Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
mathan

[Hỏi]Về cách NOVA nhận biết một MCN

Các bài được khuyến nghị

Dear các pro!

Sau khi định vọc nova em nhận thấy một số điều khác lạ muốn tham khảo ý kiến các pro:

I. Nhận thây:

1. Nếu move đối tượng có layer "LINETRUCTN" đi, thì khi TKTNDTKTN hay DDT thì NOVA vẫn nhận và làm đúng như bình thường (chỉ sai vị trí do "LINETRUCTN" đã dịch chuyển)

2. Nhưng nếu copy đối tượng có layer "LINETRUCTN" và xóa cái cũ đi thì nova không nhận nữa

(có lẽ do cái mã HANDLE đã bị thay đổi)

3. Khi dùng lệnh TRA các đối tượng trên MCN nó nhận được đối tượng đó thuộc MCN nào.

II. Hỏi:

vậy NOVA nhận biết một MCN như thế nào?

Có khi nào NOVA biên tập mã HANDLE của đối tượng để nhận biết đối tượng đó thuộc MCN không?

Em đang có ý định vọc NOVA một chút nên muốn được tìm hiểu cặn cẽ vấn đề này.

Mong được sự quan tâm của các pro

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình cũng đã tìm hiểu qua vấn đề này. Mình chưa tìm hiểu về Dictionary và các kiểu quản lý về Database đâu.

Nhưng những vấn đề bạn quan tâm, mình có thể trả lời như sau:

+ Quản lý theo handle: cái này mình ko chắc lắm. Mình chưa tìm được nguyên nhân chính xác tại sao NOVA lại không nhận các đường copy.

+ Còn việc NOVA nhận biết MCN thì rất đơn giản. Bạn dùng lệnh Entget thì sẽ thấy được hết các vấn đề thui :D

Bạn có thể giúp mình nói rõ hơn về vẫn đề nhận biết MCN trong NOVA được k?

Hoặc bạn có thể cho mình một đoạn code lisp mà khi chọn đối tượng nó sẽ trả ra biến là lý trình của MCN đó có được k vậy?

Nếu được vậy thì tốt quá.

Mình cũng nghĩ k thể dùng mã handle để quản lý đối tượng được vì nó rất phức tạp.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Qua xdata bạn à! Đường trục LINETRUCTN chứa rất nhiều thông số của MCN. Đối tượng copy bạn phải gán xdata đúng cho nó thì nó mới chạy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo