Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
huynhnhatlong

Cách chuyển hình 3D sang 3hình chiếu 2D?

Các bài được khuyến nghị

Em có 2 vấn đề mong mọi người giúp đỡ?

1) Mọi người cho em hỏi là em có 1 hình 3D , giờ em muốn chuyển hình đó sang 3 hình chiếu mà trong dao diện hiển thị cả 3 hình chiếu đó?

2) Không biết em dùng lệnh gì mà khi di chuột là thấy 1 vạch thì nó hiện lên 1 đường chạy theo con trỏ chuột thế này, khi nhấn đến điểm mới hay nhấn ESC là nó mất, xong lại như thế?

Em cảm ơn mọi người nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bác Hoằn , mấy video đó ở Autocad 2011, em dùng 2007, nhưng nhìn mà em cũng thèm quá, ổ cứng của em không đủ nữa nên em rất muônd chuyển lên đời cao dùng .

Bác Hoadainhan: Bác có thể nói rõ các tùy chọn trong cái lệnh Mv không hả bác, em cũng đã tìm đến cách này, xong khi đánh thử nó cứ ra tùm lum ak?

Nhờ bác chỉ dáo thêm?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoằn , mấy video đó ở Autocad 2011, em dùng 2007, nhưng nhìn mà em cũng thèm quá, ổ cứng của em không đủ nữa nên em rất muônd chuyển lên đời cao dùng .

Bác Hoadainhan: Bác có thể nói rõ các tùy chọn trong cái lệnh Mv không hả bác, em cũng đã tìm đến cách này, xong khi đánh thử nó cứ ra tùm lum ak?

Nhờ bác chỉ dáo thêm?

Hề hề hề,

Không phải đâu, nó là một phần mềm khác. Thèm thì phải bỏ tiền ra mua đấy.

Cái MV của bác Hoadainhan nói là bạn phải chuyển model về các mặt phẳng chiếu rồi mới sang layout để đặt các MV theo các mặt phẳng chiếu này. Việc ghép các MV thành một bản vẽ xem ra cũng không đơn giản đâu.

Hề hề hề,....

Cái cách cùn của mình là chuyển model sang SW rồi lấy bản vẽ 2D. Sau đó xuất ngược về CAD.

Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,
Không phải đâu, nó là một phần mềm khác. Thèm thì phải bỏ tiền ra mua đấy.
Cái MV của bác Hoadainhan nói là bạn phải chuyển model về các mặt phẳng chiếu rồi mới sang layout để đặt các MV theo các mặt phẳng chiếu này. Việc ghép các MV thành một bản vẽ xem ra cũng không đơn giản đâu.
Hề hề hề,....
Cái cách cùn của mình là chuyển model sang SW rồi lấy bản vẽ 2D. Sau đó xuất ngược về CAD.
Hề hề hề,...

AutoCAD2013 làm được ngon lành như húp nước mắm để lôi hình chiếu, hình cắt như video trên anh ạ!
AutoCAD đời thấp thì có rất nhiều cách làm đã nói trên CADViet. Ngoài ra AutoCAD cũng cho nhiều cách nhiều cách cùn để tạo hình chiếu. Một cách cùn để tạo hình cắt là dùng lệnh slice cắt tại vị trí cần cắt >>> coppy face mặt ra >>> kẻ vẽ thêm đường...cũng nhanh đáo để!
File bản vẽ em vừa thử, khi lôi hình chiếu là nó là :
Command: li LIST 1 found
BLOCK REFERENCE Layer: "0"
Space: Model space
Handle = 13b
Block Name: "A$C4B4061A0"

http://www.cadviet.c.../114276_3d1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi hi , Hoan à phải từ từ có cơ bản rồi hiện đại không muộn ?

Ôi ! hôm nay lả ngày tuyệt vời của mình đươc anh Bình like this

Hi hi em cũng bấm Like This cho anh vì lý do anh sưu tầm được cách làm cổ xưa nhất và mất nhiều thời gian nhất:

TRÌNH TỰ TẠO 3 HÌNHC CHIẾU TỪ MÔ HÌNH 3D >>> Thực hiện bằng AutoCAD 2000 - kèm thep file cup.dwg minh họa

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo