Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xinxeng

Anh em hướng dẫn dùm mình vấn đề này trong solidworks được không

Các bài được khuyến nghị

Mình có đọc cái hướng dẫn tạo bulon M8 trong link này http://diendan.mienche.vn/cach-ve-threads-ren-trong-dinh-oc-bang-solidworks-48523.html

nhưng trong phần cây thiết kế mình không thể tìm được cái thư mục Solid Bodies , mình làm theo hướng dẫn nhưng không thấy cái thư mục solid bodies đấy đâu

mình đang dùng solid 2010 , ai có thể hướng dẫn mình không, tại đang mày mò học solid

cám ơn mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình có đọc cái hướng dẫn tạo bulon M8 trong link này http://diendan.mienc...orks-48523.html

nhưng trong phần cây thiết kế mình không thể tìm được cái thư mục Solid Bodies , mình làm theo hướng dẫn nhưng không thấy cái thư mục solid bodies đấy đâu

mình đang dùng solid 2010 , ai có thể hướng dẫn mình không, tại đang mày mò học solid

cám ơn mọi người

Cái thư mục đó thì là cái mà bạn tạo lập đối tượng khi vẽ đó bạn, nhìn có thể biết mà!

nếu rắc rối thế thì làm theo cái video mà bác Hai_Yenlang gửi cho bạn đó!dễ hiểu hơn nhiều đó!~

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái thư mục đó thì là cái mà bạn tạo lập đối tượng khi vẽ đó bạn, nhìn có thể biết mà!

nếu rắc rối thế thì làm theo cái video mà bác Hai_Yenlang gửi cho bạn đó!dễ hiểu hơn nhiều đó!~

Cái video Hai_YenLang gửi cho mình,khi thiết kế cũng không có thu mục Solid Bodies , có ai hướng dẫn mình được không ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có đọc cái hướng dẫn tạo bulon M8 trong link này http://diendan.mienc...orks-48523.html

cám ơn mọi người

Bác thử vào C > ProgramFiles >> Solidworks Corp >>>Solidworks >>> fworks >>>sldasm

Xem có ko??? Nếu ko thấy , đồng nghĩa với việc Solidworks của bác sắp có, chắc chắn là sẽ có trong một thời tương lai rất gần!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái video Hai_YenLang gửi cho mình,khi thiết kế cũng không có thu mục Solid Bodies , có ai hướng dẫn mình được không ạ

Hề hề hề,

Chả biết cái SW dời cao thì nó có chi mới hơn không chứ cứ theo cái thằng SW2007 của mình xài thì trong quá trình thiết kế cái solid bodies trên feature manager chỉ xuất hiện khi bạn đã tạo ra được ít nhất là 1 solid . Điều này cũng giống như cái surfaces cũng chỉ xuất hiện khi ít nhất bạn đã tạo ra một surface bạn ạ.

Hãy bình tĩnh và cứ từ từ thì SW nó sẽ nhừ. Chớ nóng vội bóc ngắn cắn dài mà cắn phải tay đó.

Hãy gửi hình ảnh bạn đã làm được lên mọi người sẽ nhòm giúp bạn. Rất buồn là SW không cho save từ đời cáo xuống đời thấp nên nếu bạn gửi file sld thì những người dùng sw2007 như mình sẽ không thể xem nổi bạn ạ.

Chúc bạn chóng thành tài...

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Solidworks đời sau cũng vậy bác ạ! Chính vì thế em mới viết "đồng nghĩa với việc Solidworks của bác sắp có, chắc chắn là sẽ có trong một thời tương lai rất gần!"

Nhưng cũng không loại trừ trường hợp Solidworks của bác ấy mặc định ẩn phải vào Tools>. Options>> System Options tab>>> FeatureManager>>> In the Hide/Show tree items .... để gỡ bỏ, nếu có người khác sử dụng máy đã đặt ẩn từ trước đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Solidworks đời sau cũng vậy bác ạ! Chính vì thế em mới viết "đồng nghĩa với việc Solidworks của bác sắp có, chắc chắn là sẽ có trong một thời tương lai rất gần!"

Nhưng cũng không loại trừ trường hợp Solidworks của bác ấy mặc định ẩn phải vào Tools>. Options>> System Options tab>>> FeatureManager>>> In the Hide/Show tree items .... để gỡ bỏ, nếu có người khác sử dụng máy đã đặt ẩn từ trước đó.

Cám ơn bạn nhiều, mình làm theo bạn đã được rồi.........cám ơn nhiều nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo