui cái file ( đời 2010) chứ cao hơn thì mình chịu nha!

Để xem bệnh của bạn thế nào, chứ để thầy bói xem voi hoài không ah?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thế cách khám bệnh trên đúng chưa hey? Chưa đúng thì bạn cho tui cái file ( đời 2010) chứ cao hơn thì mình chịu nha!

Để xem bệnh của bạn thế nào, chứ để thầy bói xem voi hoài không ah?

Các bác khám đúng rồi đấy ạ.Cả trong mục Display Style và tool>view e đều chọn Shaded With Edges mà vẫn ko dc.1 lần nữa e cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ,hình như SW ko chuyển file xuống đời thấp hơn dc bác ạ,e đang chạy đời 2011

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác khám đúng rồi đấy ạ.Cả trong mục Display Style và tool>view e đều chọn Shaded With Edges mà vẫn ko dc.1 lần nữa e cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ,hình như SW ko chuyển file xuống đời thấp hơn dc bác ạ,e đang chạy đời 2011

Uhm đúng rồi đó, làn trước trao đổi với bác Bình mà bác ý dùng 2007, mình dùng 2010 chịu quắp nah. Nói như bác ấy là đó là nhược điểm của anh Solid này!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo