Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lamhung2011

Các câu hỏi phỏng vấn khi xin việc cho kỹ sư cơ khí?

Các bài được khuyến nghị

Các anh chị nào đi trước có thể cho em vài lời khuyên khi đi xin việc làm cho kỹ sư cơ khí không ak?

Cụ thể là các câu hỏi và phương thức phỏng vấn? Có thể là ngay tại chỗ làm việc của anh /chị luôn ?

Em cảm ơn nhiều ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

hehe. cái này hay đây. nói chung tùy pác afk. nhưng học chuyên ngành cho kỹ, chủ yếu về đồ án tốt nghiệp của mình nữa. nhưng khi làm bài thi vòng 1 cũng vất vả . bạn nên chú ý cách ăn mặc và phòng cách của mình nữa đó là điều rất quan trọng.hêh, chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tùy công ty thôi bạn ah. Có cty phỏng vấn 2 3 vòng gì đó. Chỗ pv dễ thì lương bèo chỗ pv khó thì lương ngon hơn. nhưng chẳng có chỗ nào hỏi giống chỗ nào đâu. mà hình như chẳng có chỗ nào hỏi bạn sức bền vật liệu hay cơ lý thuyết đâu nên bạn ko nên bận tâm mấy cái này. Thường người ta hỏi những câu thường liên quan đến hoạt động của cty đó nên khi đi pv bạn nên tìm hiểu xem cty đó đang làm cài gì. mình đảm bảo những 70% các câu hỏi thuộc laọi này.

Cái quan trọng nhất là vòng pv nhân sự cái này liên quan tới "chén cơm" của bạn sau này. Cái này bạn phải suy nghĩ thật kĩ trc khi đi pv. Người ta thường hỏi mức lương bạn đề xuất là bao nhiêu. Nếu bạn kêu quá thấp thì người sẽ đặt câu hỏi ở năng lực của bạn. Nếu bạn kêu quá cao thì khả năng "tịt" cũng rất cao. Vì vậy bạn xem xét mặt bằng chung và khu vực làm việc, môi trường làm việc có độc hại hay không ....Vài lời không thể nói hết được, hiện nay ở khu vưc phía nam với cấp bậc kĩ sư chưa có kinh nghiệm thì lương tầm 6 đến 8 chai (Cơ bản).

Thực tế pv thế nào thì Pv nhiều sẽ có kinh nghiệm thôi mà. Bạn cứ rải chừng chục bộ hồ sơ thì cũng có được cài kinh nghiệm kha khá rồi đấy

Chúc bạn gặp nhìu may mắn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác em Truong_ An nói có lý: "Thường người ta hỏi những câu thường liên quan đến hoạt động của cty đó nên khi đi pv bạn nên tìm hiểu xem cty đó đang làm cài gì. mình đảm bảo những 70% các câu hỏi thuộc laọi này".

Ngoài ra người ta còn kiểm tra xem người dự tuyển có năng khiếu về thể dục thể thao, bóng đá bóng bàn và kiến thức về văn hóa văn nghệ ca nhạc cao nhẽo nữa, đây là một thí dụ về tuyển dụng cán bộ :

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh chị nào đi trước có thể cho em vài lời khuyên khi đi xin việc làm cho kỹ sư cơ khí không ak?

Cụ thể là các câu hỏi và phương thức phỏng vấn? Có thể là ngay tại chỗ làm việc của anh /chị luôn ?

Em cảm ơn nhiều ạ!

mọi người ơi! 4 câu hỏi phỏng vấn các kỹ sư đi xin việc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo