Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kaka5122008

vào số liệu theo tuyến

Các bài được khuyến nghị

Các bác cao thủ trong nova cho em hỏi 1 tý.

Em là người mới học nova, em nhận được file đo bình đồ và mặt cắt ngang từ đơn vị khảo sát, em ngồi "nhặt thóc" ra excell sau đó copy vào no và bằng lệnh "rtdn", và chạy lệnh "T" lại ko được. Em đã thử chạy file mẫu của nova thì lại được. Em dùng nova 4.0 trên cad 14. Đây là file 1 đoạn đường em đã nhập thử: http://www.mediafire.com/?71heq74mf9tp2jj

Các bác xem giúp với, cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trong nova nó hiểu đối tượng trong đường cong là TD,P,TC.Trong file số liệu của bạn bạn định nghĩa TD,TC và 1 loạt P thì nó bị lỗi là đúng rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nova không chạy sai... sai là bạn đã đặt tên một cách vô tội vạ. Bạn xem lại cách đặt tên cọc trong file ntd. TD1, P1,TC1 hoặc ND1, TD1, P1, TC1, NC1... rồi đến 2, 3, 4.... Không được đặt tùy ý như bạn. Mình khuyên bạn nên dùng Nova 2004 trên cad 2005, mình thấy chạy cũng ổn định, nếu dùng win 7 thì ok hơn... Nếu cần thêm gì thì liên lạc với mình qua email: aconggmeo@gmail.com.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nova không chạy sai... sai là bạn đã đặt tên một cách vô tội vạ. Bạn xem lại cách đặt tên cọc trong file ntd. TD1, P1,TC1 hoặc ND1, TD1, P1, TC1, NC1... rồi đến 2, 3, 4.... Không được đặt tùy ý như bạn. Mình khuyên bạn nên dùng Nova 2004 trên cad 2005, mình thấy chạy cũng ổn định, nếu dùng win 7 thì ok hơn... Nếu cần thêm gì thì liên lạc với mình qua email: aconggmeo@gmail.com.

Cảm ơn các bác đã quan tâm trả lời câu hỏi của em

Em cũng đã đổi lại cách đặt tên nhưng chạy vẫn không được. Em cũng dùng chính số liệu này (tên cũ) nhưng dùng lệnh "nsl" thì lại chạy được.

Đơn vị khảo sát cũng cấp cho em file dạng *.ndt nhưng chạy lệnh "rtdn" cũng không được, họ nói vẫn cấp file kiểu này cho các đơn vị thiết kế. Không biết có phải do em chạy nova trên cad 14 không nữa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Của bạn công phải file số liệu thiết kế đường. Chắc tuyến mương

Chắc có lẻ như bạn nghĩ... hihi Bạn Kaka nói rõ hơn đi, mình thấy trong file có vấn đề đó, xem lai các GÓC và cao độ tự nhiên trong trắc ngang chi tiết....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vì các điểm cong của bạn phải ghi tên như tên của đường cong TD; P; TC. Nếu bạn ghi bằng tên khác những tên này nó sẽ thành đoạn thằng đó. Và lưu ý phải có góc chắn cung nữa nhé! Bạn có thắc mắc gì có thể mail cho mình: quanghuycdc@gmail.com 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo