Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
chjpkoyls

vẽ giúp em bài vẽ kỹ thuật

Các bài được khuyến nghị

các pro vẽ giúp cho em bài tập này với. ông thầy chơi ác quá không dạy gì mà bắt tự tìm hiểu rùi giao bài tập cho học sinh.

còn kái này nữa. em vẽ được mấy hình rùi chỉ còn 2,3 hình cuối thui

hix. giúp em với t6 tuần này em phải nộp bài rùi :( :( :( :( :( :( :( :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

các pro vẽ giúp cho em bài tập này với. ông thầy chơi ác quá không dạy gì mà bắt tự tìm hiểu rùi giao bài tập cho học sinh.

còn kái này nữa. em vẽ được mấy hình rùi chỉ còn 2,3 hình cuối thui

Hề hề hề,

Ác thật đấy. Thế bạn đã tìm chưa và hiểu đến đâu rùi???

Chỗ nào chưa hiểu và bạn thấy khó vẽ thì post lên mọi người sẽ giúp bạn hiểu để bạn tự vẽ. Chứ còn vẽ hộ thì chi bằng bạn cứ phô tô nguyên cái đề bài rùi mang bảo thầy là bạn đã vẽ xong rùi có nhanh hơn không hè??? Có khi thầy lại cho 10 điểm vì sáng kiến và nhanh nhẹn ấy chứ.

Vẽ hộ bạn chả khó chi cả, chỉ cần không quá 30 phút là toàn bộ các bài tập như trên sẽ xong. Nhưng bạn sẽ được gì hơn so với cái việc phô tô ấy nhỉ???

Thứ sáu phải nộp, bữa nay là thứ ba, còn ít nhất 48 giờ nữa để bạn hoàn thành bài tập này, cái bài tập mà nếu bạn hiểu thì chỉ cần 30 phút để hoàn thành.

Vậy nên hãy có tìm để hiểu nó trong vòng 36 giờ nữa, và sau đó dùng 12 giờ cho cái việc 30 phút thì chắc chả có gì phải nghĩ ngợi cả.

Cố lên tí nữa, sắp tới thiên đàng rùi. Chúa bảo thế bạn ạ.

Hề hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

eo. em không vẽ được thì mới phải nhờ mọi người giúp chứ. cũng sau một thời gian tìm hiểu thì em vẽ xong được các hình ở hình 2 rùi còn các hình ở hình 1 khó vẽ quá. ai giúp em đi. hướng dẫn qua cho em hiểu cũng được rùi. mặc dù bít là nhờ thì không tốt nhưng nếu đến t6 mà không có bài nộp thì chít em :wacko: :wacko: :wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thầy bạn cá tính đó, mình thích cách này!

Mình gửi bạn file tham khảo 1, còn mấy cái khác bạn tương tự mà vẽ, nó đơn giản mà.

Mình thích những người tự học và có ý chí!

Bnạ cố lên nha!

http://www.mediafire.com/?zn94mhy143b5s2v

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thầy ko hướng dẫn cách làm là đúng, đừng trách thầy ác, bởi vì đó chỉ là những bài toán dựng hình đơn giản với những hình vẽ đơn giản chỉ đòi hỏi kiến thức hình học đã học từ phổ thông.

Đây là những bài tập ôn luyện kỹ năng dựng hình, nên bạn phải tự làm, trăm hay không bằng tay quen...như là hái rau muống thôi, hái nhiều thì sẽ hái nhanh, nhắm mắt cũng hái được. Nó không khó như thiến chó thiến gà!

Tóm lại đây là những bài tập để luyện đôi tay, ko đòi hòi phải động não tư duy như tìm hình chiếu thứ 3 và vẽ giao tuyến khối...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank mọi người quan tâm. đúng là nhờ vẽ thì không nên nhưng có thể hướng dẫn em kỹ một chút được không?

ví dụ như dùng lệnh gì, cách tính toạ độ nhưu thế nao,.. . . .. em chưa bít gì về cad mà. em đã cố gắng tự tìm hiểu rùi nhưng vẫn không hiểu được bao nhiêu. kiểu này thì đến t6 không có bài nộp rùi :( :( :( :( :( :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank mọi người quan tâm. đúng là nhờ vẽ thì không nên nhưng có thể hướng dẫn em kỹ một chút được không?

ví dụ như dùng lệnh gì, cách tính toạ độ nhưu thế nao,.. . . .. em chưa bít gì về cad mà. em đã cố gắng tự tìm hiểu rùi nhưng vẫn không hiểu được bao nhiêu. kiểu này thì đến t6 không có bài nộp rùi :( :( :( :( :( :(

Như cái hình 1 thì bạn cần dùng 3 lệnh là Line(L), Cirle ©, Trim (Tr) và phím delete nữa chứ hi!

Ở vẽ đường tròn còn có vẽ đường tròn tiếp xúc với 2 đối tượng khác bạn dùng lệnh C/ ttr/chọn đối tượng/nhập bán kính.

Thế là ok! Còn đừng ngồi đấy mà than thở, bắt tay vào làm chứ đến đâu hỏi đến đấy, còn vẽ hộ thì không có đâu bạn ah!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Với tất cả các hình vẽ có trong bài tập này, bạn chỉ cần hiểu được các sử dụng của các lệnh vẽ line, circle, arc, fillet, chamfer, trim, break, và các cách xác định một điểm theo tọa độ vuông góc tương đối và tuyệt đối cũng như tọa độ cực tương đối và tuyệt đối là Ok.

Vậy trong chừng đó cái bạn cần thì cái gì bạn chư hiểu hãy post lên, mọi người sẽ hướng dẫn cái đó chứ còn vẽ hộ thì hãy đợi đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-Em xin được bổ xung thêm: Điều ciện kần và đủ để vẽ nhanh được các hình vẽ trên là không thể thiếu được các lệnh chính: Osset, Mirror, Array, Polygon, Rectangle.

-Topic này có cái tên kực cỳ "nhạy cảm": vẽ giúp em bài này với, có "giờ thọ" đạt con số kỷ lục: tồn tại ngoài "đường phố" lâu giờ nhất, không bị move vào thùng rác. Hiếm thấy topic nào qua mặt được "trưởng thôn Văn Hiệp" như topic này:

Xin chúc mừng chủ thớt! :D

http://www.cadviet.c...hp?showforum=99

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-Em xin được bổ xung thêm: Điều ciện kần và đủ để vẽ nhanh được các hình vẽ trên là không thể thiếu được các lệnh chính: Osset, Mirror, Array, Polygon, Rectangle.

-Topic này có cái tên kực cỳ "nhạy cảm": vẽ giúp em bài này với, có "giờ thọ" đạt con số kỷ lục: tồn tại ngoài "đường phố" lâu giờ nhất, không bị move vào thùng rác. Hiếm thấy topic nào qua mặt được "trưởng thôn Văn Hiệp" như topic này:

Xin chúc mừng chủ thớt! :D

http://www.cadviet.c...hp?showforum=99

Hề hề hề.

1/- Vẽ hộ em với!!!

2/- Học hộ em vơi !!!

3/- Thi hộ em với !!!

4/- Làm hộ em với !!!

5/- Đi tù hộ em với !!!

Quá trình đi "HỘ" ......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái móc cẩu đơn chỗ bán kính R61 làm sao xách định được tâm nhỉ?

Nó xác định ngang với chỗ giao của đường cong r54 và đường thẳng đứng. Mấy hình này mà thầy bạn bắt vẽ bằng tay thì mới mệt chứ vẽ bằng cad thì đơn giản mà bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nó xác định ngang với chỗ giao của đường cong r54 và đường thẳng đứng. Mấy hình này mà thầy bạn bắt vẽ bằng tay thì mới mệt chứ vẽ bằng cad thì đơn giản mà bạn!

Theo em thì nó được xác định như sau:

Bán kính R61 nằm trên đường tâm kéo lên trên của R14, R46. mặt khác R61 tiếp xúc ngoài với R14 nên ta vẽ 1 đoạn thẳng có L= 47 .

Tại đây ta vẽ đường tròn có bán kính R61 là ok!

Còn theo bạn nói thì mình không nhất trí!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này xác định như thế là cu truốt!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh trim để cắt thế nào đấy ạ. em cắt mãi mà không được.

Chắc là dao của bạn cùn quá ý mà!hiho!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh trim để cắt thế nào đấy ạ. em cắt mãi mà không được.

Có thể bạn thao tác chưa đúng, bạn thử lại xem:

- Cách 1 : gõ lệnh TR > Emter > click chọn đoạn thẳng giới hạn cắt > clik đoạn thẳng thò ra.

- Cách 2 : gõ TR > gõ Emter 2 lần (hoặc 2 phát liền) > cứ nhìn thấy cái gì thò ra là clik chuột vào cái đó > sẽ cắt được!

Nếu dao cùn đừng cố cứa sẽ không đứt được đâu , phải lấy que củi vụt thật mạnh vào đảm bảo sẽ gẫy là cái chắc!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái móc cẩu chỉ khó ở chỗ vẽ cung tròn có R61 thôi. Theo mình thì bạn dùng lệnh : C vẽ làm sao cho đường tròn R61 tiếp xúc trong với R14 và có tâm nằm trên đường thẳng cách R13/2 là 8 đơn vị. sau đó trim đi những phần không cần thiết

Còn cái bình hoa thì khó ở chỗ vẽ cung có R56, Theo mình thì bạn vẽ đường tròn R56 tiếp xúc trong với R15 và tiếp xúc ngoài với R7.

Theo mình thì chỗ nào không xác định được tâm thì fillet hoặc là dùng phương pháp trên, hãy xem xét kĩ hơn để biết cái nào đủ đk và dùng pp nào đơn giản thì dùng phương pháp đó .

chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo