Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lp_hai

Đố vui: làm sao plot được BV này

Các bài được khuyến nghị

Chào cả nhà, không biết mình post mục đố vui ở đây có vi phạm gì không, vì câu hỏi của mình cũng có liên quan đến Block. Mod có đi ngang qua mà thấy không hợp lý thì nhắc giùm em cái. :)

Từ ý tưởng là khóa bản vẽ, đầu tiên mình có 1 File cad, bây giờ gửi cho chủ đầu tư xem (đúng với nghĩa đen là chỉ được xem thôi). Mình vẫn gửi file cad, nhưng nội dung trong đó đã bị mình block lại với tùy chọn không cho explode, và chuyển qua layer depoint (cái này ae có thể áp dụng đối với những chủ đầu tư gà cad :) ). Bây giờ chẳn thể làm gì ngoài zoom pan bản vẽ. hheheh

Câu đố là làm sao lấy lại các nội dung trong đó để có thể làm việc bình thường và in ?

http://www.cadviet.com/upfiles/3/62991_drawing1.dwg

mời cả nhà thư giản

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào cả nhà, không biết mình post mục đố vui ở đây có vi phạm gì không, vì câu hỏi của mình cũng có liên quan đến Block. Mod có đi ngang qua mà thấy không hợp lý thì nhắc giùm em cái. :)

Từ ý tưởng là khóa bản vẽ, đầu tiên mình có 1 File cad, bây giờ gửi cho chủ đầu tư xem (đúng với nghĩa đen là chỉ được xem thôi). Mình vẫn gửi file cad, nhưng nội dung trong đó đã bị mình block lại với tùy chọn không cho explode, và chuyển qua layer depoint (cái này ae có thể áp dụng đối với những chủ đầu tư gà cad :) ). Bây giờ chẳn thể làm gì ngoài zoom pan bản vẽ. hheheh

Câu đố là làm sao lấy lại các nội dung trong đó để có thể làm việc bình thường và in ?

http://www.cadviet.c...91_drawing1.dwg

mời cả nhà thư giản

BlockEditor

BlockEditor

AllowExplode > yes

Close BlockEditor

Explode

AllowExplode > yes

Close BlockEditor

Explode

ra bản vẽ này http://www.cadviet.com/upfiles/3/83237_62991_drawing1.dwg

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi phụ, nếu mình vẫn để block là không cho explode, và chỉ muốn lấy một phần của nội dung BV, ví dụ như dòng text đó thì sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi phụ, nếu mình vẫn để block là không cho explode, và chỉ muốn lấy một phần của nội dung BV, ví dụ như dòng text đó thì sao?

Sao anh không đưa vào mục Đố vui -Mọi người thử sức, có thể có nhiều người biết hơn?

Tình hình là câu đố của anh không khó lắm! :D

Không những rút text của anh ra mà có thể rút ruột được tất cả những gì anh đã vẽ, chỉ cần dùng lệnh có 05 ký tự (có 05 chữ cái) ! :rolleyes: :rolleyes:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hhehe, đúng là không khó, vã lại nó có liên quan đến Block, mà cái thao tác "rút ruột" Block này cũng hay sữ dụng lắm, nên mình mới để ở đây.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

rất hay, nhưng lệnh Ncopy là của Express bác ah, Nếu ko dùng lisp?

Chọn Block -> Bedit -> Chọn Lock (Block tên là LOCK) -> OK -> Copy cái dòng chữ đó (Ctrol+C) (copy cái gì cũng được) -> Bclose -> Paste (ctrol+V) dòng chữ đó ra là xong

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là chỉ một câu đố mà em thu về được nhiều cách giải quyết tuyệt vời! Thanks cả nhà.

@Bác Tue, khi nào được cấp quota tiếp thì em thanks bác sau nhá ^-^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo