Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
anhtet210

file cad không copy,ko xóa được layer

Các bài được khuyến nghị

1 - Layer chứa đối tượng thì bạn không thể xóa được

2 - Đối tượng Autocad_proxy thì bạn không thể copy được. Nếu quá cần thì có thể Explode nó ra trước rồi copy

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1 - Layer chứa đối tượng thì bạn không thể xóa được

2 - Đối tượng Autocad_proxy thì bạn không thể copy được. Nếu quá cần thì có thể Explode nó ra trước rồi copy

Hii, bác Ketxu có thể nói rõ hơn về Đối tượng Autocad_proxy được không ah.sao trong từng bản vẽ nó mới hiện bảng thông báo về proxy.

Tks :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đó là đối tượng do một chương trình khác ngoài CAD tạo ra (ví dụ các chương trình viết bằng Arx chẳng hạn), các đối tượng này có các method độc lập, nếu người viết đã không cho nó cái quyền copy (thường là thế) thì nó cũng không có :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đó là đối tượng do một chương trình khác ngoài CAD tạo ra (ví dụ các chương trình viết bằng Arx chẳng hạn), các đối tượng này có các method độc lập, nếu người viết đã không cho nó cái quyền copy (thường là thế) thì nó cũng không có :D

Cái này em nghĩ ko phải bác anh. vì hồi xưa em vẽ file đồ án của em , không dùng một chương trình gì cả, nhưng sau mở ra nó vẫn báo và hiện cái bảng Proxy Ìnformation, nhưng lại copy bt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bó tay.đã thử nhìu cách.explode cũng ko thể copy được đâu bác ketxu ơi.

Đó là cách cơ bản thôi nhé. Người viết cũng có thể gán Reactor để ngăn cản việc copy các đối tượng sau khi explode ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File đó vẽ bằng AutoCAD structure Detailing, muốn sửa thì mở bằng ASD

nếu ko có ASD thì download ASD enabler từ Autodesk về cài vào may ra explode dc cái table của nó. Link: http://usa.autodesk.com/adsk/servlet/ps/dl/index?siteID=123112&id=2334440&linkID=9240618 tuỳ theo version CAD mà down cho phù hợp

p/s: download cái AutoCAD Structural Detailing Object Enablers là đủ

goodluck!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File đó vẽ bằng AutoCAD structure Detailing, muốn sửa thì mở bằng ASD

nếu ko có ASD thì download ASD enabler từ Autodesk về cài vào may ra explode dc cái table của nó. Link: http://usa.autodesk....&linkID=9240618 tuỳ theo version CAD mà down cho phù hợp

p/s: download cái AutoCAD Structural Detailing Object Enablers là đủ

goodluck!

cảm ơn bác nhiều nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh ketxu ơi, anh giúp dùm em file cad này với.

file này em copybase (Ctrl + Shift + C ) rồi (Ctrl + Shift + v ) sang file cad khác không được.

Và em thử xoá hêt tất cả hình + PURGE + Audit nhưng vẫn còn các layer không xoá được ( đã dùng LAYDEL ) vẫn không xoá được các lớp RCAD_.......

Anh xem thử dùm em xem bị lỗi gì với.

Em thử quét virus bằng CVAV_c101.lisp và đổi sang dạng file DXF mà vẫn không được!

có gì anh có thể gửi mail cho em : quanghieu0808@gmail.com hoặc tranquanghieu@thaco.com.vn

cảm ơn anh.

P/S : nếu có anh nào biết thì chỉ dùm em luôn . em cảm ơn nhiều lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hic hic hôm nay không mang lap , đang dùng máy công ty mạng bị gì không biết nữa. IE thì bị lỗi , firefox bản cũ không up lên mediafire dc em dang gửi lên box nên chậm 1 tý. CADVIET giúp dùm em nha. hic hic nó load lên chậm quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh ketxu ơi, anh giúp dùm em file cad này với.

file này em copybase (Ctrl + Shift + C ) rồi (Ctrl + Shift + v ) sang file cad khác không được.

Và em thử xoá hêt tất cả hình + PURGE + Audit nhưng vẫn còn các layer không xoá được ( đã dùng LAYDEL ) vẫn không xoá được các lớp RCAD_.......

Em thử quét virus bằng CVAV_c101.lisp và đổi sang dạng file DXF mà vẫn không được!

có gì anh có thể gửi mail cho em : quanghieu0808@gmail.com hoặc tranquanghieu@thaco.com.vn

cảm ơn anh.

up lần thứ 3 mới được , bị đức hoài.

mọi người xem qua giúp dùm em nha. em cảm ơn

link up file : https://www.box.com/files#/files/0/f/0/1/f_5321270400

file nay hơi bị nặng , bó tay luôn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em gi lai file day .xin loi cac anh

https://www.box.com/s/kqj8b716kniu1qcmu4ra

cảm ơn anh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chỉ biết trong file của bạn có đối tượng proxy nên ko xóa ko copy đc,những layer RCAD đó ko làm cách nào cho nó hiện lên đc,đành phải nhờ các cao thủ trên này giải hộ vậy :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay