Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoan2182

[Trân trọng kính mời] VIẾT LISP CHO DÂN CƠ KHÍ!

Các bài được khuyến nghị

anhvanyeuem: làm ăn lề mề chậm chạp quá em phải gửi qua úp nhanh!

anhvanyeuem khẩn cấp "đánh dây thép" (đánh điện) mời tất cả các nhà đầu tư có tiềm năng lớn, các thành viên hội đồng phản biện và hội đồng nghiệm thu lên đánh chén một bữa nhé!

Em vừa bổ xung vào danh sách phản biện các thành viên sau: CAD.CAM.CNC.CAE.CAPP anhcos ducdhbk

http://www.cadviet.c...opic=67159&st=0

(anhvanyeuem sẽ không có tên trong hội đồng phản biện bởi vì bắt buộc Chủ nhiệm đề tài : ducdhbk và cộng sự phải có mặt thì hai hội đồng mới làm việc)

Trời ơi! Sao lâu thế??? Thịt gà đã luộc xong chưa???

Nhớ các khoản chanh muối không là anh Hà trách đấy!

Sau khi nhậu xong anhvanyeuem chiến với anh Hà một ván cờ, chơi cẩn thận đấy, luật chơi thua là phải rửa bát đũa!

Cám ơn món quà! Trước mắt, xin 1 ít muối tiêu chanh để nghiệm thu đề tài cái đã.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nó vẫn ngon lành và ngọt xớt như gái 18 đôi mươi:

Video đây:Nó vẫn ngon lành và ngọt xớt như gái 18 đôi mươi:

Video đây:

Bác Hoan bác có thêm cái Kích thước danh nghĩa nào nữa thì add link lên để em còn Hầm nó cho kịp tiến độ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anhvanyeuem khẩn cấp "đánh dây thép" (đánh điện) mời tất cả cách thành viên hội đồng phản biện và hội đồng nghiệm thu lên đánh chén một bữa nhé!

Em vừa bổ xung vào danh sách phản biện các thành viên sau: CAD.CAM.CNC.CAE.CAPP anhcos ducdhbk

(anhvanyeuem sẽ không có tên trong hội đồng phản biện bởi vì bắt buộc Chủ nhiệm đề tài : ducdhbk và cộng sự phải có mặt thì hai hội đồng mới làm việc)

Sau khi nhậu xong anhvanyeuem chiến với anh Hà một ván cờ, chơi cẩn thận đấy, luật chơi thua là phải rửa bát đũa!

Cảm ơn bác anhvanyeuem. Nhưng dạo này em bận quá, ko giúp gì cho các bác nhà ta đc đâu ạ. Có thể thì em nên khoa xem có tài liệu gì có thể giúp các bác đc thì em sent nhé. giờ thì 1 núi việc đang đổ nên đầu em.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài trước em nhắc anhvanyeuem là khẩn cấp "đánh dây thép" (đánh điện) mời tất cả cách thành viên hội đồng phản biện và hội đồng nghiệm thu lên đánh chén một bữa nhé!

Vừa xong đọc lại em mời phát hiện ra là quên không ghi mời các nhà đầu tư lớn em xin được đính chính lại:

anhvanyeuem khẩn cấp "đánh dây thép" (đánh điện) mời tất cả các nhà đầu tư có tiềm năng lớn, các thành viên hội đồng phản biện và hội đồng nghiệm thu lên đánh chén một bữa nhé!

Thành thực xin lỗi các nhà đầu tư!

@anhvanyem xem lại việc úp ảnh lên photobucket xem sao nhé ???

Tiến độ công việc thi chủ nhiệm đề tài và cộng sự tự quyết định căn cứ vào nguồn nhân lực và thời gian. Việc nào làm trước việc việc nào làm sau , do chủ nhiệm đề tài và công sự tự quyết!

Em chỉ quan tâm thúc giục tiến độ luộc gà thôi. Mà thôi quá bữa rồi em thấy anh Hà đói quá đang xơi tạm cái bánh mỳ lót dạ rồi! Thịt gà vớt ra anhvanyem để nguội rồi cho vào tủ lạnh, chiều tối nay mới tiến hành đánh chén được> Rất mong các bác ở hai hội đồng đã trót đến rồi , ra mua tạm cái bánh mỳ lót dạ nhé , em cảm ơn nhiều và hãy thông cảm nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu như thế thì em nghĩ thế này:

Nếu làm cho bài bản có nghĩa là làm cho hết các sai lệch kíc thước Lỗ và Trục với các miền dung sai với cấp chính xác và kích thước danh nghĩa như trong STCK thì cần và nhất thiết phải có thời gian:

Tổng cộng sẽ là 41 bảng sai lệch, hiện tại thì chỉ có sai lệch hệ thống lỗ H là đầy đủ.

Còn lại 40 bảng từ trang số 288-328 nếu như không còn ai giúp đỡ nếu chỉ một mình em phân phối thế này em sẽ làm nó trong vòng 15-20 ngày

để có 1 dữ liệu hoàn chỉnh.Vì một số vấn đề thời gian nên các bác chủ thầu thông cảm cho em nhé!Trong thời gian chưa có đầy đủ dữ liệu…các bác có thể nghỉ ngơi…Tắm biển !

Nếu các chủ đâu tư đồng ý em sẽ hoạch định theo đúng tiến độ đã nói trên và sẽ trình các bác .

Lúc ấy các bác sẽ Ra tay viết Lisp với đầy đủ dữ liệu là ta liên hoan luôn 1 thể!

P/S: Không biết bạn ducdhbk đâu rồi chứ chờ bạn ấy lên thăm nữa thì cũng không biết đến bao giờ!

Trên đây là ý kiến của em. Nếu được anh Tuệ, bác Hoan, anh Kextu, anh Hà, ….. và tất cả mọi người cho ý kiến!

File.pdf đầy đủ của miền dung sai nói trên:

http://www.mediafire...pq9axxsyd9iqadq

Ak quên em hỏi anh Tuệ là nếu để học Lisp và viết được Lisp thì có thể mất bao nhiêu thời gian nếu tự mày mò và đi mót hả anh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể anhvanyeuem chựa làm dự án bao giờ nên còn lúng túng hoang mang, trong quá trình thực hiện công việc em sẽ tư vấn giúp cho bằng những những kinh nghiệm đã có tuy rằng vẫn còn ít ỏi . Khả năng giúp được đến đâu em em nhiệt tình giúp anhvanyeuem đến đó.

Trước mắt anhvanyeuem kiểm tra lại photobucket xem sao??? Em đã pót ảnh lên rồi mà không sao tìm thấy đường link và cũng thấy ảnh đâu cả, thao tác thì vẫn bình thường như mọi khi ...

Em chỉ đứng vai trò tương đương như ngân hàng cho vay vốn ưu đãi lãi suất thấp, để bảo tồn vốn của em, em cũng lo bị què vốn lắm chứ! Em phải đích thân đứng ra mời hội đồng nghiệm thu.

Nhiệm vụ của anhvanyeuem là phải tìm kiếm cộng tác viên, mời các nhà đầu tư có tiềm năng lớn...viết luận chứng kinh tế... Nói chung các công việc có liên quan đến tiến độ đến tính khả thi đều do chủ nhiệm đề tài và các cộng sự quyết định.

Vì thế anhvanyeuemphải hết sức bình tĩnh và tự tin, không thể để sơ suất như chuyện luộc gà như ngày hôm nay được. Dù sao thì đề tài bước đầu đã khả thi, lisp của anh Tuệ và anh Hà theo tin nhanh của BBC thì đã có 698 lượt người dùng loát về sử dụng cho công việc của mình rồi!

KHÔNG THỂ HOÃN CÁI SỰ SUNG SƯỚNG LẠI, việc đánh chén chiều tối nay là không thể trì hoãn! Lý do em đã viết ở trang trước rồi, em mang sang đây để các bác và các anh cùng biết:

Bài trước em nhắc anhvanyeuem là khẩn cấp "đánh dây thép" (đánh điện) mời tất cả cách thành viên hội đồng phản biện và hội đồng nghiệm thu lên đánh chén một bữa nhé!

Vừa xong đọc lại em mời phát hiện ra là quên không ghi mời các nhà đầu tư lớn em xin được đính chính lại:

Em chỉ quan tâm thúc giục tiến độ luộc gà thôi. Mà thôi quá bữa rồi em thấy anh Hà đói quá đang xơi tạm cái bánh mỳ lót dạ rồi! Thịt gà vớt ra anhvanyem để nguội rồi cho vào tủ lạnh, chiều tối nay mới tiến hành đánh chén được> Rất mong các bác ở hai hội đồng đã trót đến rồi , ra mua tạm cái bánh mỳ lót dạ nhé , em cảm ơn nhiều và hãy thông cảm nhé, hẹn gặp lại các bác vào 19 h tối nay!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Aiza! Bác Hoan ơi, cái photobucket em đã nói ở bài số 3. Trang số 4 trong topic này rồi.

Có video hướng dẫn cho bác luôn rồi mà:

Nó vẫn ngon lành và ngọt xớt như gái 18 đôi mươi:

Video đây:Nó vẫn ngon lành và ngọt xớt như gái 18 đôi mươi:

Video đây: [ youtube]DTSZgZmHNf4[ youtube]

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu như thế thì em nghĩ thế này:

Nếu làm cho bài bản có nghĩa là làm cho hết các sai lệch kíc thước Lỗ và Trục với các miền dung sai với cấp chính xác và kích thước danh nghĩa như trong STCK thì cần và nhất thiết phải có thời gian:

Tổng cộng sẽ là 41 bảng sai lệch, hiện tại thì chỉ có sai lệch hệ thống lỗ H là đầy đủ.

Còn lại 40 bảng từ trang số 288-328 nếu như không còn ai giúp đỡ nếu chỉ một mình em phân phối thế này em sẽ làm nó trong vòng 15-20 ngày

để có 1 dữ liệu hoàn chỉnh.Vì một số vấn đề thời gian nên các bác chủ thầu thông cảm cho em nhé!Trong thời gian chưa có đầy đủ dữ liệu…các bác có thể nghỉ ngơi…Tắm biển !

Nếu các chủ đâu tư đồng ý em sẽ hoạch định theo đúng tiến độ đã nói trên và sẽ trình các bác .

Lúc ấy các bác sẽ Ra tay viết Lisp với đầy đủ dữ liệu là ta liên hoan luôn 1 thể!

P/S: Không biết bạn ducdhbk đâu rồi chứ chờ bạn ấy lên thăm nữa thì cũng không biết đến bao giờ!

Trên đây là ý kiến của em. Nếu được anh Tuệ, bác Hoan, anh Kextu, anh Hà, ….. và tất cả mọi người cho ý kiến!

......

Nếu nhập như vậy thì anh nghĩ là ta nên chia ra 2 file Excel thôi, không nên làm quá nhiều file excel, mục đích thuận tiện cho việc quản lý và xử lý số liệu

1./ File Excel về sai lệch của hệ thống lỗ, trong đó có các sheet thể hiện sai lêch trên và sai lệch dưới của từng lỗ

Tức là file Excel đó sẽ có rất nhiều sheet, tập hợp tất cả sai lệch của hệ thống lỗ, mỗi sheet là 1 hệ thống lỗ

Tên Sheet chính là tên của lỗ đó. Ví dụ lỗ H thì tên sheet sẽ là H,......

2./ File Excel về sai lệch của hệ thống trục: Tương tự như hệ thống sai lệch lỗ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng. Cái đó thì là sẽ phải như vậy rồi!

Để tiện cho việc quản lý thì mình chỉ cần 2 file là ok!

Anh chưa trả lời em câu: Ak quên em hỏi anh Tuệ là nếu để học Lisp và viết được Lisp thì có thể mất bao nhiêu thời gian nếu tự mày mò và đi mót hả anh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng. Cái đó thì là sẽ phải như vậy rồi!

Để tiện cho việc quản lý thì mình chỉ cần 2 file là ok!

Anh chưa trả lời em câu: Ak quên em hỏi anh Tuệ là nếu để học Lisp và viết được Lisp thì có thể mất bao nhiêu thời gian nếu tự mày mò và đi mót hả anh?

Tự nhiên mày mò, đi mót rồi lên tay lúc nào chẳng hay....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn anhvanyeuem đã tận tình giúp đỡ em cái Photobucket, lại chu đáo gửi thêm cả video hướng dẫn nữa! Em đã làm đúng như Ủy ban rồi nhưng vẫn không được, nó không hiện lên hình ảnh như hình ảnh mà anhvanyeuem đã pót lên. Em đã gửi lên 2 ảnh, anhvanyeuem vẫn yêu em mở photo...ra xem có nhìn thấy ảnh không nhé!

Em vẫn chưa biết cách làm video ghi lại các thao tác trên màn hình đâu, nếu tiện và không mất nhiều thời nhờ anhvanyeuem chỉ dẫn giúp em cách làm video nhé (Nếu đưa được chương trình đó lên đây như Photobucket để mọi người cùng dùng chung càng vui)

Công việc của anhvanyeuem tiếp theo là làm video ghi lại các thao tác chạy lisp của anh Tuệ và anh Hà. Đây là việc làm cần thiết để cung cấp thông tin cho các thành viên của hai hội đồng phản biện và nghiệm thu. Bởi họ thường xuyên phải đi công tác xa, không có điều kiện mở AutoCAD để chạy thử. Việc pót video ghi lại các thao tác của lisp cũng là hình thức quảng cáo cho sản phẩm của dự án.

(Lỗi không gửi được tin nhắn trên diễn đàn, việc liên lạc với anhvanyeuem khó khăn, anhvanyeuem cho em xin địa chỉ mail để em tiện liên lạc nhé!)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể anhvanyeuem chựa làm dự án bao giờ nên còn lúng túng hoang mang, trong quá trình thực hiện công việc em sẽ tư vấn giúp cho bằng những những kinh nghiệm đã có tuy rằng vẫn còn ít ỏi . Khả năng giúp được đến đâu em em nhiệt tình giúp anhvanyeuem đến đó.

Trước mắt anhvanyeuem kiểm tra lại photobucket xem sao??? Em đã pót ảnh lên rồi mà không sao tìm thấy đường link và cũng thấy ảnh đâu cả, thao tác thì vẫn bình thường như mọi khi ...

Em chỉ đứng vai trò tương đương như ngân hàng cho vay vốn ưu đãi lãi suất thấp, để bảo tồn vốn của em, em cũng lo bị què vốn lắm chứ! Em phải đích thân đứng ra mời hội đồng nghiệm thu.

Nhiệm vụ của anhvanyeuem là phải tìm kiếm cộng tác viên, mời các nhà đầu tư có tiềm năng lớn...viết luận chứng kinh tế... Nói chung các công việc có liên quan đến tiến độ đến tính khả thi đều do chủ nhiệm đề tài và các cộng sự quyết định.

Vì thế anhvanyeuemphải hết sức bình tĩnh và tự tin, không thể để sơ suất như chuyện luộc gà như ngày hôm nay được. Dù sao thì đề tài bước đầu đã khả thi, lisp của anh Tuệ và anh Hà theo tin nhanh của BBC thì đã có 698 lượt người dùng loát về sử dụng cho công việc của mình rồi!

KHÔNG THỂ HOÃN CÁI SỰ SUNG SƯỚNG LẠI, việc đánh chén chiều tối nay là không thể trì hoãn! Lý do em đã viết ở trang trước rồi, em mang sang đây để các bác và các anh cùng biết:

Em chỉ quan tâm thúc giục tiến độ luộc gà thôi. Mà thôi quá bữa rồi em thấy anh Hà đói quá đang xơi tạm cái bánh mỳ lót dạ rồi! Thịt gà vớt ra anhvanyem để nguội rồi cho vào tủ lạnh, chiều tối nay mới tiến hành đánh chén được> Rất mong các bác ở hai hội đồng đã trót đến rồi , ra mua tạm cái bánh mỳ lót dạ nhé , em cảm ơn nhiều và hãy thông cảm nhé, hẹn gặp lại các bác vào 19 h tối nay!

Hề hề hề,

Bia mà hổng có mồi, nhậu vô công an thổi còi chết.

Mà sao chưa thấy bác ketxu lên tiếng nhỉ??? Bác này đã có chút kinh nghiệm về việc truy xuất dữ liệu rồi mà. Cả bác Giabach nữa....

Mình thấy là dự án khả thi, song nếu không được phân công tổ chức cho bài bản thì rất dễ phá sản vì:

1/- Khối lượng công việc khá lớn

2/- Quá trình thiết kế, người dùng thường có nhiều ý tưởng trang trí sản phẩm khác nhau. (Kiểu ghi dim, font text, .....). Mà những cái đó lãi chưa chắc gì đã thống nhất trên cùng một bản vẽ. Tỷ như có kich thước tự do, kích thước lắp ghép, kích thước chuỗi .... Rồi vị trí đặt kích thước sao cho nó ..... khoái mắt.....

Do vậy lisp cần có khả năng mở khá lớn để người dùng có thể thoải mái chọn kiểu chơi.

3/- Người thiết kế không phải ai cũng hiểu rành về lisp để có thể chế nó theo ý muốn của họ. Do vậy lisp cần có khả năng tương thích cao và kiểm soát được các lỗi do người dùng nhập chưa đúng với cơ sở dữ liệu của lisp, không bị treo máy gây khó khăn cho người sử dụng.

4/- Thực tế các lisper trên diễn đàn thường chỉ giải quyết vấn đề theo cách mì ăn liền, tức là đáp ứng ngay cho một nhu cầu đơn giản nào đó, các kinh nghiệm về xử lý lỗi, cũng như kiểm soát lỗi chưa nhiều, hơn nữa lại không có đủ kinh nghiệm thực tiễn để có thể nắm bắt được tất cả những điều có thể xảy ra khi dùng lisp. Do vậy,khâu tổ chức là khâu rất quan trọng, nên chia nhỏ thành các phần việc riêng và có người chủ trì để phối hợp các phần riêng này vào một hệ thống, theo một quy chuẩn nhất định mới có thể thành công được.

Đây là dự án đầu tiên, nếu tổ chức giải quyết tốt được nó mới có thể có kinh nghiệm để giải quyết những dự án tiếp theo tốt được. Tránh tình trạng vì chắp vá mà nó chỉ hoạt động được với một số đối tượng, hoặc hoạt động thiếu tính linh hoạt và ổn định.

Chúc mọi người thành công.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ketxu đã trích thông tin bên trên rùi ạ ^^ 1 là do Ketxu quá dốt cơ khí, 2 là thời gian này ketxu k có tí thời gian + tâm trí nào để viết, 3 là đã có các bác đại thụ tham gia rồi, nên chỉ ngồi chõm ở khu phản biện thôi ^^

Mong dự án của mọi người tiếp tục lâu dài và phát triển, gộp chung cùng Cadviet Mẹ cha ni cô :)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thứ1 . Em rất vui khi mọi người vẫn nhiệt tình như ngày giải phóng! Rất hoan nghênh!

Rất mong mọi người tiếp tục đóng ghóp ý kiến !

Thứ 2: Gửi bác Hoan:

Bác Hoan báccó thể trao đổi với em ở gmail này luôn:

halinhmr@gmail.com

Cái Photobucket.com em đã gửi bác video HD rồi mà, nó lấy link ở cái cuối cùng như thế này:

Link này khi mình click vào ảnh cần chia sẽ là thấy nó:

Thứ3. Giới thiệu sản phẩm của Anh Hà Và Anh Tuệ:

A. Sản phẩm của anh Hà:

B. Sản phẩm cảu anh Tuệ:

Sản phẩm nào cũng chạy vù vù… sưóng như ăn lẫu các bác ạ!

(Lần trước do em đang để chế độ ghi dung sai nó xảy ra sai lệch vậy, em xin lỗi anh Hà nhé!)

Thứ 4. Phần mềm ghi lại các thao tác thực hiện bằng video:

Phiên bản Camstudio 2.6 :

http://www.mediafire...bu5jey11gk76a3i

Còn đây là phần mềm chuyển đổi File đuôi .Avi sang các File mà Youtube hỗ trợ như Mp4, Flv….

Phần mềm Factory :

http://www.mediafire...9e1nac6e7z9a1lu

Mọi hình thức cài đặt đều tiến hành bình thường!

(Nhân tiện em hỏi anh Tuệ là làm sao để cho Video nó hiện ngay trong topic chứ không cần Click vào link nữa, anh chỉ cho em vơi nhé, để tiện nhìn cho mọi người)!

Ăn cơm thôi cả nhà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tag [ media ]

Thêm 1 góp ý nữa, dự án này, nếu làm bằng NET thì sẽ tuyệt hơn nữa ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Mà sao chưa thấy bác ketxu lên tiếng nhỉ??? Bác này đã có chút kinh nghiệm về việc truy xuất dữ liệu rồi mà. Cả bác Giabach nữa....

Mình thấy là dự án khả thi, song nếu không được phân công tổ chức cho bài bản thì rất dễ phá sản vì:

1/- Khối lượng công việc khá lớn

2/- Quá trình thiết kế, người dùng thường có nhiều ý tưởng trang trí sản phẩm khác nhau.

..........

3/- Người thiết kế không phải ai cũng hiểu rành về lisp để có thể chế nó theo ý muốn của họ.

.......

4/- Thực tế các lisper trên diễn đàn thường chỉ giải quyết vấn đề theo cách mì ăn liền,

......

Chúc mọi người thành công.

Chào bác Bình!

Thưc ra tôi đã theo dõi ngay từ bài post đầu tiên của Mrs, "Hoằn" , Tuy nhiên nhìn vào danh sách IV) Hội đồng phản biện và IV) Hội đồng nghiệm thu toàn là giáo sư - tiến sĩ thấy ngộp quá nên đành làm quan sát viên.

(ps: không biết các bác có hỏi ý kiến các vị này chưa nhỉ ???)

@ Chủ nhiệm đề tài- cộng sự :

Nói chung, Lisp của bác Tuệ đã giải quyết được vấn đề cơ bản của dự án.

Nhiệm vụ của ban chủ nhiệm là cung cấp dữ liệu dưới dạng file TEXT hay Excel. D

Cá nhân tôi cho rằng dự án có thành công hay không là do tiến độ cung cấp chính xác dữ liệu của ban chủ nhiệm ??? (E rằng khi ban chủ nhiệm có dữ liệu đầy đủ thì "các nhà đầu tư tiềm năng" lại đang bận với dự án khác !!!)

....Nếu như dữ liệu không có sự sai lệch giữa em và bác Hoan(Vì em lấy dữ liệu từ cuốn dung sai- còn bác Hoan ở STCK ...

Chúc dự án tiếp tục phát triển và thành công tốt đẹp.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này mà dùng Lisp viết liệu có ổn về giao diện không nhỉ?

Thêm 1 góp ý nữa, dự án này, nếu làm bằng NET thì sẽ tuyệt hơn nữa ^^

Nhụt chí lisper rồi! ;)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn những đóng góp ý kiến của mọi người.

Em cũng đang gấp rút thu xếp dữ liệu cho mọi người nhanh nhất có thể!

Vì điều kiện chưa tuyển thêm được các Cô thư ký nên vẫn mình em đảm nhiệm về dữ liệu.

Cầu mong cho 15-20 ngày nữa mọi người vẫn chưa bận!

Mà em tin là dù có bận thì mọi người vẫn dành thời gian quý báu để hoàn thành dự án!

P/S: Anh Kextu ơi, em vẫn chưa là được up video lên, em vào My media ở công cụ bài viết nhưug vẫn không được anh có thể chỉ rõ tý được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bác Bình!

Thưc ra tôi đã theo dõi ngay từ bài post đầu tiên của Mrs, "Hoằn" , Tuy nhiên nhìn vào danh sách IV) Hội đồng phản biện và IV) Hội đồng nghiệm thu toàn là giáo sư - tiến sĩ thấy ngộp quá nên đành làm quan sát viên.

(ps: không biết các bác có hỏi ý kiến các vị này chưa nhỉ ???)

Chúc dự án tiếp tục phát triển và thành công tốt đẹp.

Em sẽ không nhấc anh ra khỏi danh sách các nhà đầu tư đâu nhé! (Các nhà đầu tư là đại biểu đương nhiên của Hội đồng phản biện)

Xin anh gia_bach khỏi lăn tăn gì về hội đồng phản biện và hội đông nghiệm thu. Em đoán, anh Bình là đồng hương,là hàng xóm của em, rất có thể anh Bình cũng đã từng học khoa Chế tạo máy của trường Đại học Bách khoa Hà nội.

Em xin giải trình với anh là tất cả những vị khách mời phản biện và nghiệm thu đều là những người của công việc, họ đều là những nhà khoa học chân chính sinh nghề tử nghiệp.

Trên bục giảng họ là người cha nghiêm khắc, người thầy đáng kính, ra quán nước chè thầy cũng hút thuốc lào, ăn kẹo lạc, cũng mày, tao với trò gần gũi gần gũi thân mật và dân dã chân quê, ứng xử với sinh viên thân thiện như bạn bè, đồng nghiệp. Thầy Phạm Đắp, Thầy Nguyễn Tiến Lưỡng, thầy Hoàng Tùng vẫn bình dị sống ở căn hộ tập thể của trường Đại học Bách khoa, Thầy Đinh Công Mễ, khá hơn một chút là có căn hộ trên tầng 5 của khu nhà tập thể Kim Liên Hà nội, một khu tập thể sập xệ được xây dựng từ thời thời bao cấp…(Em sẽ giới thiệu với anh về thân thế và sự nghiệp của các thầy sau nhé)

@ anhvanyeuem: Sự có mặt của bác Bình và anh Bạch ngày hôm nay đã làm cho dự án thành công đến 99,9999999% rồi, chỉ còn số phần triệu rất nhỏ nữa phụ thuộc vào sự nỗ lực, chủ động, tự tin và sáng tạo của chủ nhiệm đề tài và cộng sự. anhvanyeuem hãy cố lên, hai ba ….cố lên …hai ba …uống!

Rất có thể là số gà em đã biếu anh Tuệ và anh Hà vẫn chưa dùng hết, anhvanyeuem hãy chịu khó đến nhà anh Hà và anh Tuệ vay tạm số gà đó về xử lý ngay nhé, phải làm ngay kẻo không kịp.

Em đã đánh dây thép cho anh Barack Obama rồi, đích thân anh ấy sẽ lái chuyên cơ riêng đến đón các nhà đầu tư có tiềm năng lớn:

2) phamthanhbinh : Thành viên Cơ khí + Viết lisp theo yêu cầu

4) Tue_NV: Viết lisp theo yêu cầu + Kế toán trưởng (thanh quyết toán dự án)

5) ketxu: Viết lisp theo yêu cầu

6) Doan Van Ha: Viết lisp theo yêu cầu

9) gia_bach: Viết lisp theo yêu cầu

P/s: anhvanyeuem: Nhớ cái khoản chanh muối không là anh Hà trách đấy!

Cám ơn món quà! Trước mắt, xin 1 ít muối tiêu chanh để nghiệm thu đề tài cái đã.

Mong các anh thông cảm, vì thời gian hạn hẹp em chưa Reply trả lời riêng từng bài viết của các anh được!

Giây phút này em vui lắm, em đang hát tặng các anh một ca khúc quen thuộc, không biết các anh có nghe được lời hát của em không???

http://www.youtube.com/watch?v=YbjmhsWcV1M

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn những đóng góp ý kiến của mọi người.

Em cũng đang gấp rút thu xếp dữ liệu cho mọi người nhanh nhất có thể!

Vì điều kiện chưa tuyển thêm được các Cô thư ký nên vẫn mình em đảm nhiệm về dữ liệu.

Cầu mong cho 15-20 ngày nữa mọi người vẫn chưa bận!

Mà em tin là dù có bận thì mọi người vẫn dành thời gian quý báu để hoàn thành dự án!

P/S: Anh Kextu ơi, em vẫn chưa là được up video lên, em vào My media ở công cụ bài viết nhưug vẫn không được anh có thể chỉ rõ tý được không?

Em đường link nằm giữa cặp [media][/media]

Em reply bài viết số 95 của Hoan sẽ thấy

Nhụt chí lisper rồi! ;)

Có gì đâu mà nhụt chí bác! Lisp nếu viết hay thì chẳng kém gì NET..... ;)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em sẽ không nhấc anh ra khỏi danh sách các nhà đầu tư đâu nhé! (Các nhà đầu tư là đại biểu đương nhiên của Hội đồng phản biện)

Xin anh gia_bach khỏi lăn tăn gì về hội đồng phản biện và hội đông nghiệm thu. Em đoán, anh Bình là đồng hương,là hàng xóm của em, rất có thể anh Bình cũng đã từng học khoa Chế tạo máy của trường Đại học Bách khoa Hà nội.

Em xin giải trình với anh là tất cả những vị khách mời phản biện và nghiệm thu đều là những người của công việc, họ đều là những nhà khoa học chân chính sinh nghề tử nghiệp.

Trên bục giảng họ là người cha nghiêm khắc, người thầy đáng kính, ra quán nước chè thầy cũng hút thuốc lào, ăn kẹo lạc, cũng mày, tao với trò gần gũi gần gũi thân mật và dân dã chân quê, ứng xử với sinh viên thân thiện như bạn bè, đồng nghiệp. Thầy Phạm Đắp, Thầy Nguyễn Tiến Lưỡng, thầy Hoàng Tùng vẫn bình dị sống ở căn hộ tập thể của trường Đại học Bách khoa, Thầy Đinh Công Mễ, khá hơn một chút là có căn hộ trên tầng 5 của khu nhà tập thể Kim Liên Hà nội, một khu tập thể sập xệ được xây dựng từ thời thời bao cấp…(Em sẽ giới thiệu với anh về thân thế và sự nghiệp của các thầy sau nhé)

@ anhvanyeuem: Sự có mặt của bác Bình và anh Bạch ngày hôm nay đã làm cho dự án thành công đến 99,9999999% rồi, chỉ còn số phần triệu rất nhỏ nữa phụ thuộc vào sự nỗ lực, chủ động, tự tin và sáng tạo của chủ nhiệm đề tài và cộng sự. anhvanyeuem hãy cố lên, hai ba ….cố lên …hai ba …uống!

Rất có thể là số gà em đã biếu anh Tuệ và anh Hà vẫn chưa dùng hết, anhvanyeuem hãy chịu khó đến nhà anh Hà và anh Tuệ vay tạm số gà đó về xử lý ngay nhé, phải làm ngay kẻo không kịp.

Em đã đánh dây thép cho anh Barack Obama rồi, đích thân anh ấy sẽ lái chuyên cơ riêng đến đón các nhà đầu tư có tiềm năng lớn:

2) phamthanhbinh : Thành viên Cơ khí + Viết lisp theo yêu cầu

4) Tue_NV: Viết lisp theo yêu cầu + Kế toán trưởng (thanh quyết toán dự án)

5) ketxu: Viết lisp theo yêu cầu

6) Doan Van Ha: Viết lisp theo yêu cầu

9) gia_bach: Viết lisp theo yêu cầu

P/s: anhvanyeuem: Nhớ cái khoản chanh muối không là anh Hà trách đấy!

Mong các anh thông cảm, vì thời gian hạn hẹp em chưa Reply trả lời riêng từng bài viết của các anh được!

Giây phút này em vui lắm, em đang hát tặng các anh một ca khúc quen thuộc, không biết các anh có nghe được lời hát của em không???

http://www.youtube.com/watch?v=YbjmhsWcV1M

Hề hề hề,

Cái nhà cô Hoan2182 này chỉ được cái ..... nói đúng.

Nhà mình có tới hai đời Chế tạo máy Bách khoa Hà nội cơ đấy. Đời thượng là ông bố mình, giờ cụ đã được Cụ Các Mác và Cụ Lê Nin gọi đi sửa dao cạo râu cho các Cụ ấy rồi. Đời hạ là mình và chú em trai, cùng học. Tiếc là đến đời chốt hạ thì các cháu nó không chịu theo nữa. Nó bảo kiếm cơm như bố kém quá. Đã giơ cả cái truyền thống ra mà dọa nhưng chúng nó điếc hết rồi. Vậy nên đành đem cái của nhà trồng được vô đây chơi chớ còn ở nhà nói có ma nào nghe đâu.

Hề hề hề.

Trong số các thầy mà em kê ra có các thầy Hoàng Tùng dạy công nghệ, thầy Phạm Đắp dạy Dao cắt là mình đã được học, còn thầy Đinh Công mễ thì chỉ biết mắt biết tên mà không được học. thầy Nguyến Tiến Lưỡng thì chửa được nghe tên.

Vậy là cái nhà cô Hoan2182 này có thể coi là sư muội của huynh rồi đấy nhỉ???

Hề hề hề,...

PS: cái nhà cô này đi ăn phở mà không rủ anh nha????

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kính mời các bác like mạnh cho em!

Sau bao ngày vật vã tìm bí quyết để rồi em đã tìm ra 1 bí kíp võ công cho công việc Thu xếp dữ liệu sang file Exel này!

Hiệu quả thật bất ngờ:Tuy co sự đảo lộn vị trí hàng nhưng cái đấy xử lý dễ Cut và Paste là ok!

Anh tuệ ơi :

Nó thế này đã được chưa:

Em sẽ sắp xếp dữ liệu lại và gửi công điện ngay cho anh!

File thử Exel:

http://www.mediafire...axfkgwqkb8eav9x

Bác Hoan Ngoài thịt gà bác phải mua thêm 100 cad Hà Nội và 100 cad Haniken cùng các món nhậu để em cùng các bác ăn mừng vụ này!

(À mà ai ở đoạn đầu cảu video bác gửi đó bác Hoan?hehe)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kính mời các bác like mạnh cho em!

Sau bao ngày vật vã tìm bí quyết để rồi em đã tìm ra 1 bí kíp võ công cho công việc Thu xếp dữ liệu sang file Exel này!

Hiệu quả thật bất ngờ:Tuy co sự đảo lộn vị trí hàng nhưng cái đấy xử lý dễ Cut và Paste là ok!

Anh tuệ ơi :

Nó thế này đã được chưa:

Em sẽ sắp xếp dữ liệu lại và gửi công điện ngay cho anh!

File thử Exel:

http://www.mediafire...axfkgwqkb8eav9x

.....

Anh vào topic Viết Lisp ....

Xem cái file chuyển sang Exel như thế đã đuwocj chưa hả anh?

Sắp có "bão" rồi. :lol:

Em cố gắng chuyển về file mẫu mà anh đã tạo

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thử nghiệm 1 file Exel mọi người cho ý kiến nhé:

File Excell 2003: http://www.mediafire.com/view/?kxkbcjan3b24gf7

Em sẽ sớm hoàn thành sớm nhất có thể!

Chúc mọi người buổi tối an lành!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo