Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranpro

Block khung tên bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em hỏi cách tạo 1 block khung tên mẫu như nào với, để e làm cái khung tên mẫu cho công ty với logo công ty rồi khi dùng copy vào mục layer để in ấn với.

Mà tiện em hỏi tý là cách tạo chữ trong các ô trong khung tên như nào để xu hướng chữ luôn ở giữa khung tên dù mình viết thế nào nó cũng đùn dần sang 2 bên chứ ko đùn sang bên phải mặc định. Em nhớ dùng cái gì tribute ấy... mà copy sang layer vẫn sửa chữ được bình thường.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác cho em hỏi cách tạo 1 block khung tên mẫu như nào với, để e làm cái khung tên mẫu cho công ty với logo công ty rồi khi dùng copy vào mục layer để in ấn với.

Mà tiện em hỏi tý là cách tạo chữ trong các ô trong khung tên như nào để xu hướng chữ luôn ở giữa khung tên dù mình viết thế nào nó cũng đùn dần sang 2 bên chứ ko đùn sang bên phải mặc định. Em nhớ dùng cái gì tribute ấy... mà copy sang layer vẫn sửa chữ được bình thường.

Bạn muốn sửa chữ sao ko cho đùn sang bên phải thì bạn làm như sau: Bấm ctrl +1, kích vào dòng chữ muốn sửa, chọn ô " Justify " sau đó chuyển sang Center. ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay