Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoangtuyen_xd

hỏi về hệ thống chữa cháy trong cấp nước

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm đồ án CTN và nhiều điều thắc mắc nên các đai ka cho e hỏi:(1) với hệ thống cấp nước chữa cháy ta đặt ống đứng ngay tại hộp chữa cháy luôn hay là đặt trong hộp kĩ thuật nhà vệ sinh rồi mới bắt ống nhánh ra hộp chữa cháy.

(2): nhiều bản vẽ em thấy 11 tầng hệ thống chữa cháy chỉ lấy nước bơm từ bể chứa lên mà ko sử dụng thêm nước trên két.....vậy e lấy nước trên két cung cấp cho hê thống chữa cháy cho mấy tầng trên được ko nếu vậy phải lắp thêm máy tăng áp lục sau két nước có phải ko ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

B) Xin đưa ra 1 số ý kiến thêm với bạn

1. Hộp kỹ thuật dành cho chữa cháy đi riêng hay chung là do bố trí bạn nhé ( Thỏa mãn điều kiện chữa cháy tùy thuộc vào hệ thống chữa cháy nào)

2. Nếu mà đường ống cấp nước chữa cháy mà ko kết nối với két nước trên mái là sai nguyên lý ( Vì nếu xấy ra trường hợp cháy khẩn cấp thì nước sẽ lấy ở đâu ra để trong thời gian 3-5 phút bơm chữa cháy khởi động)

PS : Nói chung bạn nên tìm hiểu về Hệ thống chữa cháy ở các Giáo Trình và TCVN về PCCC và các bản vẽ thực tế bạn nhé

Chúc thành công :ph34r:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

B) Xin đưa ra 1 số ý kiến thêm với bạn

1. Hộp kỹ thuật dành cho chữa cháy đi riêng hay chung là do bố trí bạn nhé ( Thỏa mãn điều kiện chữa cháy tùy thuộc vào hệ thống chữa cháy nào)

2. Nếu mà đường ống cấp nước chữa cháy mà ko kết nối với két nước trên mái là sai nguyên lý ( Vì nếu xấy ra trường hợp cháy khẩn cấp thì nước sẽ lấy ở đâu ra để trong thời gian 3-5 phút bơm chữa cháy khởi động)

PS : Nói chung bạn nên tìm hiểu về Hệ thống chữa cháy ở các Giáo Trình và TCVN về PCCC và các bản vẽ thực tế bạn nhé

Chúc thành công :ph34r:

thak bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo