Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hakhoailang

[ nhờ giúp ] hướng dẫn chỉnh lại text dim

Các bài được khuyến nghị

DIM => TE => Kéo nó về.

Hoặc đặt sẵn text vào giữa 2 đường gióng cho các dim về sau:

(setvar "dimtix" 1)

Hoặc vào Format => Dimension => Chọn tab "FIT" để chỉnh.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

e đã vào Dimension => Chọn tab "FIT" để chỉnh để cỉnh rồi mà vẫn ko dc . e thử hết các trừng hợp trong FIT rồi . bác có thể hướng dẫn cụ thể tí dc ko a ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e đã vào Dimension => Chọn tab "FIT" để chỉnh để cỉnh rồi mà vẫn ko dc . e thử hết các trừng hợp trong FIT rồi . bác có thể hướng dẫn cụ thể tí dc ko a ?

Trong tab Fit bạn tick vào "Always keep text between Dimension lines" là được mà

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

DIM => TE => Kéo nó về.

Hoặc đặt sẵn text vào giữa 2 đường gióng cho các dim về sau:

(setvar "dimtix" 1)

Hoặc vào Format => Dimension => Chọn tab "FIT" để chỉnh.

bác có thể viết hộ e cái lisp mà nó tự động chạy khi e đã add cứng nó bằng lệnh ap luôn ko bác . líp này giúp cho text dim luôn nằm vào giữa dim mà ko bị trường hợp như vậy . lisp này luôn chạy ngầm khi mở cad .

e cảm ơn bác . e cần quá vì nhiều dim bị như thế . cầm tay kéo rất mất thời gian .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế máy e nó bị gì nhỉ . nản như kiểu âm binh ấy .

Rất có thể bạn đã đặt trong tab "FIT" xong nhưng quên set nó về current.

bác có thể viết hộ e cái lisp mà nó tự động chạy khi e đã add cứng nó bằng lệnh ap luôn ko bác . líp này giúp cho text dim luôn nằm vào giữa dim mà ko bị trường hợp như vậy . lisp này luôn chạy ngầm khi mở cad .

e cảm ơn bác . e cần quá vì nhiều dim bị như thế . cầm tay kéo rất mất thời gian .

Lisp thì chỉ thế này thôi,

(setvar "dimtix" 1)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lisp thì bác Doan Van Ha đã viết cho bạn rồi. Còn vấn đề của bạn có quá nhiều Dim bị như thế thì bạn phải xem Dim đó thuộc kiểu Dimstyle nào và vào sửa trong DImstyle đó thôi. Có thể cái bạn nhìn thấy thuộc kiểu Dimstyle này mà bạn lại sửa ở Dimstyle kia nên ko thấy nó được ở tất cả các Dim thôi. Để chắc ăn thì bạn phải sửa trong tab Fit ở tất cả các Dimstyle là được thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo