Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
mastusita

[Yêu cầu] Lisp xác định cao độ 1 điểm thuộc đường thẳng

Các bài được khuyến nghị

Các pro giúp mình cái này với. Mình đang cần 1 lisp giải quyết vấn đề này thật nhanh ạ. Mình muốn xin lisp nội suy cao độ thuộc mặt cắt nạo vét,do bình đồ của mình thưa điểm quá. Mình gà vấn đề này nên mong cả nhà với. Ví dụ. Mình có 3 điểm A,B,C thẳng hàng,với A,B đã biết cao độ,và các khoảng cách như AB,AC,BC đã biết,yêu cầu nội suy ra cao độ điểm C. Như hình chẳng hạn. cám ơn các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các pro giúp mình cái này với. Mình đang cần 1 lisp giải quyết vấn đề này thật nhanh ạ. Mình muốn xin lisp nội suy cao độ thuộc mặt cắt nạo vét,do bình đồ của mình thưa điểm quá. Mình gà vấn đề này nên mong cả nhà với. Ví dụ. Mình có 3 điểm A,B,C thẳng hàng,với A,B đã biết cao độ,và các khoảng cách như AB,AC,BC đã biết,yêu cầu nội suy ra cao độ điểm C. Như hình chẳng hạn. cám ơn các bạn.

Hề hề hề,

1/- Bạn phải gửi bản vẽ lên mới có thể giúp được. Các con số 20.84 {529.42} có ý nghĩa gì vậy???

2/- Trên diễn đàn đã có khá nhiều lisp nội suy cao độ rồi, bạn có thể tìm kiếm và xem có thể có cái nào gần phù hợp với yêu cầu của bạn thì post lên, mọi người sẽ giúp bạn chỉnh sửa chỗ chưa được. Như vậy có lẽ sẽ nhanh hơn là viết lisp mới bạn ạ.

3/- Cố gắng tuân thủ đúng quy định của diễn đàn về cách post bài khi có yêu cầu về lisp.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

1/- Bạn phải gửi bản vẽ lên mới có thể giúp được. Các con số 20.84 {529.42} có ý nghĩa gì vậy???

2/- Trên diễn đàn đã có khá nhiều lisp nội suy cao độ rồi, bạn có thể tìm kiếm và xem có thể có cái nào gần phù hợp với yêu cầu của bạn thì post lên, mọi người sẽ giúp bạn chỉnh sửa chỗ chưa được. Như vậy có lẽ sẽ nhanh hơn là viết lisp mới bạn ạ.

3/- Cố gắng tuân thủ đúng quy định của diễn đàn về cách post bài khi có yêu cầu về lisp.

Phong cách của bạn thật quen thuộc,mình đọc nhiều bài viết của bạn nhớ cái câu khởi đầu " hề hề hề" và thấy bạn giúp đỡ mọi người rất nhiệt tình .

Vâng mình cũng muốn nâng cao kiến thức mình một chút về cad...một chút so với các bạn thôi nên cũng mong các bạn chỉ bảo nhiều điều...luật mình không áp dụng vì không biết mình xin nhận,nhưng lần sau mod xóa bài nhớ cho xin lý do với nhé,vì lúc đó mình là người chưa biết nguyên do. Mình vừa out tới lúc vào lại thì không thấy bài đâu,tưởng nick có vấn đề lập nick mới may quá có member chỉ bảo cho mới biết,nhiều khi mình vào diễn đàn để đọc bài viết của mọi người thôi chứ nhu cầu dùng cad của mình không quá cao nên cũng ít khi viết bài..chập chững viết bài đầu tiên bị delete mà chẳng biết bài đâu...chẹp. Mong mod lưu ý ý kiến của mình để những Gà con như mình được nhờ. cám ơn các bạn nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phong cách của bạn thật quen thuộc,mình đọc nhiều bài viết của bạn nhớ cái câu khởi đầu " hề hề hề" và thấy bạn giúp đỡ mọi người rất nhiệt tình .

Vâng mình cũng muốn nâng cao kiến thức mình một chút về cad...một chút so với các bạn thôi nên cũng mong các bạn chỉ bảo nhiều điều...luật mình không áp dụng vì không biết mình xin nhận,nhưng lần sau mod xóa bài nhớ cho xin lý do với nhé,vì lúc đó mình là người chưa biết nguyên do. Mình vừa out tới lúc vào lại thì không thấy bài đâu,tưởng nick có vấn đề lập nick mới may quá có member chỉ bảo cho mới biết,nhiều khi mình vào diễn đàn để đọc bài viết của mọi người thôi chứ nhu cầu dùng cad của mình không quá cao nên cũng ít khi viết bài..chập chững viết bài đầu tiên bị delete mà chẳng biết bài đâu...chẹp. Mong mod lưu ý ý kiến của mình để những Gà con như mình được nhờ. cám ơn các bạn nhé.

Hề hề hề,

Việc xóa topic của bạn là do bạn đã làm sai quy định. mặt khác bạn cũng đã tạo thêm topic mới với cùng nội dung. Do vậy việc xóa nó là cần thiết và không nhất thiết phải thông báo với bạn. Điếu đó hoàn toàn không ảnh hưởng gì tới quyền lợi của bạn khi tham gia diễn đàn, Trái lại nó giúp bạn có thêm ý thức khi tham gia diễn đàn hơn.

Ý kiến của bạn mình đã đọc, tuy nhiên mình sẽ không thể thuận theo điều đó, bởi diễn đàn là của chung tất cả mọi người cùng tham gia, ai cũng có nghĩa vụ phải đọc, tìm hiểu quy định của diễn đàn và chấp hành đúng quy định đó. Mọi thứ sai với quy định này đều cần loại trừ mà không nhất thiết phải thông báo.

Nếu mình nhớ không nhầm thì bác DoanVanHa cũng đã nói với bạn về việc topic này sẽ bị xóa trước khi mình xóa rồi cơ mà......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vấn đề của bạn trên diễn đàn đã có cơ số lisp rồi đó, bạn cố gắng tìm lại một lần nữa đi. nếu k đúng ý thì bạn post cả công thức tính lên, các bác ấy xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay