Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hoa dai nhan

Lỗi Properties trong CAD

Các bài được khuyến nghị

Dear All

Tình hình là trong quá trình vẽ CAD không biết mình ấn nhầm cái gì mà khi chọn đối tượng rồi click chuột phải thì hiện lên cái bảng như thế này. http://www.cadviet.com/upfiles/3/100591_l7895i_cad.doc Ở bên model hay layout vẫn cùng cái bảng này, thiếu copy, paste.... (khi chọn viewport rồi chuột phải vẫn ra cái bảng này). Có ai biết cách chỉnh lại như ban đầu giúp mình với.

Thank.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Dear All

Tình hình là trong quá trình vẽ CAD không biết mình ấn nhầm cái gì mà khi chọn đối tượng rồi click chuột phải thì hiện lên cái bảng như thế này. http://www.cadviet.c..._l7895i_cad.doc Ở bên model hay layout vẫn cùng cái bảng này, thiếu copy, paste.... (khi chọn viewport rồi chuột phải vẫn ra cái bảng này). Có ai biết cách chỉnh lại như ban đầu giúp mình với.

Thank.

Vào Options chọn tab User Preferences, bỏ chọn mục "Shortcut menus in drawing area" hoặc nhấn nút Right-click Customization... để tùy biến.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vào Options chọn tab User Preferences, bỏ chọn mục "Shortcut menus in drawing area" hoặc nhấn nút Right-click Customization... để tùy biến.

Vẫn không được bạn àh. Mình làm như bạn, chọn đối tượng rồi chuột phải thì lại không ra cái bảng nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẫn không được bạn àh. Mình làm như bạn, chọn đối tượng rồi chuột phải thì lại không ra cái bảng nữa.

Ý bạn là thế nào? có thể mô tả kỹ hơn không? Bỏ chọn mục đó tức là không muốn shortcut menu hiện ra khi click phải nữa. Lúc đó muốn dùng shortcut menu chỉ việc nhấn shift-Click phải.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình tốt nhất là nên bỏ thói quen dùng lệnh trên menu chuột phải (và kể cả trên menu, toolbar của CAD). Tất cả các lệnh nên gõ trên dòng command, như thế sẽ nhanh và chuyên nghiệp hơn :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này mình cũng đã gặp. Bạn vào Control Panel, Programs and Feature, tiếp theo làm giống như đang remove Cad 2008 vậy. khi kích đôi vào biểu tượng Cad 2008, sẽ hiện ra 1 window .Bạn chọn Repair or Reinstall và để cho nó tự repair là xong.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay