Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
gp14

[xin tài liệu] Thiết kế nhà ở cho người thu nhập thấp

Các bài được khuyến nghị

Mình đang có dự án xây dựng nhà cho người thu nhập thấp (tại địa bàn huyện Đông Triều, tỉnh Quảng Ninh) mà chưa biết phải nghiên cứu tài liệu hay tiêu chuẩn gì. Các bạn, các anh chị em ai có tài liệu hay biết xin giúp đỡ mình. Cảm ơn mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lấy tiêu chuẩn là lương cơ bản của công nhân bậc 1, nhân lên với 12 tháng là ra giá trị căn nhà. Có khung đầu tư rồi thì triển khai cũng dễ mà ;;)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Lãnh đạo một doanh nghiệp lớn trong phát triển nhà thu nhập thấp tại Hà Nội phân trần, thời điểm năm 2009 khi thành phố có chủ trương, doanh nghiệp nghĩ đơn giản là trách nhiệm của mình trên địa bàn nên tham gia phát triển loại nhà này. Đây cũng là tạo thêm công ăn việc làm cho cán bộ công nhân viên. Mới bắt đầu nghiên cứu tham gia, thấy chủ trương tốt, chương trình có nhiều ưu đãi, hứa hẹn nhưng quá trình thực hiện phát sinh rất nhiều bất cập mà rút cuộc các ưu đãi từ vốn, thuế, đất đai... chỉ là "đánh trống bỏ dùi".(Thành Dũng- Vietnamnet)

Nhà thu nhập thấp định mức chung có diện tích: 60-80m2^ . Nếu không khảo sát kỹ về nhu cầu và khả năng trả góp của người có thu nhập thấp chắc chắn sẽ lỗ chổng mông, chổng cả ,,,mái nhà lên trời!

Muốn có lãi > Phải quy đổi 4/5 diện tích đất được cấp ưu đãi ra căn hộ cao cấp bán trước, sau đó lấy tiền lãi đầu tư cho 1/5 diện tích đất còn lại xây nhà thu nhập thấp...chiêu này gọi là lấy lỗ làm lãi lấy mỡ nó rán nó!

Khi nào xây thô xong. bác GP14 ưu tiên bán rẻ nhà cho người thu nhập thấp cho vợ chồng em nhé ! Em xin đăng ký trước 3 xuất (1 xuất hai vợ chồng + một xuất cho cháu + 1 xuất cho con của cháu. Điều kiện em có thể mua được nếu mức giá theo tiêu chuẩn của bác Mũn.)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang có dự án xây dựng nhà cho người thu nhập thấp (tại địa bàn huyện Đông Triều, tỉnh Quảng Ninh) mà chưa biết phải nghiên cứu tài liệu hay tiêu chuẩn gì. Các bạn, các anh chị em ai có tài liệu hay biết xin giúp đỡ mình. Cảm ơn mọi người.

Hề hề hề,

Kính biếu bác:

http://laodong.com.vn/Bat-dong-san/Cong-bo-bo-thiet-ke-co-so-mau-nha-o-thu-nhap-thap-nha-o-XH/80750.bld

http://tinngan.vn/Can_canh_nha_thu_nhap_thap_gia_hon_10_trieu_dong_m2_6-0-351494.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

(VEF.VN) – Loại nhà ở chính sách dành cho người có thu nhập thấp đang triển khai tại Hà Nội hiện nay đang bị cạnh tranh trực tiếp và có nguy cơ không đối chọi nổi với nhà ở thương mại phân khúc giá rẻ trên thị trường ở góc độ giá cả. Với tình hình này, nhà thu nhập thấp đúng nghĩa còn xa mới đạt như kỳ vọng ở mức giá 2 - 4 triệu đồng/căn (150-200 triệu đồng/căn).

Thừa nhà thu nhập thấp, thiếu nhà giá rẻ

Nhà thu nhập thấp đang ế nặng với giá bán tạm tính 13 triệu đồng/m2. Trong khi nhà ở thương mại ra hàng ở mức 14 triệu đồng/m2 đang tạo sóng trên thị trường....

Tác giả: Thành Dũng

Bài đã được xuất bản.: 13/08/2012 08:34 GMT+7

Nguồn: http://vef.vn/2012-0...hap-thap-e-nang

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo