Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cuocsongvatva

giúp đỡ kéo dài thu ngắn bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

bác nào biết lệnh kéo dài hay thu ngắn toàn bộ bản vẽ hoăc 1 chi tiết ko giúp em với,đang ko biết làm thế nào.vd kéo dài cả chi tiết hình 1 cái cờ-lê .. bác nào biết thì giúp em với ạ. các bác giúp em gửi giùm em trả lời vào email của em nhé để khi nào các bác trả lời thì em nhận được luôn.email:guitraitimyeu_nv@yahoo.com thank các bác trước

đây là kéo dài toàn bộ các chi tiết các bác ạ,và các bác có thể chỉ giúp em nếu muốn kéo dài theo kích thước minh muốn thì làm thế nào ạ, bác nào có ý kiến hay chỉ em với nhá ,thanhk các bác nhiều

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn có thể thực hiện lệnh Scale - sc ( Phóng to thu nhỏ bản vẻ theo tỷ lệ phù hợp với nhu cầu của mình!).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể thực hiện lệnh Scale - sc ( Phóng to thu nhỏ bản vẻ theo tỷ lệ phù hợp với nhu cầu của mình!).

cái này là thu cả hình bác ạ ,em là muốn kéo nó dài ra hoặc ngắn lai theo chiều ngang hoặc dọc thôi ,chỉ 1 chiều thôi bác ạ,và em kéo là kéo cả toàn bộ các chi tiết bác ạ,cnf dùng scale thì phóng,thu cả hình lun

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này là thu cả hình bác ạ ,em là muốn kéo nó dài ra hoặc ngắn lai theo chiều ngang hoặc dọc thôi ,chỉ 1 chiều thôi bác ạ,và em kéo là kéo cả toàn bộ các chi tiết bác ạ,cnf dùng scale thì phóng,thu cả hình lun

Thế thì bạn sử dụng lisp 1 chiều của anh Kextu đi! tìm trên diễn đàn có đó bạn!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể tham khảo bài viết này coi:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=18141

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn sử dụng lệnh STRETCH nha.

lệnh tắt là S enter

Chú ý cách chọn đối tượng:Chọn từ góc dưới bên phải lên góc trên bên trái thì mới được nha.

Vấn đề bạn muốn kéo dài hay thu nhỏ bao nhiêu thì chỉ cần đánh kích thước vào thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào biết lệnh kéo dài hay thu ngắn toàn bộ bản vẽ hoăc 1 chi tiết ko giúp em với,đang ko biết làm thế nào.vd kéo dài cả chi tiết hình 1 cái cờ-lê .. bác nào biết thì giúp em với ạ. các bác giúp em gửi giùm em trả lời vào email của em nhé để khi nào các bác trả lời thì em nhận được luôn.email:guitraitimyeu_nv@yahoo.com thank các bác trước

đây là kéo dài toàn bộ các chi tiết các bác ạ,và các bác có thể chỉ giúp em nếu muốn kéo dài theo kích thước minh muốn thì làm thế nào ạ, bác nào có ý kiến hay chỉ em với nhá ,thanhk các bác nhiều

sao không dùng lệnh sc thử coi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo