Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chaudinhphuc

Khi đánh lệnh MT viết text thì khung nhìn Text chiếm hết màn hình

Các bài được khuyến nghị

Em xin hỏi các anh, khi Khi đánh lệnh MT viết text thì khung nhìn Text chiếm hết màn hình, có cách nào kéo về kích thước vừa nhìn theo ý mình không, bị cái này rất khó chịu.

Xin cảm ơn các anh.Dưới này là hình mình gửi kèm.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/29643_cad2007.doc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không phải thao tác zoom như vậy đâu bạn ạ, mình làm thử rồi nhưng chưa được, vấn đề ở đây là không cần zoom. Mà mỗi lần đánh Text phải zoom rất mất công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái đó là do tỉ lệ zoom của mình tại thời điểm mình đánh lệnh text. Bạn có thể copy text từ chỗ khác rồi edit, hoặc zoom lên với tỉ lệ phù hợp là được, Bác nào có cách khác hay hơn không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy là các bạn vẫn chưa hiểu ý mình. Ở đây là cái khung để đánh text chứ không phải là zoom để phóng to thu nhỏ.

Các bác giúp em.

Đây là hình của mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

oh, mình gặp trường hợp này mấy lần rồi. Ý mình là trước khi bạn đánh lệnh text. thì bạn lăn chuột giữa lên sao cho tỉ lệ phù hợp. lúc đó bạn đánh lệnh text thì đảm bảo khung text không chếm hết màn hình, thử làm cách đó xem đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin hỏi các anh, khi Khi đánh lệnh MT viết text thì khung nhìn Text chiếm hết màn hình, có cách nào kéo về kích thước vừa nhìn theo ý mình không, bị cái này rất khó chịu.

Xin cảm ơn các anh.Dưới này là hình mình gửi kèm.

http://www.cadviet.c...643_cad2007.doc

Bạn thử dùng lệnh St ( STYLE) tạo một style mới cho text với kiểu chữ và cỡ chữ như ý bạn, rồi set current nhé :)

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình bạn nên dùng DText, nó có nhiều ưu điểm. Còn nếu vẫn muốn dùng Mtext thì bạn nên cài Cad 2010 trở lên sẽ không bị hiện tượng trên nữa, thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao mình sử dụng lệnh DT dòng chữ cứ bị nghiêng

Là do chưa Nhấn F8

Do bạn chọn chiều của dòng chữ mình cần viết chưa đúng:

- muốn viết dòng ngang thì bạn làm như sau :

lênh DT => tích 1 điểm => rê chuột sang ngang tích điểm cuối=>> enter

- muốn viết dòng dọc đứng thì bạn làm như sau :

lênh DT => tích 1 điểm => rê chuột xuống dưới tích điểm cuối=>> enter

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi do anh không MVSETUP, không Format >>>Tex Style...và không có khung bản vẽ mẫu...

không phải đâu mvsetup, text style rồi vẫn vậy thôi cad dở chứng đó.... mò mãi mới biết cách trị cái lỗi điên này...

nhấp vào cái mục single line text ( TL ) kéo điểm chọn dọc và 1 ngang chọn bé bé thôi nhảy ra cái khung text có cở chữ đúng như đã chọn gõ đại vào đó vài chữ rồi ok

sau đó chọn MT lại thì kéo đc vi vu như ý mình không lỗi to đùng hết màng hình nữa

sorry vì móc bài củ lên viết thêm vào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không phải đâu mvsetup, text style rồi vẫn vậy thôi cad dở chứng đó.... mò mãi mới biết cách trị cái lỗi điên này...

nhấp vào cái mục single line text ( TL ) kéo điểm chọn dọc và 1 ngang chọn bé bé thôi nhảy ra cái khung text có cở chữ đúng như đã chọn gõ đại vào đó vài chữ rồi ok

sau đó chọn MT lại thì kéo đc vi vu như ý mình không lỗi to đùng hết màng hình nữa

sorry vì móc bài củ lên viết thêm vào

:) :) :)

Làm gì có chuyện oẳn tà là roẵn  ma muội và huyền thoại : "mvsetup, text style rồi vẫn vậy thôi cad dở chứng đó...." hả anh (!!!!???)

Hoằn đã từng vẽ liên tục từ 2004 đến 2013 chưa từng gặp bị thế bao giờ!

Khi cần vẽ bản vẽ mới, bao giờ Hoằn cũng Mvesetup để định tỷ lệ in ra giấy, rồi copy tất cả các kiểu Linetype, Dimension  Style, text Style, ....... từ bản vẽ cũ có sẳn sang/

Khi cần vẽ hình minh họa cho bài viết gửi lên diễn đàn, Hoằn mới không Mvesetup, cứ mở đại AutoCAD ra ...nó mới ...sinh sự...kiểu dở hơi như thế!

Anh thử gửi file minh họa lên đây thử coi????

:) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay