Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dqs

Giúp mình nối các đối tượng nhanh nhất???

Các bài được khuyến nghị

Trong quá trình làm việc, mình gặp rất nhiều file, trong đó các đường thẳng và đường tròn không "dính" vào nhau. Và công việc của mình yêu cầu các đối tượng ấy phải liền nhau, để khi pedit thì chúng liên hoàn với nhau. Có rất nhiều file như vậy, và mình ko biết có cách nào nhanh nhất để pe các đối tượng lại (chẳng lẽ cứ làm thủ công hoài, chít mất).

Đại ca nào có tuyệt chiêu gì giúp mình với!

Ví dụ về file này nhé:

http://www.cadviet.com/upfiles/CNX06P.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn dùng lệnh pe nhưng chọn chế độ multi

(Pe -> M -> chọn tất cả các đường -> J -> chọn khoảng sai số (Khe hở giữa các đường) -> enter )

Lưu ý nếu chọn cả line, arc thì sẽ có thêm lựa chọn : convert to polyline , chọn Y

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn dùng lệnh pe nhưng chọn chế độ multi

(Pe -> M -> chọn tất cả các đường -> J -> chọn khoảng sai số (Khe hở giữa các đường) -> enter )

Lưu ý nếu chọn cả line, arc thì sẽ có thêm lựa chọn : convert to polyline , chọn Y

Lệnh Mpedit = Pedit -> M + chọn đối tượng trước hay sau khi đánh lệnh đều được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong Land/CIVIL có cái CleanUp làm cái này đấy. Các đối tượng cad gần giao nhau (thừa ra 1 tẹo, thiếu 1 tí) sử dụng cái này để sửa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn tất cả các bác!

Làm theo cách của bác Snowman và nataca đều ko được, ko tin mấy pác thử với file em gửi xem, (mình dùng Cad 2008)

Còn chương trình Land/CIVIL thì tớ chịu, (lần đầu nghe thấy, vì tớ ko chuyên bên xây dựng). Để tìm về nghiên cứu xem.

Không biết còn cách nào khác ko nhỉ? Vì cả lệnh: f > r =0 cũng chẳng được. hi hi khó thế đấy, mà công việc của mình yêu cầu các đường phải liền với nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn tất cả các bác!

Làm theo cách của bác Snowman và nataca đều ko được, ko tin mấy pác thử với file em gửi xem, (mình dùng Cad 2008)

Còn chương trình Land/CIVIL thì tớ chịu, (lần đầu nghe thấy, vì tớ ko chuyên bên xây dựng). Để tìm về nghiên cứu xem.

Không biết còn cách nào khác ko nhỉ? Vì cả lệnh: f > r =0 cũng chẳng được. hi hi khó thế đấy, mà công việc của mình yêu cầu các đường phải liền với nhau.

Cái này Land/Civil có sẵn rồi, nếu bác ngại dùng bằng tiếng anh thì em cũng có thể viết cho bác chương trình tự động chặt, chém, co, kéo với các đối tượng này tuy nhiên cái này làm thì phải tính có phí đèn đóm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực ra, thì giờ mình chưa có chương trình này, nhưng cái này khá nặng mà máy tình của mình thì...hic chạy sao nổi.

Phí đèn đóm thế nào vậy pác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thực ra, thì giờ mình chưa có chương trình này, nhưng cái này khá nặng mà máy tình của mình thì...hic chạy sao nổi.

Phí đèn đóm thế nào vậy pác?

Hiện tại em đã làm cho bác đc một ít rồi đấy, còn một vài trường hợp chưa triển khai thôi. Bác có thể download về dùng thử (cadapp trong trang www.cad-app.com), nếu thấy đúng ý thì alô cho em theo số 0936914078, em sẽ chỉ rõ cho bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Flex: em load về và làm rùi, nhưng ko được.

App file của bác vô Cad 2004, lệnh "KEO" với sai số là 0 thì vẫn như cũ. Pác đã thử với file em gửi chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay