Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hmt

giúp về wipeout

Các bài được khuyến nghị

các pro cho e hỏi là làm thế nào để cho 1 đối tượng nổi lên trên wipeout ạ? ví dụ e có nhiều đối tượng ẩn dưới wipeout h e chỉ muốn cho 1 đối tượng trong số đó nổi lên trên còn các đối tượng khác vẫn ẩn bên dưới? Dùng lệnh DR thì hay bị nổi hết lên . thank mọi người :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

các pro cho e hỏi là làm thế nào để cho 1 đối tượng nổi lên trên wipeout ạ? ví dụ e có nhiều đối tượng ẩn dưới wipeout h e chỉ muốn cho 1 đối tượng trong số đó nổi lên trên còn các đối tượng khác vẫn ẩn bên dưới? Dùng lệnh DR thì hay bị nổi hết lên . thank mọi người :)

Không biết có cách nào tối ưu không, nhưng có 1 cách thủ công là: copy đối tượng đó lên trùng ngay chính nó.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank bác :) nhưng có cái là với bản vẽ cho sẵn mà có quá nhiều wipeout bị lấp mà mình muốn làm nổi đối tượng lên trên thì việc copy đối tượng từng cái mệt thật :D liệu có cái lisp nào có thể làm dc việc đó k nhỉ. kiểu như chọn đối tượng layer cần làm nổi lên wipeout . Nhân tiện e muốn hỏi luôn bác là h e có khá nhiều vòng tròn vẽ bằng polyline với số cạnh là 200 bây h muốn toàn bộ vòng tròn này chuyển thành cirle thì làm thế nào ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cho nổi thanh công cụ "Draw Order" lên rồi sử dụng (thanh công cụ có sẳn trong Autocad). Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank bác :) nhưng có cái là với bản vẽ cho sẵn mà có quá nhiều wipeout bị lấp mà mình muốn làm nổi đối tượng lên trên thì việc copy đối tượng từng cái mệt thật :D liệu có cái lisp nào có thể làm dc việc đó k nhỉ. kiểu như chọn đối tượng layer cần làm nổi lên wipeout . Nhân tiện e muốn hỏi luôn bác là h e có khá nhiều vòng tròn vẽ bằng polyline với số cạnh là 200 bây h muốn toàn bộ vòng tròn này chuyển thành cirle thì làm thế nào ạ

1). Bạn Tranmthien đã tìm ra cách cho bạn làm rồi đó. Dùng lệnh CDORDER (trong Tool Express ấy) . Sau khi chọn đối tượng xong, muốn nổi thì tick vào Front, muốn chìm thì tick vào Back. Cám ơn bạn Tranmthien về thông tin này!

2). Chuyển từ polygon sang circle chắc phải dùng lisp thôi. Bạn sang box autolisp nêu yêu cầu thì sẽ có người viết giúp, vì box này không phải là box của lisp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo