Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
quoccuong1201

Hỏi về cách chèn thêm mia trên trắc ngang tự nhiên.

Các bài được khuyến nghị

Các bạn trong diễn đàn cho mình hỏi về cách chèn thêm mia trực tiếp trên trắc ngang tự nhiên nhé!

Vấn đề như sau:

Sau khi lấy số liệu cao độ tự nhiên (từ bình đồ khảo sát), mình xuất qua nova, vạch tuyến, vẽ Trắc ngang tự nhiên. Bình đồ khảo sát và ngoài thực tế thì có mương dọc, nhưng số liệu khảo sát bị thiếu, nên các mia trong trắc ngang không thể hiện được mương và nếu có nội suy được thì bị lõm như rãnh tam giác (rất xấu xí và không thực tế chút nào).

Và vấn đề là mình nhờ các bạn chỉ giúp, có cách nào để mình chỉnh lại trắc ngang tự nhiên (khi đã biết khoảng cách từ tim đến mương, kích thước mương-có hình dạng bất kỳ) một cách nhanh chóng trực tiếp ngay trên trắc ngang tự nhiên không ? Hoặc trên tuyến TK. Giống như cách mình định nghĩa mặt đường cũ thì trắc ngang tự nhiên sẽ hiểu.

Còn cách chỉnh trong sslt thì làm được nhưng rất tốn thời gian.

Cảm ơn các bạn giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn gửi file lên mình có thể giúp bạn cho. Không cần sửa trong sslt mà sửa trực tiếp trên Trắc ngang vẽ lại trắc ngang rồi trắc ngang tính toán lại (TNTT)

TNTT xong bạn xóa trắc ngang đó đi và xuất lại trắc ngang ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn chuyển qua dùng Ads Road đi, phần xử lý số liệu tự nhiên này rất hay, linh hoạt và hiệu quả.

http://vietbuddytech.com/

Lại quảng cáo cho ADS đây mà, nói thật nhé, cùng bản crack thì Nova tốt gấp vạn lần, bản khóa cứng thì với SV làm gì có tiền mua khóa, chịu khó mày mò Nova, dù sao thì nó cũng có nhiều năm rồi, ADS chỉ để tham khảo thôi!!!!!! xem clip hướng dẫn mình mới down nhé

P/S: nếu có vi phạm bản quyền của bác nào thì thông cảm cho e  e chỉ là mượn thôi mà :p

http://www.cadviet.com/upfiles/3/66428_chen_coc_tren_trac_doc_va_trac_ngang.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo