Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Bác nào có quy trình hướng dẫn tính cống thoát nước hay file hương dẫn các bước tính hoặc 1 file đã có sẳn thì poss lên giúp em với. em đang cần gấp. Em chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bác nào có quy trình hướng dẫn tính cống thoát nước hay file hương dẫn các bước tính hoặc 1 file đã có sẳn thì poss lên giúp em với. em đang cần gấp. Em chân thành cảm ơn.

Bạn search trên mạng sách: thiết kế cống và cầu nhỏ trên đường ô tô

Mình có file nay, nhưng mà up lên lâu quá, vì file 14.4MB, diễn đàn chỉ cho up 1 file có 5 MB thôi nên chia ra và up lên lâu quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn search trên mạng sách: thiết kế cống và cầu nhỏ trên đường ô tô

Mình có file nay, nhưng mà up lên lâu quá, vì file 14.4MB, diễn đàn chỉ cho up 1 file có 5 MB thôi nên chia ra và up lên lâu quá

Mẹo: nếu bạn có email google (cho phép gửi 20Mb), hãy gửi đến cho bác Lam: lamtecco2@cadviet.com, bác lâm sẽ upload lên host xịn của bác ấy và trả lại cho bạn link.

Các thành viên khác khi download đỡ phải nối file.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mẹo: nếu bạn có email google (cho phép gửi 20Mb), hãy gửi đến cho bác Lam: lamtecco2@cadviet.com, bác lâm sẽ upload lên host xịn của bác ấy và trả lại cho bạn link.

Các thành viên khác khi download đỡ phải nối file.

Em đã gửi qua bác Lam rồi, thế link là phải chờ bác Lam gửi lại hả bác Hoành. Món này em không hiểu lắm bác nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em đã gửi qua bác Lam rồi, thế link là phải chờ bác Lam gửi lại hả bác Hoành. Món này em không hiểu lắm bác nhé.

Hiện tôi vẫn chưa nhận được mail của bạn , bạn thử lại xem nhé . Cảm ơn bạn đã có nhã ý chia sẻ với mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiện tôi vẫn chưa nhận được mail của bạn , bạn thử lại xem nhé . Cảm ơn bạn đã có nhã ý chia sẻ với mọi người

Tôi up file Thiết kế cống và cầu nhỏ trên đường otô cho các bạn đây http://www.mediafire.com/?ljjntjmgmzd

Chỉnh sửa theo lamtecco2
Mirror link download

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi có lisp nào hay phần mềm nào để tính nhanh cao độ đỉnh nắp hố ga nằm trên vìa hè khi biết cao độ tim đường? em tính bằng tay nên lâu quá vì bản vẽ co cả trăm hố ga

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho em hỏi có lisp nào hay phần mềm nào để tính nhanh cao độ đỉnh nắp hố ga nằm trên vìa hè khi biết cao độ tim đường? em tính bằng tay nên lâu quá vì bản vẽ co cả trăm hố ga

Tình hình là ở VN chưa có phần mềm nào thiết kế cống thì phải, hoặc nếu có chỉ là các chương trình nội bộ. Hồi trước có nghe nói cái TKC (Thiết kế cống) của HH nhưng hình như đã đi vào dĩ vãng.

Tính cao độ tim đường thì bạn có thể nhập trong exel sau đó truy độ cao của nắp hố ga.

Tuy nhiên trong TKD cái này còn phụ thuộc vào trắc ngang tại vị trí nắp hố ga nữa nên việc này nếu viết chương trình thì phài biết cái polyline này (tim đường+ mặt đường+ vỉa hè).

Để lấy tự động tọa độ (xyz) tim đường tại vị trí nắp này cũng là vấn đề nếu bạn dùng civil, Nova...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tính cao độ tim đường thì bạn có thể nhập trong exel sau đó truy độ cao của nắp hố ga.

Tuy nhiên trong TKD cái này còn phụ thuộc vào trắc ngang tại vị trí nắp hố ga nữa nên việc này nếu viết chương trình thì phài biết cái polyline này (tim đường+ mặt đường+ vỉa hè).

Anh có thể viết lisp này không? nội suy cao độ đỉnh nắp hố ga nằm trên vỉa hè khi biết: cao độ tim đường, bề rộng mặt đường, chiều cao bó vỉa, bề rộng vỉa hè, độ dốc đường

Các anh có bản vẽ mẫu nào về thiết kế thi công 1/500 thoát nước thải và thoát nước mưa ko? có thể gửi em tham khảo được ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh có thể viết lisp này không? nội suy cao độ đỉnh nắp hố ga nằm trên vỉa hè khi biết: cao độ tim đường, bề rộng mặt đường, chiều cao bó vỉa, bề rộng vỉa hè, độ dốc đường

Đơn giản như thế này bạn biết bằng exel thao tác vừa nhanh vừa lành. Viết lisp hay chương trình trong CAD để nó tự động vẽ ra các cái mà mình rất mất công khi thao tác trên CAD.

Tôi lấy ví dụ

Bạn có bình đồ hoặc mô hình địa hình của tuyến đường, cần chèn các vị trí nắp hố ga trên vỉa hè, khi đó dựa vào tim đường, dựa vào các trắc ngang bạn xác định được vị trí (xy) và cao độ của các nắp hố ga trên vỉa hè bằng cách tìm giao của đường cống thoát với trắc ngang kia. Thế mới cần viết lisp.

Chứ chiều cao tính như kia bạn chỉ việc nhập công thức vào Excel là nó tính nhanh thôi. À trong CAD 2006 trở đi cũng có bảng tính như excel đấy. Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác dùng thử cái thiết kế cống TDC và Cs_lisp đi. Rồi góp ý.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=8315

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh có bản vẽ mẫu nào về thiết kế thi công 1/500 thoát nước thải và thoát nước mưa ko? có thể gửi em tham khảo được ko?

Bạn sử dụng Nova để thiết kế hoàn chỉnh 1 tuyến đường, trên cơ sở đó vào thẻ Tuyến\Cọc trên tuyến\ Lấy số liệu vỉa hè\....(khai báo theo chương trình). Chương trình sẽ cho ra file *.ntd chính xác cao độ vỉa hè (nắp hố ga)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn sử dụng Nova để thiết kế hoàn chỉnh 1 tuyến đường, trên cơ sở đó vào thẻ Tuyến\Cọc trên tuyến\ Lấy số liệu vỉa hè\....(khai báo theo chương trình). Chương trình sẽ cho ra file *.ntd chính xác cao độ vỉa hè (nắp hố ga)

Hiện giờ mình cũng đang thiết kế đường đô thị. Trong đó có cả thiết kế hệ thống thoát nước dọc. Mình up lên để các bạn tham khảo thử. Mình tính bằng bảng cel thôi. Bảng cel của mình có thể tính toán đc cả khối lượng. Tất nhiên tuỳ vào từng trường hợp cụ thể các bạn chỉnh sửa lại cho phù hợp nha.

http://www.mediafire.com/?diz2i4yyw41

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiện giờ mình cũng đang thiết kế đường đô thị. Trong đó có cả thiết kế hệ thống thoát nước dọc. Mình up lên để các bạn tham khảo thử. Mình tính bằng bảng cel thôi. Bảng cel của mình có thể tính toán đc cả khối lượng. Tất nhiên tuỳ vào từng trường hợp cụ thể các bạn chỉnh sửa lại cho phù hợp nha.

http://www.mediafire.com/?diz2i4yyw41

bạn up lên lại nhé. bi lỗi rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay