Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhoclangbat

[HỎI] Mấy anh giúp em về cách đi tường của nhà này với?

Các bài được khuyến nghị

Em ko phải là dân xây dựng, em đo đạc địa chính, em có 1 thắc mắc mún nhờ mấy anh tư vấn xíu. Chẳng là em có đo 1 căn nhà để làm sổ hồng cho nhà đó, và phải đo đc phủ bì căn nhà để xác định hình thể của đất. Lúc đo trong nhà em thấy tường 1 bên nó đi kỳ lắm gãy tùm lum, ko pit có phải đà hay cột hay gì em ko rành nếu chỉ tường ko thì dể, hỏi người ta thì kêu là tường 10 và tường riêng hết. Em leo lên sân thượng lên nóc nhà nhìn cho nó trực quan thì thấy 1 khúc gãy thật khoảng 2 tấc mà chỉ chó 1 khúc thui, mà so sánh tường đi trong nhà nó giựt tùm lum khó hỉu. Bên tường còn lại thẳng em đã khống chế đc đầu cuối cứ thế mà kéo, chỉ có tường bên kia cũng khống chế đc đầu cuối mà đoạn giữa em ko chắc nên cũng ko pit dựng sao.lúc trên nóc nhà em có kéo thước dằn hai đầu đến khúc gãy nhưng nhìn với tường đi trong ko thấy nó kỳ kỳ. em up file để mấy anh xem hộ em, trong đó line xanh là tường đi trong em dựng theo mia đo đc, line tím là em dựng theo tường ngoài xác định khúc gãy nhờ kéo thước trên sân thượng. Mấy anh giúp em, em cám ơn nhiều lắm

http://www.cadviet.com/upfiles/3/104473_mau_6.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo