Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamhung2011

[Xin tài liệu hướng dẫn DACNCTM2- Bánh Vít.]

Các bài được khuyến nghị

Cảm ơn chị Hoan, nhưng cái đồ gá của em trên có phải tốc kẹp đâu chị Hoan.Nó là trục gá đàn hồi 2 phía.

Còn cái tài liệu chị gửi là ở cuốn nào vậy chị Hoan?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thứ 6: Ôi trời!... Chỗ bác em bôi đó nó là cái tốc đó, tốc có tác dụng truyền ..."mon men" xoắn cho cái trục quay trên hai mũi tâm. Trên trục quay lại có cái cụ panh kẹp, cụ nài (này) panh ra kẹp chặt cô bánh vít để làm cho bà dao tiện hớt phần hớt một lớp mỡ của cô bánh vít.

Thứ 7: Nó là panh kẹp đàn hồi! Chỉ có 3 cánh của nó xòe ra cụp vào ở phía ụ động >>> Nếu bảo về đồ án mà bác em nói hớ là trục gá đàn hồi hai phía là các thầy bảo .... em hãy khẩn trương cuộn bản vẽ lại nhé, chào tạm biệt em hẹn ngày ...tái ngộ!

Thứ 8: Cả hai tài liệu em đưa lên đều là tài liệu ...có bảo đảm, bảo hành 15 năm luôn. Nếu tin hay không tùy, nhưng đó là sự thật! Bác em hãy làm quen với việc tìm kiếm nhé!

Thí dụ tìm kiếm cái gì không thấy bác em cứ a ...no! Em sẽ vào thư viện Quốc gia tìm kiếm cho, thấy thì em bảo là có, còn không thấy em bảo là sắp thấy và có thể là trong tương lai gần sẽ không bao giờ ...thấy. Em nói vậy bác em hiểu chứ???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hihi. Khổ thế đó chị ak, May mà chị chỉ bảo không là cutroets rồi!

''Thứ 8: Cả hai tài liệu em đưa lên đều là tài liệu ...có bảo đảm, bảo hành 15 năm luôn. Nếu tin hay không tùy, nhưng đó là sự thật! Bác em hãy làm quen với việc tìm kiếm nhé!''

Không phải em nhác mà em không biết quyển gì để em tìm chị Hoan ah,ý em không phải nghi ngờ về chất lượng mà em bảo chị cho em ten cuốn sách để em tìm hiêur rõ hơn, em vẽ nó ra mà không hiểu về nó cũng truốt luôn chị ak.

Chị nói tên sách cho em với?

Còn cái phanh kẹp đàn hồi em vẽ lại thế này đã ổn chưa chị?

Cái kiểm tra em tham khảo cái này được không chị nhỉ, dưỡng kiểm tra tích luỹ bước vòng:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hihi. Khổ thế đó chị ak, May mà chị chỉ bảo không là cutroets rồi!

''Thứ 8: Cả hai tài liệu em đưa lên đều là tài liệu ...có bảo đảm, bảo hành 15 năm luôn. Nếu tin hay không tùy, nhưng đó là sự thật! Bác em hãy làm quen với việc tìm kiếm nhé!''

Không phải em nhác mà em không biết quyển gì để em tìm chị Hoan ah,ý em không phải nghi ngờ về chất lượng mà em bảo chị cho em ten cuốn sách để em tìm hiêur rõ hơn, em vẽ nó ra mà không hiểu về nó cũng truốt luôn chị ak.

Chị nói tên sách cho em với?

Còn cái phanh kẹp đàn hồi em vẽ lại thế này đã ổn chưa chị?

Cái kiểm tra em tham khảo cái này được không chị nhỉ, dưỡng kiểm tra tích luỹ bước vòng:

Hề hề hề,

Bạn không đọc kỹ bài của bác Hoan2182 rồi.

Cái panh kẹp đàn hồi không đúng. Đó là cái tốc truyền mo men mà cái tốc này bạn cũng làm quá cầu kỳ, chả tiện dụng tí nào.

Cái sơ đồ gá đo cũng sai toét vì cái trụ gắn đồng hồ mà ngật ngưỡng như vầy thì đo kiểu gì???? Đây cũng là sơ đồ đo sai số tích lũy của bước vòng nhưng là với 1/4 vòng quay chứ không phải 1/2 như của bác Hoan2182 đã nói. Và bạn cũng cần lưu ý câu hỏi cắc cớ của các thầy nếu số răng của bánh răng cần đo không chia hết cho 4.

Hề hề hề,......

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước khi thiết kết tốc kẹp bác em phải tra catalog của máy tiện để biết được kết cấu của đầu trục chính máy tiện. Có loại máy không có mâm quay, có loại có mâm quay. Loại không có mâm quay thì mình phải thiết kế thêm. Các loại có mâm quay thường có các lỗ rãnh để xỏ đuôi của của tốc kẹp. Khi đó cấu tạo của tốc kẹp có phần đuôi ra được uốn gập vuông góc với mặt đầu của lỗ kẹp chi tiết.

Thứ 2: Ngay từ đầu em đã ngán cái kết cấu panh kẹp của bác em rồi. Panh kẹp bác em chỉ vẽ đúng nguyên lý thôi, về kết cấu cụ thể có vấn đề không đúng hẳn như bác Bình vừa viết ở trên. Bác em phải chỉnh sửa một chút theo gợi ý của bác Bình nhé!

Chủ nhật: về tốc kẹp bác em phải vẽ cắt trích hoặc cắt đôi để thể hiện vị trí vít tỳ trên trục truyền mon men xoắn. Vẽ đầu vít theo chốt tỳ định vị tra theo sổ tay. Cấu tạo của tốc kẹp trên máy tiện đơn giản thôi mà. Người ta thường rèn từc cục thép tròn ra, đập bẹp, sấn lỗ vuốt đuôi ...nhà máy cơ khí nào cũng có ít nhất vài cô thợ rèn toàn loại chân dài xinh lắm nhé! Nếu bác em có tình thương mến thương, không muốn các em phải vất vả thì chỉ cần cắt một đoạn phôi rồi ra chợ bảo mấy bà thợ rèn táng cho vài búa là xong, giá lại rẻ nữa về công ty thanh toán kiếm một chút hoa hồng, mời mấy em thợ rèn đi cà phê đen và gi gỉ gì gi cái gì cũng đen...cho vui.

Thứ 5: Gá kiểm tra thường là vẽ dạng sơ đồ nguyên lý, bác em vẽ lại theo hình ảnh em sưu tầm được xem sao???

Thứ 7: :rolleyes: :rolleyes:Bác Bình ơi! Em cứ lăn tăn và cứ áy náy mãi và cứ ái ngại hoài, sao bác cứ liên tục ...quên... quên em hoài hả bác???

Hề hề hề,

Chả biết làm thế này có trúng ý bác, à quên em Hoan2182 ,không, Nhưng có nhẽ cũng dùng được.

Hề hề hề,...

P/S:

-Nguồn ảnh tốc: Giáo trình kỹ thuật Tiện

-Nguồn ảnh kiểm tra sai số... hai ảnh em gửi lên là thừa đủ để bác em làm đồ án, bác em khỏi cần tìm kiếm nữa dành thời gian cho việc chống bão lụt trước đã!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gửi bác Bình: ’’ Nó không phải là panh kẹp đàn hồi!’’- vâng ạ, em đã hiểu rồi ạ.hi thank bác nhiều!

Gửi chị Hoan: Vâng ạ, em tìm thấy cái cặp tốc đó rồi ạ.

Để em sữa lại rồi trình mọi người xem xét lại.

Cái em vẽ trên (Chi tiết để kẹp cặp tốc )nó yếu ớt quá. Em sẽ vẽ lại và cắt mặt cắt em nó luôn ạ.

Còn cái kiểm tra sai số tích luỹ để em thử vẽ theo hình mà chị gửi rồi trình chị luôn ak!

Cảm ơn mọi người nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Bình viết Cái panh kẹp đàn hồi không đúng. chứ không phải là "Nó không phải là panh kẹp đàn hồi!" như bác em đã viết.

Nguyên lý làm việc thì đúng, kết cấu cụ thể thì còn phải sửa lại cho đúng nguyên lý làm việc của nó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Bình viết Cái panh kẹp đàn hồi không đúng. chứ không phải là "Nó không phải là panh kẹp đàn hồi!" như bác em đã viết.

Nguyên lý làm việc thì đúng, kết cấu cụ thể thì còn phải sửa lại cho đúng nguyên lý làm việc của nó!

Chị đúng là tinh ý, em chỉ định trêu chị tý mà đã bị chị nắm thóp. Adidao phật. Thiên tai thiện tai!

Cái kiểm sai sai số tích luỹ bước sau nữa vòng quay em đã vẽ xong rồi đây, chị chấm cho em nhé, cũng chỉ là thể hiện nguyên lý:

Còn cái chuốt em cũng vẽ theo như hình chị gửi:

Còn cái cặp tốc em chưa vẽ mặt cắt nên em chưa gửi chị xem được hi(tuần này bận quá..huhu), hẹn chị ngày mai nhé!

Cảm ơn chị nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thứ 2:

- Vị trí cục chuốt bác em đã vẽ sai.

- Bác em phải xem lại giáo trình nguyên lý cắt để biết được số răng dẫn hướng và số răng cắt gọt...vì sao phải chọn ...vì sao lại chọn số răng dẫn hướng như thế??? (Khi bảo vệ đồ án, các thầy dễ phang câu này lắm, bác em phải chuẩn bị kỹ và hiểu rõ bản chất của vấn đề đưa ra.

-Lỗ H7 chỉ cần doa là được, nếu bác em thích ăn chơi tốn kém, thích hoành tá tràng thì chuốt cũng không sai, nhưng phải vẽ đúng vị trí bắt đầu làm việc của nó và phải có mũi tên chỉ phương cho hành động của cục chuốt.

Thứ 3: Bác em còn một cái sai cực kỳ cơ bản nữa, bác em đã không hiểu nguyên lý làm việc của cái hình em gửi lên rồi!

nhưng em chưa nói cái sai đó đâu, đây là câu hỏi kiểm xem bác em có tinh ý hay không??? Bác em trả lời thử xem có "Thiên tai thiện tai" không nhé!

Chủ nhật: Tạm được, nhưng bác em phải có phương án vẽ dự phòng, đề phòng thầy hướng dẫn bắt phải vẽ cụ thể cái đầu đo tại tiếp điểm với răng bánh vít.

P/S: Về cái đồ gá panh kẹp nhược điểm em đã nói rồi. Giờ em chỉ muốn bác em sửa lại theo phương án của bài viết dưới đây, xem trang 4 bài số 7 từ dưới lên:

http://www.cadviet.c...pic=66433&st=60

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xem topic của bạn mình thấy 1 số điểm thắc mắc:

1. Ở bài số 1-trang 5-bản vẽ lồng phôi moay-ơ, bạn vẽ mặt phân khuôn như thế đã chính xác chưa? Bạn có thể rút lõi ra được không?
  2. Chỗ lắp ghép mối ghép lỗ then là H7/n6, bạn tra độ dôi lớn nhất của mối ghép đã đúng chưa đấy?

Thông thường người ta kí hiệu độ dôi lớn nhất là Nmax .

Theo nhưbản vẽ chi tiết của bạn ghi Ø 204 H7/n6.

Có nghĩa là lỗ Ø 204 H7 khi đó bạn tra bảng phục lục 1 và 2 (DSLG)

để kiểm tra các sai lệch: Theo mình tra thì được ES= +0,046 (mm); es = 0 (mm).

Trục Ø 204 n6 tra ta đươc : es= + 0,060(mm); ei = 0,031 (mm).

Như vậy độ dôi và độ hở giới hạn của nó sẽ là:

Nmax = es-EI = +0,060 – 0 = 0,060 (mm) = 60 (um)

Smax = ES – ei = 0,046 – 0,031 = 0,015 (mm).

Bạn hoan2182 về nguyên lý thì mình hiểu ý bạn, bạn có cái hình ảnh cái vít đó nữa thì mình không còn gì để nói. Mình tra ông Google không thấy đâu.

Cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình!

Vị trí cục chuốt không phải hẳn là sai, theo mình nghỉ cái bạn ý mô phỏng là quá trình nên chỉ là nguyên lý thôi, công đoạn đầu cuối hay giữa cũng như nhau (nếu là đầu như bạn hoan2182 nói thì người nhìn dễ hình dung hơn).

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chủ nhật : Vị trí cục chuốt vẽ sai là đúng rồi! Hướng dẫn quy ước vẽ sơ đồ nguyên công :

Vẽ dụng cụ cắt theo quy định:

+ Vẽ cuối hành trình cắt khi gia công mặt ngoài

+ Vẽ đầu hành trình khi gia công mặt trong, nếu có nhiều bước công nghệ , nhiều dụng cụ cắt thì vẽ thứ tự mũi dụng cụ cắt các bước trên cùng đường thẳng nghiêng 45º

Nguồn: http://www.cadviet.c...pic=66150&st=80

Thứ 1: bản vẽ lồng phôi em chưa xem nên không rõ lắm!

Thứ 2: Chỗ lắp ghép mối ghép lỗ then là H7/n6, bạn tra độ dôi lớn nhất của mối ghép đã đúng chưa đấy?

Bác em xem lại bản vẽ chi tiết nhé! Bác em lamhung2011 chỉ ghi lỗ có xọc then chỉ ghi là Ø36H7 là đúng đó.

Thứ 3: Bạn hoan2182 về nguyên lý thì mình hiểu ý bạn, bạn có cái hình ảnh cái vít đó nữa thì mình không còn gì để nói. Mình tra ông Google không thấy đâu.

Em không hiểu ý câu hỏi của bác em???

Thứ 4: Có nghĩa là lỗ Ø 204 H7 khi đó bạn tra bảng phục lục 1 và 2 (DSLG)

để kiểm tra các sai lệch: Theo mình tra thì được ES= +0,046 (mm); es = 0 (mm).

Trục Ø 204 n6 tra ta đươc : es= + 0,060(mm); ei = 0,031 (mm).

Như vậy độ dôi và độ hở giới hạn của nó sẽ là:

Nmax = es-EI = +0,060 – 0 = 0,060 (mm) = 60 (um)

Smax = ES – ei = 0,046 – 0,031 = 0,015 (mm).

Thắc mắc của bác em khá tinh ý, đây là thắc mắc chung của rất nhiều người, và cũng là đề tài hay, em sẽ ra câu đố về vấn đề này để mọi người cùng trao đổi cho vui!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em không hiểu ý câu hỏi của bác em???

Ý mình là cái hình ảnh của cái Vít mà bạn giới thiệu ý!

Mình cũng chỉ xem cụ tỷ nó như thế nào thôi!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Oh không chị ak, em vẫn hay theo dõi san sát nó ấy chứ ạ, em luôn theo dõi từng câu trả lời của mọi người, do tuần này em cũng đang bù đầu vào làm bài thuyết minh và mấy cái môn cuối kỳ rồi nên cũng Rắn ra phết. Hi về cái câu hỏi lực chuốt sai hỏng đó thì chắc có lẽ em chịu chị ak, chị giải đáp luôn cho em với? Cái củ chuốt em đã sữa lại vị trí củ chuốt rồi ak.

Cảm ơn bác Maulanh2 đã phát hiện ra chỗ sai của em, nên lúc đó em cũng đặt câu hỏi nó đã đúng hay chưa ạ? Em cảm ơn bác nhiều!

Em sẽ vẫn dõi theo mọi người , dù ních em không hiện nhưng tấm lòng em luôn hướng theo mọi người!

Em còn và tiếp tục tham gia Cadviet nhiều hơn nữa không chỉ vì học hỏi kinh nghiệm ở anh/chị mà ở đây em còn tìm thấy niềm vui học tập nữa ạ!

Cảm ơn mọi người rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1) Về kết cấu của hình ảnh củ chuốt a:

-Quan sát kỹ đầu trên bác em sẽ thấy phần trên của cái chốt trụ xỏ qua dao chuốt vẽ đường lượn sóng để cắt bớt phần trên chỗ có mũi tên. Đây là cái chốt phải tháo ra lắp vào thường xuyên, phần cắt đi là vai bậc để chốt không rơi xuống đất. Phần dưới của chốt người ta cũng chỉ thể hiện nguyên lý, để người đọc tùy chọn kết cấu miễn là khi đã xỏ chốt vào nó không tự rơi ra là đẹp!

- Quan sát kỹ cái chốt xỏ vào cán dao chuốt bác em sẽ thấy có khe hở ở phía bên trái chốt. Phía bên phải của chốt xỏ cũng có cũng có khe hở với đầu lắp dao. Khe hở này đảm bảo cho dao chuốt tự lựa đẹp (xoay được trong mặt phẳng XOZ).

- Tiếp tục quan sát kỹ phần cán dao chuốt lắp vào đầu lắp dao >>> bác em sẽ không thấy có khe hở >>>Nó cần phải có khe hở để dao chuốt có thể tự lựa được (xoay được trong mặt phẳng XOY- tạm gọi là mặt phẳng giấy vẽ)

Đọc đến đây, chắc bác em đã hiểu ra ....vấn đề rồi chứ?

2) Về mối ghép giữa vành bánh vít và bánh ...đúc : Ø204H7^n6, bác em cứ yên tâm nhớn là lựa chọn kiểu lắp ghép này là đúng rồi đó!

Đây là mối ghép trung gian, nếu xét theo miền dung sai của trục và lỗ thì nó sẽ có : Lỗ Ø204+0.046^ ; trục Ø204+0.066^+0.031

Độ dôi Nmax = 0.066 - 0.000 = 0.066

Độ hở Smax = 0.046 - 0.031 = 0.015

Soi dưới góc nhìn miền dung sai của trục và lỗ nó có khe hở Smax = 0.015 nhưng nó lại vẫn là mối ghép chắc khỏe hơn lực sĩ ! Thế mới gọi là siêu nghịch lý chứ??? Cảm giác như đây là chuyện không tin được nhưng đó là sự thật 100%. Bác em xem lại giáo trình dung sai để giải thích cái em gọi là siêu nghịch lý. Em sẽ ra đố vui bác em tham gia giải đố nhé!

Chúc bác em gặp vui nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác hoan2182 xem lại hộ mình nhé:

Còn cái lắp ghép kia ý mình nói nó không phải sai đâu nhé, ý mình nói sai là sai kí hiệu độ dôi và độ dôi lớn nhất thôi!keke!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ối thồi chết rồi! Toi đời con ....gà mái nhà em rồi!

Nhìn ô tô nó đi, em lại cứ tưởng là con trâu nó ....phi

nên em đã trót dại thả vội con gà mái đang đẻ ra để nó chạy thi với trâu thế có của đau con xót không cơ chứ???

Trí nhớ của em hôm nay ...đỏng đảnh quá!

Sai sót từ lúc xem tài liệu đến khi viết bài ...

Cho em cảm ơn và xin lỗi bác nhiều nhé!

Em đã sửa lại bài viết:

1) Về kết cấu của hình ảnh củ chuốt a:

-Quan sát kỹ đầu trên bác em sẽ thấy phần trên của cái chốt trụ xỏ qua dao chuốt vẽ đường lượn sóng để cắt bớt phần trên chỗ có mũi tên. Đây là cái chốt phải tháo ra lắp vào thường xuyên, phần cắt đi là vai bậc để chốt không rơi xuống đất. Phần dưới của chốt người ta cũng chỉ thể hiện nguyên lý, để người đọc tùy chọn kết cấu miễn là khi đã xỏ chốt vào nó không tự rơi ra là đẹp!

- Quan sát kỹ cái chốt xỏ vào cán dao chuốt bác em sẽ thấy có khe hở ở phía bên trái chốt. Phía bên phải của chốt xỏ cũng có cũng có khe hở với đầu lắp dao. Khe hở này đảm bảo cho dao chuốt tự lựa đẹp (xoay được trong mặt phẳng XOZ).

- Tiếp tục quan sát kỹ phần cán dao chuốt lắp vào đầu lắp dao >>> bác em sẽ không thấy có khe hở >>>Nó cần phải có khe hở để dao chuốt có thể tự lựa được (xoay được trong mặt phẳng XOY- tạm gọi là mặt phẳng giấy vẽ)

Đọc đến đây, chắc bác em đã hiểu ra ....vấn đề rồi chứ?

2) Về mối ghép giữa vành bánh vít và bánh ...đúc : Ø204H7^n6, bác em cứ yên tâm nhớn là lựa chọn kiểu lắp ghép này là đúng rồi đó!

Đây là mối ghép trung gian, nếu xét theo miền dung sai của trục và lỗ thì nó sẽ có : Lỗ Ø204+0.046^ ; trục Ø204+0.060^+0.031

Độ dôi Nmax = 0.060 - 0.000 = 0.060

Độ hở Smax = 0.046 - 0.031 = 0.015

Rõ rành là soi dưới góc nhìn miền dung sai của trục và lỗ nó có khe hở Smax = 0.015 nhưng nó lại vẫn là mối ghép chắc khỏe hơn lực sĩ ! Thế mới gọi là siêu nghịch lý chứ??? Bác em xem lại giáo trình dung sai để giải thích cái em gọi là siêu nghịch lý.

Chúc bác em gặp vui nhiều!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh giúp e vs,vẽ hộ e sơ đồ đấu tủ điện động lực:3TI+1Atomat 100A+3VOL+3APEMAT,phần này chưa học mà thầy pắt làm báo cáo,thaks các anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh giúp e vs,vẽ hộ e sơ đồ đấu tủ điện động lực:3TI+1Atomat 100A+3VOL+3APEMAT,phần này chưa học mà thầy pắt làm báo cáo,thaks các anh

Bác em đã pót bài nhầm địa chỉ rồi! Nó ở đây cơ mà: http://www.cadviet.c...p?showforum=142

Rất tiếc là em không biết tí gì về đờ... iên ...điên ...nặng ...điện!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Oh bác Hoan2182 khách sáo rồi, việc sai sót là không thể tránh khỏi, khi bác phải gánh vác nhiều công việc sớm hôm, bác vào diễn đàn là niềm vui lớn của cả diễn đàn nói chung và của bên anh em cơ khí nói riêng, mong bác có những đóng ghóp to lớn hơn nữa cho mọi người!

Thôi thì để thằng em này thịt con Gà ấy thiết đãi anh em topic này vậy!hihi! (Bác 30t nên em ít tuổi hơn - thằng em- nhưng em tin không ai muốn gọi bằng chị sẽ chóng già hehe)!

Cái hình ảnh ấy bác chưa cho em được chiêm nghưỡng bác nhỉ?

Bác cho em 1 câu trả lời : Nó ở bài số ? trang số?hehe? đâu đâu xuống đi bác hoan2182 ơi, bác đang mộng du đấy !hihi!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác cho em 1 câu trả lời : Nó ở bài số ? trang số?hehe? đâu đâu xuống đi bác hoan2182 ơi, bác đang mộng du đấy !hihi!

Hôm qua em trí nhớ của em bị đỏng đảnh một tí nên tra bảng nhầm :D chứ không phải bị một du đâu nhé!

Em vẫn chưa hiểu câu hỏi của bác em???

Em có đóng góp được gì đâu, chỉ là cái gì biết thì em nói thôi, bác em nói phóng đại về em quá! -_-

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có vẽ bác hoan2182 không hiểu ý đồng đội lắm.

Cú xuýt bóng của em chỉ vào thủ môn là cái Vít M10.1 (theo như bản vẽ của bạn lamhung2011), nó có hình dạng Ngoài đời (3D) thế nào ý?

Thủ môn mà không để ý là em ghi bàn đó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cú xuýt bóng của em chỉ vào thủ môn là cái Vít M10.1 (theo như bản vẽ của bạn lamhung2011), nó có hình dạng Ngoài đời (3D) thế nào ý?

Cảm ơn Bác Maulanh2 đã quan tâm đến đồ án của em, hi về cái vít M10*1 đó cái hình vẽ cụ tỷ của nó thì ở mấy trang trước có post lên rồi , bác cố gắng lật lại xem nhé, còn hình 3D thực tế của nó thì do em cũng chưa có sự tiếp xúc với nó nên em cũng chưa có lời đáp cho Bác được.

Mong Bác thông cảm cho!

Chúc Bác sức khỏe!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác em Lamhung2011 tham khảo kích thước tốc trên

Bác em Maulanh chưa dòm thấy nó bao giời sao????? Em nó đây:

Đồ án của bác em Lamhung2011 rất kỳ cục chỉ thông tin về hình vẽ chi tiết ghép vành mà không có thông tin về bản vẽ lắp >>> Suy ra không biết đường nào mà lần...nên em đề xuất làm con vít chìm có nó kín đáo, làm vít có vai lộ hết bí mật. Vẽ hình 3D đơn giản thôi mà bác em thử vẽ xem sao???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác em ghi bàn đi!39678_kdkdkag111.jpg

Còn nhiều nữa cơ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay