Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vinh7879

sửa kích thước trong sw10

Các bài được khuyến nghị

các bác cho em hỏi là khi mình vẽ 1 mô hình xong suất sang bản vẽ 2d thì khích thước đó là kích thước bên sketch.nhưng em muốn ghi kích thước khác(vì mô hình là tượng trưng cho khách hàng xem cùng 1 mẫu nhưng nhiều kích thước) nếu mỗi vị khách đưa ra 1 kích thước và mỗi cái mình đều vẽ lại thì mất thơi gian quá.xin các cụ chỉ giáo dùm em trên cùng 1 hình mình xuất sang nhiều bản vẽ 2d khác nhau và muốn chỉnh sửa kích thước trên từng hình chiếu đó theo ý mình chứ không phải kích thước trên sketch nữa thì làm như thế nào ah?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

các bác cho em hỏi là khi mình vẽ 1 mô hình xong suất sang bản vẽ 2d thì khích thước đó là kích thước bên sketch.nhưng em muốn ghi kích thước khác(vì mô hình là tượng trưng cho khách hàng xem cùng 1 mẫu nhưng nhiều kích thước) nếu mỗi vị khách đưa ra 1 kích thước và mỗi cái mình đều vẽ lại thì mất thơi gian quá.xin các cụ chỉ giáo dùm em trên cùng 1 hình mình xuất sang nhiều bản vẽ 2d khác nhau và muốn chỉnh sửa kích thước trên từng hình chiếu đó theo ý mình chứ không phải kích thước trên sketch nữa thì làm như thế nào ah?

Hi vọng là giúp được bạn đôi chút :)

Trong hình kích thước mình ghi lộn xộn bạn cố gắng nhìn nhé :D

Trong đó mình thay đổi kích 2 kích thước R25 Thành R60 và kích thước 50 thành 70 nhưng mô hình không hề thay đổi.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bác nhiều lắm ah.em mới học đi làm nên còn nhiều thứ hông biết mong các bác chỉ thêm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo