Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thienvuong

[Yêu cầu] lisp đo và ghi giá trị ra dtext

Các bài được khuyến nghị

Mình rất muốn có 1 lisp làm được các thao tác này :

- Lấy khoảng cách giữa 2 điểm bất kỳ theo phương ngang , sau đó ghi giá trị ra Dtext : ( giá trị có tỷ lệ bằng với Dimension đang hiện hành, Dtext lấy luôn là Style đang hiện hành( hoặc chiều cao chữ tương đương), vị trí của dtext lấy theo vị trí chỉ chuột, dtext nằm ngang 0 độ

- Lấy giá trị chênh cao của 1 điểm so với 1 điểm được cho là điểm gốc, sau đó tính ra giá trị cao độ dựa vào text cao độ của điểm gốc kia, giá trị lấy theo tỷ lệ của dimension đang hiện hành, viết giá trị cao độ tính toán được ra 1 dtext bất kỳ ( style hiện hành) góc quay 90 độ, vị trí theo chỉ chuột.

Rất mong các bro giúp đỡ hoàn thiện lisp này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Theo yêu cầu thì là 2 lisp. Cả 2 lisp đều có trên diễn đàn. Bạn thử tìm kiếm xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã tìm kiểm và chỉ thấy 1 lisp tương đối đáp ứng chính là lisp Nội suy cao độ so với điểm gốc. tuy nhiên lisp này chỉ hoạt động tốt trên hệ đơn vị m, nó viết luôn ra giá trị cao độ và khoảng cách lẻ, nhưng ko đáp ứng về mặt vị trí.

Nếu có thể : mong bro chỉnh sửa lisp sẵn có trên để ứng dụng trong trường hợp của mình...

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đáp ứng về vị trí là đáp ứng cái j nhỉ ? Mà lisp đấy đâu nhỉ ? Nếu thấy topic đó rồi sao bạn không hỏi luôn ở đó nhỉ ?

Về đánh cos bạn có thể dùng cái này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay