Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kj3mma

[yêu cầu] xin nhờ pro giúp đỡ về lisp tính diện tích tự đông

Các bài được khuyến nghị

tình hình công việc của em rất cần đến việc tính chiều dài và diện tích thửa đất 1 cách tự đông nhưng em lại mù tịt không biết gì vềlisp cả. chính vì thế mọi người có thểgiúp e viết 1 lisp để tính cạnh và diện tích tự động như trong bản vẽ http://www.cadviet.c...096_vi_du_3.dwg của em được không ( diện tích theo m làm tròn xuống như theo bản vẽ)). Thank all

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn KJ3MMA!

Tôi đã đọc đề bài của bạn rồi, nhưng thấy nhiệm vụ này chắc là bất khả thi!

Lý do: lisp làm sao biết được những hình nào cần tính S, những hình nào thì không? Hình bạn post lên gồm 3 hình nhỏ cấu thành, vậy cái hình ở giữa thì sao?

Tương tự: nó đâu biết cái nào cần tính L, vì các line của bạn có khi nó nằm 1 phần bên này và 1 phần bên kia.

Nói chung: không thể tìm ra quy luật để viết lisp từ hình vẽ của bạn. Lisp chỉ làm được những gì là tường minh, chứ nó đâu hiểu được "ý tưởng" của con người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lisp tính diện tích miền hatch thì đã có rồi đấy bạn, bạn tìm trong mục lisp là có.

Có thể bạn dùng đc đấy nhưng phải chịu khó ngồi hatch đôi khi hơi bất tiện 1 chút

Mình cũng đồng tình với ý kiến của bác ở trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn KJ3MMA!

Tôi đã đọc đề bài của bạn rồi, nhưng thấy nhiệm vụ này chắc là bất khả thi!

Lý do: lisp làm sao biết được những hình nào cần tính S, những hình nào thì không? Hình bạn post lên gồm 3 hình nhỏ cấu thành, vậy cái hình ở giữa thì sao?

Tương tự: nó đâu biết cái nào cần tính L, vì các line của bạn có khi nó nằm 1 phần bên này và 1 phần bên kia.

Nói chung: không thể tìm ra quy luật để viết lisp từ hình vẽ của bạn. Lisp chỉ làm được những gì là tường minh, chứ nó đâu hiểu được "ý tưởng" của con người.

Nếu thế thi mình sẽ sửa lại bản vẽ sao cho dễ tính diện tích nhất http://www.cadviet.com/upfiles/3/98096_vi_du_3.dwg . diện tích cần tính gồm các nhà G1, B2 và diện tích toàn thửa đất. các cạnh của thửa đất thì thể hiện bên ngoài, các cạnh của nhà G1 và B2 thể hiện bên trong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn yêu cầu hơi quá đà. Không hiểu gì về Lisp thì đừng có yêu cầu quá cao. Nhìn thì biết đây là hồ sơ địa chính. Thằng MicroStation làm dc mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn yêu cầu hơi quá đà. Không hiểu gì về Lisp thì đừng có yêu cầu quá cao. Nhìn thì biết đây là hồ sơ địa chính. Thằng MicroStation làm dc mà

tại mình thấy đã có lisp làm được rồi. Mình không biết về lisp nên mình mới nhờ. biết thì mình cũng nhờ giúp đỡ làm gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn kj3mma thân mến!

Tôi đã theo dõi câu hỏi của bạn từ khi bạn post bài lần đầu tiên chứ không phải bây giờ. Nhưng chân tình mà nói thì đề bài của bạn là không thể (ít nhất là với khả năng của tôi).

Bài toán mông lung quá. Không phải vì khó mà vì có quá nhiều trường hợp xãy ra mà đôi khi bạn không nghĩ tới. Bạn bị ám ảnh mình muốn thế này, nhưng lisp thì đâu chịu hiểu cho bạn.

Lời góp ý cuối cùng: hãy dừng yêu cầu này đi. Và hy vọng lần sau nếu bạn có yêu cầu thì tôi sẽ giúp bạn nếu được.

Mong bạn hiểu, và cũng đừng trách cứ ai.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nói để bạn rút bớt yêu cầu đi thì sẽ có người giúp bạn giải quyết vấn đề. Như tôi nói đó, khả năng của tôi có hạn, uhm, biết lisp đấy nhưng tôi không làm được yêu cầu bạn. Đề bài là tính diện tích mà lại ghi cả kích thước, rồi vị trí đặt text.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay