Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hungcmpunk

lệnh phá khối trong CAD

Các bài được khuyến nghị

mình mới vẽ một hình sao bằng lệnh line sao đó mình nhóm khối lại bằng lệnh b ( block ) . sao đó không hiểu sao mình dùng lệnh phá khối để phá ra lại nhưng lại không được các bạn có biết là do nguyên nhân nào không nhờ các bạn chỉnh giúp mình với .... cảm ơn các bạn rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình mới vẽ một hình sao bằng lệnh line sao đó mình nhóm khối lại bằng lệnh b ( block ) . sao đó không hiểu sao mình dùng lệnh phá khối để phá ra lại nhưng lại không được các bạn có biết là do nguyên nhân nào không nhờ các bạn chỉnh giúp mình với .... cảm ơn các bạn rất nhiều

Bạn dùng lệnh gì để phá vỡ nó. và khi bạn thực hiện lệnh thì CAD có thông báo gì không ? nếu có thể bạn trình bày rõ hơn cách thực hiện và up bản vẻ đó lên càng tốt.tks

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng lệnh x --> enter ---> chọn đối tượng ---> enter thì lệnh báo là 1 could not be exploded mình cũng không hiểu bạn có thể trả lời giúp mình được không rất cảm ơn bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tại vì khi Block. Bạn bỏ đánh dấu kiểm vào mục Allow exploding.

Nếu cần vỡ : bạn nhấp đúp vào sửa block, vào property trong muc Allow exploding thay No thành yes

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tại vì khi Block. Bạn bỏ đánh dấu kiểm vào mục Allow exploding.

Nếu cần vỡ : bạn nhấp đúp vào sửa block, vào property trong muc Allow exploding thay No thành yes

Hì hì hì.... mình nhớ mún vỡ phải đánh dấu kiểm vào chứ nhể ?

Command : Bedid

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ban kích đúp vao block đấy rồi đánh lệnh bedit rồi ấn control+1 rồi kéo xuống chon yes trong mục Allow exploding sau đó lưu lại, rồi thoát ra sau đó phá khối bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn ơi khi mình đang dùng cad 2007 mình có thử những các cách của các bạn mình có click đúp vào block thì nó hiện lên 1 bảng tên là Edit block definition cái này các bạn giải thích thêm giúp mình, còn mình chỉ click 1 cái vào block rồi sau đó nhấn ctrl + 1 thì nó có hiện ra bảng properties tuy nhiên mình có tìm cái khung allow nhưng không thấy nó ở đâu hết,các bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình được không? những thao tác mình làm rất rõ và rất đúng theo các bạn chỉ mình làm thế nào mình ghi lại nên các bạn chỉ rõ hơn thì mình nghĩ sẽ rất dễ , một lần nữa mình cảm ơn các bạn nhé

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các pro cho em hỏi là em dung cad2007 em thực hiện  lệnh x --> enter ---> chọn đối tượng ---> enter nhủng máy không báo gì, và cũng không phá được khối luôn, em thử vẽ 1 đường PL nhưng cũng không phá được, cài cad lại thì lại dùng được 1 lần lệnh explode  nhưng sau đó lại bị như cũ , không biết tại sao nữa ,???? 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 12/11/2012 tại 08:16, hungcmpunk đã nói:

các bạn ơi khi mình đang dùng cad 2007 mình có thử những các cách của các bạn mình có click đúp vào block thì nó hiện lên 1 bảng tên là Edit block definition cái này các bạn giải thích thêm giúp mình, còn mình chỉ click 1 cái vào block rồi sau đó nhấn ctrl + 1 thì nó có hiện ra bảng properties tuy nhiên mình có tìm cái khung allow nhưng không thấy nó ở đâu hết,các bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình được không? những thao tác mình làm rất rõ và rất đúng theo các bạn chỉ mình làm thế nào mình ghi lại nên các bạn chỉ rõ hơn thì mình nghĩ sẽ rất dễ , một lần nữa mình cảm ơn các bạn nhé

moi người giúp mình phá blook file cad này với

2001 PILE LAYOUT PLAN (CLUBHOUSE 2).dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
13 giờ trước, Ngoctan1 đã nói:

Vay co cách nao pha ra ko vay

Nếu file xref thì bạn kích chuột phải chọn Open xref rồi vào file đó copy sang dùng thôi :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh phá khối thì cứ dùng bình thường đúng lệnh thôi, có lẽ bản vẽ của Bác nó có vấn đề cài đặt nên lệnh phá khối nó mới không thực hiện được lệnh, bác vào mục Block xem đã cài đặt đúng chưa, nhớ chọn yes ở chỗ all nhé, ...sau đó dùng lệnh phá khối X -enter-chọn đối tượng là khối - enter. chúc bác thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo