Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hakhoailang

[ hỏi ] làm block với text động

Các bài được khuyến nghị

em đang làm cái block nhưng khi miro thì nó bị đảo lộn ngược chữ . xin các bác hướng dẫn hộ em làm cái block có text động để miro ko bị đảo lộn ngược chữ . như hình sau :

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

anh ha ơi cho e hỏi lệnh adcenter có ứng dụng như thế nào vậy anh

Nó dùng để "nhập khẩu hàng sạch" vào file của bạn đó !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu có thể thì bạn chuyển Text sang Attribute. Attribute thì mirror kiểu đó được.

Viết lisp thì có thể được, nhưng chắc hơi nhọc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi text nằm bên trong Block đều được xem như "ảnh", nghĩa là nó không chịu sự chi phối của biến "mirrtext". Riêng attribute thì không bị đảo ngược, tuy nhiên vị trí của nó lại bị đảo ngược. Chẳng hạn bạn có 1 block gồm 2 attribute, giá trị là 1+2 thì khi mirror (theo phương thẳng đứng) bạn sẽ có 2+1. Dĩ nhiên, chắc bạn không mong muốn như vậy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi text nằm bên trong Block đều được xem như "ảnh", nghĩa là nó không chịu sự chi phối của biến "mirrtext". Riêng attribute thì không bị đảo ngược, tuy nhiên vị trí của nó lại bị đảo ngược. Chẳng hạn bạn có 1 block gồm 2 attribute, giá trị là 1+2 thì khi mirror (theo phương thẳng đứng) bạn sẽ có 2+1. Dĩ nhiên, chắc bạn không mong muốn như vậy!

Không thể nào xảy ra trường hợp trên được, nếu nói như bạn LoveLisp thì nó "đối xứng nội dung" Text àh...... KO BAO GIỜ có chuyện đó.

Nếu có thì khi đối xứng 1 attribute thì nó sẽ làm thay đổi điểm chèn của Text chứ ko ảnh hưởng gì đến nội dung cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không thể nào xảy ra trường hợp trên được, nếu nói như bạn LoveLisp thì nó "đối xứng nội dung" Text àh...... KO BAO GIỜ có chuyện đó.

Nếu có thì khi đối xứng 1 attribute thì nó sẽ làm thay đổi điểm chèn của Text chứ ko ảnh hưởng gì đến nội dung cả.

Theo Qua hiểu thì LoveLisp đúng ở chỗ 1 block gồm 2 attribute thì 1+22+1 là 2 giá trị đối xứng theo trục Y.

Lý do: chuỗi ký tự có 3 đối tượng tham gia thể hiện nội dung

1. Đối tượng thứ nhất là Att có giá trị = 1

2. Đối tượng thứ 2 là Text có giá trị = +

3. Đối tượng thứ 3 là Att có giá trị = 2

Nhưng kiểu thể hiện này qua ít khi gặp vì dễ gây ra vấn đề phản cảm trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này hay à nha , cũng là 1 vấn đề đáng bàn . ban đầu thì e muốn nghiên cứu về căn bản của cad . chứ vẫ chưa nghĩ tới lisp .

nhiều khi dùng lisp nhiều làm cho mình gà đi . cho dù lisp hỗ trợ cực tốt .

e sẽ biến nó thành ATT để kiểm chứng cái text đó như thế nào rồi e sẽ phản hồi lại cho anh em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong trường hợp bạn không thích chuyển text sang attribute thì còn 1 cách nữa, đó: bạn tạo dynamic block với flip text mirror. Khi mirror block xong bạn có thể mirror riêng text. Đó là 2 cách khả dĩ, cách thứ 3 nữa là mời cụ LISP, cách thứ 4 nữa là kệ hắn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn phải hiểu block là cái gì? Và tại sao người ta block chúng? Từ đó, chắc bạn sẽ không đặt thêm những yêu cầu mirror từ text, rồi đến dim, rồi đến...

Cách lúa nhất là dùng bom nổ nó ra, mirror xong, block nó lại. Lúc nào cần mirror thêm một thứ gì thì cứ gọi di động cho... Bin Laden!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đã vội vàng rồi!! Mình nói là nó bao gồm 2 attribute cơ mà, chứ phải 1 đâu!! Dấu cộng có thể là text hay hai line cũng được. Nếu chưa hình dung được bạn hãy thử tạo ra một block như vậy rồi đối xứng nó, bạn sẽ thấy kết quả như mình nói.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo