Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
baggiotung

tạo khung tên A3, A4 sẵn trong layout

Các bài được khuyến nghị

mình muốn tạo một cái khung tên a4,a3 chuẩn trong layout rồi lưu thành file temp, loay hoay mà chưa làm được. Bác nào làm cái này rồi share cho em với. :mellow: :mellow: hoặc bày cách làm cũng được. thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình muốn tạo một cái khung tên a4,a3 chuẩn trong layout rồi lưu thành file temp, loay hoay mà chưa làm được. Bác nào làm cái này rồi share cho em với. :mellow: :mellow: hoặc bày cách làm cũng được. thanks

Bạn mở các File AutoCAD template có các khung tên chuẩn A4, A3, sau đó lấy 1 cái edit thành khung tên cho mình, đặt tên và save as lại vô thư mục Template của AutoCAD. Khi nào dùng thì insert vô Layout để in là ngon lành cành đào.

Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn tạo khung tên chuẩn theo ý muốn rồi save as với phần mở rộng .dwt (chọn AutoCAD Drawing Template (*.dwt) trong phần Files of type) là ok. Mỗi khi muốn dùng khung chuẩn này chỉ cần nhấn open rồi chọn phần mở rộng .dwt, autoCAD sẽ mặc định chuyển đến folder chứa template ngay.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay