Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Quản lý bản vẽ theo layer, khi in ấn thì quản lý theo net. Nghĩa là sẽ có một số layer trùng nhau về màu. Càng ít layer càng tốt khi in ấn, nhất là đối với các đối tượng mới bắt đầu vẽ cad và in ấn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn Layiso--> rồi chọn layer bạn muốn thôi

Ý em là : command => đánh tên layer => tất cả đối tượng được chọn

Em muốn làm vậy là do : nhiều bản vẽ copy loạn hết cả lên. Sử dụng chức năng purge chỉ xóa được những layer không dùng. Giờ em muốn lọc những object sử dụng layer có tên bất kì => đổi sang layer khác chẳng hạn. Vì rằng có thể đối tượng đang cần tìm ẩn trong rất nhiều thứ, layiso rồi chọn đối tượng chỉ khi ta biết đối tượng đang là gì thôi. Có thể chỉ là 1 dấu chấm vu vơ nhỏ xíu thì thực sự rất khó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý em là : command => đánh tên layer => tất cả đối tượng được chọn

Em muốn làm vậy là do : nhiều bản vẽ copy loạn hết cả lên. Sử dụng chức năng purge chỉ xóa được những layer không dùng. Giờ em muốn lọc những object sử dụng layer có tên bất kì => đổi sang layer khác chẳng hạn. Vì rằng có thể đối tượng đang cần tìm ẩn trong rất nhiều thứ, layiso rồi chọn đối tượng chỉ khi ta biết đối tượng đang là gì thôi. Có thể chỉ là 1 dấu chấm vu vơ nhỏ xíu thì thực sự rất khó

Theo mình bạn có thể dùng lệnh Filter của Cad là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ak.... em mới làm wen với cad thui..hic... cac bac nao dạy cả mặt cắt cho em nưa với.....

Có khóa học trên diễn đàn lun đó. Vài xị 1 khóa, cũng rẻ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho mình hỏi ké một câu. tại sao bản vẽ của mình đang vẽ bình thường lưu vào lúc mở lên sử dụng layiso mà máy tự động khóa hết tất cả các layer còn lại vào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho mình hỏi ké một câu. tại sao bản vẽ của mình đang vẽ bình thường lưu vào lúc mở lên sử dụng layiso mà máy tự động khóa hết tất cả các layer còn lại vào

Khi bạn sử dụng lệnh layiso, để ý dưới dòng command sẽ có Setting. Gõ S sẽ thấy Cad hỏi chọn Off hay Lock and fade, bạn chọn Off thì các layer không được chọn sẽ mất trên màn hình, chọn Lock and fade thì sẽ bị khóa. Mới cài Cad thì luôn mặc định Lock and fade.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình bạn có thể dùng lệnh Filter của Cad là được

Theo mình thì bạn nên dùng lệnh QSELECT thì hay hơn, mình thấy cái này nhanh hơn Filter nhiều tuy không đa dạng như Filter nhưng nói chung là đủ dùng

Cách dùng trong trường hợp này

đánh lệnh QSELECT enter

Hộp thoại hiện lên

Bạn đặt như hình:

Object Type để Multi.. để chọn tất cả các đối tượng

Propite là Layer, để tìm theo layer

Operator để equals để lựa chọn "bằng"

Value là tên layer muốn tìm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay