Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ap0ll02009

dim bị đứt rời

Các bài được khuyến nghị

em gặp phải tình trạng này . đã cố gắng thay đổi cài đặt của dim nhưng ko đc. dù lên nhờ anh google vẫn ko ra . tìm bài text trong dd cũng ko thấy nói

nhờ các anh chỉ giúp em với

làm thế nào cho nó hiện cái gạch dưới text ra . ( nếu dùng tay kéo từng cái ra thì cũng đc nhưng mà có mấy chục cái như vầy thì chết em )

cảm ơn mọi ng đọc bài illusion_circles700.gif

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn up file cad lên đi, theo bạn nói thì do cài đặt DIMSTYLE thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em gặp phải tình trạng này . đã cố gắng thay đổi cài đặt của dim nhưng ko đc. dù lên nhờ anh google vẫn ko ra . tìm bài text trong dd cũng ko thấy nói

nhờ các anh chỉ giúp em với

làm thế nào cho nó hiện cái gạch dưới text ra . ( nếu dùng tay kéo từng cái ra thì cũng đc nhưng mà có mấy chục cái như vầy thì chết em )

cảm ơn mọi ng đọc bài illusion_circles700.gif

Bạn nêu câu hỏi chưa rõ lắm, nên đoán ý bạn là cho dim hiện đường ngang dưới chân dimtext? Như vậy chỉ là tinh chỉnh trong hộp thoại thôi mà!

Bạn post bản vẽ lên đây, (hoặc up qua Mediafire copy link dán vào bài viết) để ACE xem bệnh bốc thuốc điều trị cho!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đoán ý của bạn là làm xuất hiện đường gạch ngang của dim. ban cứ vào hộp thoại dim style. vào thanh lines và chọn vào 2 ô dim line 1 và dim line 2 ở mục suppress là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay