Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
buiquang

chữ trong cad bị vỡ rất khó nhìn?

Các bài được khuyến nghị

Mình cũng có thấy vỡ gì đâu nhỉ. Có điều mở bản vẽ của bạn lên thấy Text của bạn toàn là Mtext thì phải. Theo mình thì nên là Dtext cho nó nhẹ hơn.

PS: bạn thử đổi Font thành VnArial xem có đỡ hơn không? Mình thì thấy Font VnArial và VnArialH trông đẹp hơn VnTime. Đấy là mình thôi nhé. :D

Chúc bạn vui!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vỡ sao? Khó nhìn sao? Tôi xem hình và file thấy vẫn dễ nhìn nên không hiểu ý bạn.

Cum chữ mình khoanh bên phải nó cứ nhòe nhèo đấy (khác với cụm chữ bên trái nét hơn)?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng có khả năng là do card màn hình của bạn hơi yếu cho những bản vẽ dùng TTF và FON nên bị vậy

máy có card rời nó cũng bị vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu card rời mà vẫn bị thì bạn nên kiểm tra lại con card đó. Kiểm tra lai độ phân giải của màn hình, kiểm tra driver card đã cái hỗ trợ đồ họa chưa,

PS: file của bạn mình mở thấy bình thường.

cái mà bạn hỏi đó nó được dân làm ảnh gọi là độ răng cưa của ảnh đấy. cái này chỉ yếu là do độ phân giải của card và màn hinh thôi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình mở bản vẽ của bạn cũng thấy bình thường. tuy nhiên lỗi trên mình cũng đã gặp rồi, nhìn rất khó chịu, nhưng trên diễn đàn vẫn chưa thấy ai khắc phục được. máy mình cấu hình cũng trung bình khá Chip Core 2 dual, RAm 1 G, card màn hình 128MB mà vẫn bị. Nhân tiện xin nhờ các cao thủ chỉ giáo luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn cho mình hỏi có phải bị lỗi bản vẽ cad ko (chữ trong cad rất khó nhìn)?

Đây là hình em nó:

Còn đây là file em nó:

http://rghost.net/39561277

Em nó vẫn khỏe mạnh bình thường không ốm đau tật bệnh gì! Muốn cho em nó nhìn bắt mắt :

Vào View > Visual Style > chọn 2D Wirefame

Lỗi này thường gặp ở AutocAD 2007 về trước. Nó chẳng khác lỗi đang chọn được nhiều đối tượng bỗng dưng chỉ chọn đượng 1 đối tượng lại phải vào Tools > Optisons >.......> để bấm chọn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đúng rồi lắm lúc m rất hay bị thế và k phải riêng cad 2007 mà 2012 vẫn bị thế k biết tại sao.cái này nghe hơi giống làm hình tròn mềm mại hơn thì dùng lệnh RE còn cái này m chịu.các pro giúp đỡ đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đúng rồi lắm lúc m rất hay bị thế và k phải riêng cad 2007 mà 2012 vẫn bị thế k biết tại sao.cái này nghe hơi giống làm hình tròn mềm mại hơn thì dùng lệnh RE còn cái này m chịu.các pro giúp đỡ đi

Nguyên nhân là nó vị View ở chế độ Realistic do vô tình vướng mắc vào các thao tác nào mà không biết. Cách khắc xem bài viết phía trên!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nguyên nhân là nó vị View ở chế độ Realistic do vô tình vướng mắc vào các thao tác nào mà không biết. Cách khắc xem bài viết phía trên!

Mình làm như hướng dẫn vẫn vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em vừa mở thử của bác ra . Chưa rõ nguyên nhân nhưng cách khắc phục là dùng lệnh EXPLODE phá vỡ khung bên trái có chữ nhòe ra rồi dùng lệnh MA để quét theo chữ thanh mảnh ở trên là được.

Em vội chút việc bận phải đi không làm giúp bác trọn vẹn được!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn xem hộ mình cái? Khung bên trái chứa cụm chữ bị nhòe, bên phải ko bị sao?

Đây là file em nó: http://rghost.net/39577506

Như haanh đã nói. lỗi này chỉ cần dùng explode rồi dùng lệnh Ma . sau đó chỉnh kiểu chữ về vntime là đúng như chữ phía bên .

và file mình đã sửa đây

http://www.cadviet.com/upfiles/3/99091_gui_xem_ho.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo