Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
rdsic.edu.vn

Đặt lại lệnh trong AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

Quăng vô thùng rác cho rồi. Chẳng muốn xem chút nào!!! Kiệm lời chi mà không nói thêm được lời nào hả trời :(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Quăng vô thùng rác cho rồi. Chẳng muốn xem chút nào!!! Kiệm lời chi mà không nói thêm được lời nào hả trời :(

:D hi bác quá nóng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã sửa lại, mong rằng bài viết này là có ích cho những ai mới qua bước căn bản về AucoCAD

Trân trọng,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thì nghĩ khác. Các lệnh tắt mặc định của AutoCAD được tham khảo từ hàng ngàn người dùng ở nhiều quốc gia trên thế giới. Điều này nghĩa là, nếu người ta không thay đổi các tính năng mặc định này, thì một kỹ sư Việt Nam có thể ngồi vào một máy tính ở Châu Phi và thao tác không khác gì máy tính của chính anh ta. Điều này mang lại lợi ích to lớn về tính phổ thông của nó.

AutoCAD hoàn toàn cho phép bạn tùy biến các lệnh tắt, tuy nhiên, theo mình, chỉ nên thêm các lệnh mới mà không nên thay đổi lệnh đã có. Với đề xuất đổi chữ "F" dùng cho lệnh LINE thì bạn phải định nghĩa một chữ khác cho lệnh FILLET, v.v... Điều này chỉ là lợi bất cập hại, vì theo mình, các lệnh tắt của AutoCAD hiện nay khá khoa học và gọn gàng. Chỉ riêng các lệnh của Express (ví dụ Layiso, Layon, Layoff...) là không có lệnh tắt mặc định và bạn có thể định nghĩa nó theo ý thích.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@LoveLisp: Trong bài viết trên đã giải thích vì sao cần đặt lại lệnh tắt trong AutoCAD (Mục 1). Theo tôi được biết thì hầu như những người vẽ AutoCAD thường xuyên thì ai cũng có những lệnh tắt cho riêng mình. Mục 4 chỉ là gợi ý để đặt lại lệnh theo các nguyên tắc mình đưa ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dòm cái bảng gợi ý thấy rối bời. Lời khuyên cho các bạn mới học cad là đừng đi theo lối đó. Né toàn bộ các lệnh tắt hiện có của cad ra nhé.

Thiếu gì cách đặt lệnh tắt: phản biện cho ý bảo phài di chuyển ngón tay thì sao không đặt bằng 2 ký tự trùng nhau:

-Phân tích ví dụ:

+Lệnh copy lệnh tắt là CP => xa.

+Đặt lệnh tắt: mong muốn là C nhưng cad đã dành nó ch circle.

+Giải pháp chọn là cc .

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay