Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
skydreams

giúp em hình 3D này :D

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là có cái khối 3D này mà chưa biết làm thế nào? Anh chị nào hướng dẫn dùm em với

http://upfile.vn/Atx

nó vậy đó em cần vẽ 3D để vẽ mặt cắt và biểu diễn chúng trên bản vẽ kĩ thuật.Có pro nào hướng dẫn em làm với.Hoặc nếu rảnh thì làm giúp em luôn hị vẽ cho em cái khối 3D TKS

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có phải cái này ko ?

Anh đẹp trai cơ mà hình vẽ Hình vẽ của anh xấu quá!

Cái khối nghiêng vẽ và đục khoét trong mặt phẳng top sau đó xoay lên....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Hoằn: pác Hoằn đổi tone qua trâu nước 3d rùi ah?

Không phải là trâu nước đâu anh ơi!

Trâu đỏ có bánh lồng để cày ruộng lầy, trâu đen cũng phải có giầy ủng lội ruộng để tăng diện tích chân đế tiếp xúc với mặt ruộng, trâu đỡ mệt mỏi hơn, năng suất cày cao hơn.

Dầy ủng cho trâu đẽo bằng sừng trâu do anh Hiêpttt cung cấp:

bác Hoằn ko cho iem cái sừng trâu, iem bực quá em làm thịt cả đàn trâu trong làng

giờ còn giữ 1 đống sừng trâu, sừng tê giác nữa mà không biêt bán cho ai --- tội nghiệp đàn trâu

"phi lộ thị đùa" tí thôi chứ sừng trâu thì iem loft đc rồi

3darray thì cũng có đc nhưng move với cái distance phải tính hơi bị phức xi tạp (=distance turn/số đối tượng - khoảng chiết giảm do cái thanh nằm nghiêng)

mỗi thanh move 1 lần nên mình mới nói là "chơi cùi"

P/s: Anh Hai Lúa trình bầy luôn cả cách xuất hình 3D sang các hình chiếu và hình cắt nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

P/S: Đề nghị anh Hai Lúa vẽ bằng solid như mọi hôm, đừng vẽ kiểu của anh nông dân như ngày hôm nay nữa!

Lệnh Ma bó chân không thể cho diện tích... ???

Command: _massprop

Select objects: 1 found

Select objects: No solids or regions selected.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh CONVTOSOLID để chuyển mesh về solid

dùng lệnh VIEWBASE rồi theo yêu cầu của lệnh để trích MB,MĐ,MC...

:D :D :D

110802_untitled1_62.jpghttp://www.cadviet.c...802_00123_1.dwg

Eo ơi hình của anh Hai Lúa vẽ lem nha lem nhem như cóc gặm,

đã thế lại chơi cái gam mầu đồng bóng nữa chứ!

Kinh, hãi, khiếp, ghê gớm quá!

Em mới sửa tạm cho anh làm mẫu,

còn cái cóc gặm trên mặt phẳng nghiêng anh chịu khó sửa nốt nhé!

http://www.cadviet.c...6_s7917a111.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Pác Hoằn mà sửa bài như thế thì e nó đâu có học hỏi được gì. :D :D :D

- 2 lúa vẽ bộ đó bên 3dsmax nên khi chuyển qua cad thì nó sinh sự thui. :D :D :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Pác Hoằn mà sửa bài như thế thì e nó đâu có học hỏi được gì. :D :D :D

- 2 lúa vẽ bộ đó bên 3dsmax nên khi chuyển qua cad thì nó sinh sự thui. :D :D :D

Hoằn cũng muốn bớt lại để "em nó" gắn hệ trục tọa độ USD vào mặt nghiêng để sửa nốt chỗ cóc gặm đó chớ! :rolleyes:

Cơ mà sao anh có thời gian rảnh để vẽ hình mà kiệm lời, không nói cách làm. Hay là anh thích gặm hình vẽ?

(Có khi không cần vẽ hình mà chỉ cần hướng dẫn suông người mới làm quen với 3D lại dễ hiểu và dễ vẽ hơn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Lúc 2 lúa mới mò mẫm mà tìm được các hình giống như #5 là quý lắm, toàn bộ quy trình vẽ nằm trong đó.

- Còn bạn nào có tý kiến thức về internet thì lên youtube xem phim hướng dẫn thao tác luôn, cách này hơi lâu, phim dài là 2 lúa bỏ lun không xem. :D

- Trong thực tiễn sinh động thì bạn nào vẽ ra nhiều lúa hơn thì được xem trọng hơn, kể cả vẽ bậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Lúc 2 lúa mới mò mẫm mà tìm được các hình giống như #5 là quý lắm, toàn bộ quy trình vẽ nằm trong đó.

- Còn bạn nào có tý kiến thức về internet thì lên youtube xem phim hướng dẫn thao tác luôn, cách này hơi lâu, phim dài là 2 lúa bỏ lun không xem. :D

- Trong thực tiễn sinh động thì bạn nào vẽ ra nhiều lúa hơn thì được xem trọng hơn, kể cả vẽ bậy.

Suy ra ai bị TÀO THÁO ĐUỔI ...phải chạy ra ngoài đồng nhiều.... (thứ nhất quận công thứ nhì ... -_- -_- <_< <_< :wacko: :wacko: :wacko: )

sẽ được xem trọng hơn vì làm cho lúa siêu bông mẩy hạt :)

Cá lớn nhanh phải biết!

Chỗ WC ao cá đồng (mầu nâu) trong bản vẽ quy hoạch của anh có thể tiếp bao nhiêu em một lúc???? Quy mô diện tích, số cầu tõm???

Cái hàng rào lưới B40 của anh đặt ở Mỹ à ??? Đường kính của nó to bằng ...bắp đùi khiếp quá, voi Ma-mut cũng chui lọt!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tác phẩm vẽ bậy mới nhất: :D :D :D

Em tò mò một tí nha! Dự án gieo mạ trên mái nhà của anh đã được nghiệm thu chưa???? Anh giải thích giùm em cái mầu xanh lá mạ toát lên cái gì ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xanh xanh đỏ đỏ cho e nhỏ nó mừng. :D :D :D

Do mái nhà màu khác thì nhiều, còn màu xanh thì ít nên 2 lúa cố tình đổi màu cho nó. Còn mỹ thuật thì phụ thuộc người ngắm chớ 2 lúa có ý kiến zô thì mất hay.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hôm nào họ tát ao cá đồng anh nhớ đánh giây thép cho em nhé!

Bữa trước anh được mời đi ăn thịt ngựa chết lụt mà ăn tham không gọi em.

:D :D

E hỏi câu gì mà 2 lúa có thể hiểu được là okay, cao siêu quá 2 lúa không có định hướng rõ ràng để trả lời ==> dễ nói bậy lắm.

VD: Hình dưới đây là một vấn đề dễ hiểu với 2 lúa. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em tò mò một tí nha! Dự án gieo mạ trên mái nhà của anh đã được nghiệm thu chưa???? Anh giải thích giùm em cái mầu xanh lá mạ toát lên cái gì ???

Bác Hai dùng phương án gieo mạ trên mái nhà mục đích phòng ngừa cái con trâu nhiều sừng đó

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hai dùng phương án gieo mạ trên mái nhà mục đích phòng ngừa cái con trâu nhiều sừng đó

:rolleyes: :rolleyes:

Chỉ có hai sừng thôi, còn lại là 4 cái giầy ủng để cày ruộng lầy, cày xong tháo một cái giầy ra để thổi sáo đó! Anh thích thả diều em cho anh mấy cái sáo diều bằng sừng trâu, âm thanh quyến rũ lắm!

Hôm nào họ tát ao cá đồng anh nhớ đánh giây thép cho em nhé!

Bữa trước anh được mời đi ăn thịt ngựa chết lụt mà ăn tham không gọi em.

@Hantinhsaycad: Em đã nhắn anh Hai Lúa rồi nhé! Anh Hai Lúa đồng ý cho anh 5 tấn cá chỗ WC ao cá đồng (mầu nâu) trong bản vẽ quy hoạch của anh ấy rồi, anh cứ an tâm ăn no ngủ kỹ , thế nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoằn vẽ bằng lệnh gì thì 2 lúa ko biết. 2 lúa thì vẽ bằng spl + revolve. :D

Cái sừng trâu của bác Hoằn thì pó tay, 2 lúa nghĩ bác làm từ shop, sau nhìn kỹ thấy bác Hoằn chơi bằng cad lun. :D

1-Về câu đố vui vẽ bông hoa rau muống rừng hình vuông, anh Hai Lúa đã tóm sống bắt tận tay day tận trán rồi!

Em muốn hỏi anh là có thể trồng rau muống rừng hoa vuông lên mái nhà được không??? Anh trồng thử rồi phổ biến kinh nghiệm cho em nhé!

2- Về cái sừng trâu để đẽo nó thành cái tù và cho trâu thổi và làm sáo diều anh thử vẽ xem sao???(Khó nhất là bôi mầu cho nó anh ạ!)>>>Em sohop trên AutoCAD:

Anh đừng vén môi cười là em vẽ kiểu cóc gặm nhé! Thông cảm cho em vì AutoCAD2013 bị ò ý e ,,,em phải shop trên 2007

P/S khi gửi ảnh ảnh lên diễn đàn, anh nhớ cắt các đường bao ngoài ngoài chỉ để hình vẽ sẽ tiết kiệm đất, và người đọc đỡ bị mờ mắt nhé!

Nếu anh thích dựng hình 3D từ bản vẽ 2D, anh có thể vào đây loát ảnh về vẽ thử rồi bôi mầu như cào cào áo đỏ áo xanh xem sao???

Em nó đây ạ: http://www.cadviet.c...l=&fromsearch=1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là có cái khối 3D này mà chưa biết làm thế nào? Anh chị nào hướng dẫn dùm em với

http://upfile.vn/Atx

nó vậy đó em cần vẽ 3D để vẽ mặt cắt và biểu diễn chúng trên bản vẽ kĩ thuật.Có pro nào hướng dẫn em làm với.Hoặc nếu rảnh thì làm giúp em luôn hị vẽ cho em cái khối 3D TKS

Của chú đây!43706_bt_0001.jpghttp://www.cadviet.com/upfiles/3/43706_bt.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài này bác mất bao lâu thì xong?

Hê hê mình vẽ tầm 10 phút vội quá có chõ nào chưa đúng anh em chém mạnh vào nha!

Đúng ra chiếu từ hinh 3D thì nhanh hơn nữa ! Nhưng đại loại thể hiện 2 hình chiếu phụ là ok nhưng mình lại không rành cad 3D Nên không biết chon hướng A trong 3D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo