Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vincentlee

Vẽ nhanh hay chậm

Các bài được khuyến nghị

Các bro cho hỏi, mình vẽ một bản vẽ mặt bằng như hình đính kèm, vẽ trong vòng 2 giờ đồng hồ, tất cả vật dụng mọi cái đều tự vẽ chứ không sử dụng đến thư viện, vậy là mình vẽ nhanh hay chậm các bro? Xin ý kiến chân thành nha. Tks

Mình xin đính chính lại là bản vẽ này là bài tập mình thực hành vẽ theo bản vẽ có sẵn, định nét layer là cắt 0.5, thấy 0.25, truc 0.15, text 0.13 v.vv. Cái file mình up lên không được mong mấy bro thông cảm. Cám ơn những góp ý chân thành, mình mới học cad 2 tháng à, vẽ vậy mà cứ bị cô chê vẽ chậm hoài, nên không biết sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bro cho hỏi, mình vẽ một bản vẽ mặt bằng như hình đính kèm, vẽ trong vòng 2 giờ đồng hồ, tất cả vật dụng mọi cái đều tự vẽ chứ không sử dụng đến thư viện, vậy là mình vẽ nhanh hay chậm các bro? Xin ý kiến chân thành nha. Tks

Với người mới bập bẹ... vẽ thì 2 giờ là bình thường và có thể lâu hơn nữa! Với người thuộc và am hiểu tường tận tất cả các lệnh vẽ cơ bản và lệnh Edit thì 1,5 giờ là quá chậm và có thể vẽ nhanh hơn nữa là cái chắc rồi...!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có ai cho ý kiến thêm đi

Hề hề hề,

Tốc độ vẽ như vậy là không quá tê như bác Hoan2182 nói đâu. Nếu là sao chép, vẽ lại từ mẫu thì tạm ổn. Còn nếu là phải thiết kế từ ban đầu thì là quá nhanh đó.

Hề hề hề,....

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hồi nãy giờ hình như toàn các sư phụ cơ khí nhận xét.

Tôi có 1 nhận xét thêm:

Nhìn cách vẽ có thể biết bạn không phải hạng vừa! Chuẩn!

Vẽ 1 bản vẽ XD như thế trong 2h thì nhanh ngoài sức tưởng tượng rồi đó. Yên tâm mà tiến bước nhé bạn!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Tốc độ vẽ như vậy là không quá tê như bác Hoan2182 nói đâu. Nếu là sao chép, vẽ lại từ mẫu thì tạm ổn. Còn nếu là phải thiết kế từ ban đầu thì là quá nhanh đó.

Hề hề hề,....

Thiết kế và vẽ là hai quá trình khác nhau, hình thành ý tưởng thiết kế mới là cái khó chứ vẽ thì chỉ cần trình độ phổ thông trung học là vẽ được ngon lành. Nếu nói về thiết kế thì thời gian không hạn chế...có thể một vài giờ, một vài ngày thậm chí một vài tháng mà không đưa ra được ý tưởng thiết kế cũng là chuyện bình thường... Ở đây em chỉ nói đến tốc độ vẽ khi đã hình thành ý tưởng có sẵn trong đầu, anh ạ! (Chủ thớt chỉ hỏi về vẽ )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mấy vụ ọp ẹp sao không thấy tổ chức hoạt động gì cho vui vẻ nhỉ:D, cho anh em thi chép tranh có sử dụng tất cả lisp mình có ... chắc vui lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hy vọng chủ thớt đang làm sáng tác. Vì:

- Xét về vẽ chép: quá chậm. (Tốc độ này chỉ dành cho 2 lúa thôi :D :D :D)

- Xét về sáng tác, đề xuất chủ top cho xem bản full. Bi nhiêu thì được xem là sáng tác nhanh thui, còn chất lượng có lẽ trong thùng rác. Ở đây 2 lúa chưa bàn về tỷ lệ, công năng, giao thông ...

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Xét về sáng tác, đề xuất chủ top cho xem bản full. Bi nhiêu thì được xem là sáng tác nhanh thui, còn chất lượng có lẽ trong thùng rác. Ở đây 2 lúa chưa bàn về tỷ lệ, công năng, giao thông ...

Chí ít cũng dùng lau miệng được chứ sao vào thùng rác nhỉ! Khắt khe thế!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chí ít cũng dùng lau miệng được chứ sao vào thùng rác nhỉ! Khắt khe thế!

Không nên lau lên bất cứ chỗ ...nào trên cơ thể, hiểm họa khôn lường anh ạ!

http://giaoduc.net.v...luong/146550.gd

Nếu anh chỉ nói suông ...ba ...leo không có "nhân chứng vật chứng" và hình ảnh minh họa thì nhời nói của anh cần thiết phải... ủ !

Sau đây là cách ủ phân chuồng:

http://khuyennongbac...82/Default.aspx

(Em là dân cơ khí, nên chỉ muốn nghe dân xây dựng nói về thiết kế xây dựng...)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hồi nãy giờ hình như toàn các sư phụ cơ khí nhận xét.

Tôi có 1 nhận xét thêm:

Nhìn cách vẽ có thể biết bạn không phải hạng vừa! Chuẩn!

Vẽ 1 bản vẽ XD như thế trong 2h thì nhanh ngoài sức tưởng tượng rồi đó. Yên tâm mà tiến bước nhé bạn!

Bro đề cao quá nghe mát dạ thật, mới đính chính thêm câu hỏi, bro xem rồi nhận xét lại nhé, rất cảm ơn.

Hề hề hề,

Hề hề hề,....

Cám ơn anh.

Thiết kế và vẽ là hai quá trình khác nhau, hình thành ý tưởng thiết kế mới là cái khó chứ vẽ thì chỉ cần trình độ phổ thông trung học là vẽ được ngon lành. Nếu nói về thiết kế thì thời gian không hạn chế...có thể một vài giờ, một vài ngày thậm chí một vài tháng mà không đưa ra được ý tưởng thiết kế cũng là chuyện bình thường... Ở đây em chỉ nói đến tốc độ vẽ khi đã hình thành ý tưởng có sẵn trong đầu, anh ạ! (Chủ thớt chỉ hỏi về vẽ )

Đồng ý với quan điểm của bro hoằn.

Đọc đến comment này thì thì mất hết tinh thần hichic.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo ý riêng tôi :Dù vẽ nhép với thời gian đó là vẫn nhanh ! nhưng có lẽ ý tưởng , và chuần thiết kế mới quyết định nhiều ......

Cám ơn bro

Nếu để đi thi bàn tay vàng thì chưa đươc. Nếu để kiếm cơm qua ngày thì Ok rôi! :)

Chúc bạn ngày càng tiến bộ!

Thank u

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình xin đính chính lại là bản vẽ này là bài tập mình thực hành vẽ theo bản vẽ có sẵn, định nét layer là cắt 0.5, thấy 0.25, truc 0.15, text 0.13 v.vv. Cái file mình up lên không được mong mấy bro thông cảm. Cám ơn những góp ý chân thành, mình mới học cad 2 tháng à, vẽ vậy mà cứ bị cô chê vẽ chậm hoài, nên không biết sao?

A. Nhanh hay chậm:

1.Mới học cad 2 tháng thì vẽ thế là nhanh.

2.Học cad lâu rồi thì bình thường.

B. Nhận xét thêm:

1.Cái text của dim chỉ bằng tường 100 thì hơi nhỏ. Text trung bình của đim khi in ra nên bằng 2,5mm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu cho em vẽ mặt bằng này chỉ là sao chép thui thì 45ph :D( chém gió tí), với điều kiện quay lại 1 năm trước hihi, từ lúc đi làm bỏ lun, từ ngày đi làm lâu lâu có đo tranh chấp 1 số vụ phải vẻ lại hiện trạnh nhà để tòa án dinh gia thi vẽ xong 1 nhà mất 1 ngày hì hì.

Bạn chủ topic mới học 2 tháng thì vẽ vậy là khá theo mình ^^. chúc bạn ngày tiến bộ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẽ CAD bạn đừng lo nhanh hay chậm, hãy chú tâm vào đúng hay sai, hợp lý hay chưa hợp lý. Chép nhanh một ngày cũng chỉ là người vẽ thuê, chậm một tuần nhưng là người đưa ra ý tưởng thì vẫn là cái quý.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu cho em vẽ mặt bằng này chỉ là sao chép thui thì 45ph :D( chém gió tí), với điều kiện quay lại 1 năm trước hihi, từ lúc đi làm bỏ lun, từ ngày đi làm lâu lâu có đo tranh chấp 1 số vụ phải vẻ lại hiện trạnh nhà để tòa án dinh gia thi vẽ xong 1 nhà mất 1 ngày hì hì.

Bạn chủ topic mới học 2 tháng thì vẽ vậy là khá theo mình ^^. chúc bạn ngày tiến bộ.

45' cho quay lại 1 năm trước là nhanh lắm đó, kinh thật.

Vẽ CAD bạn đừng lo nhanh hay chậm, hãy chú tâm vào đúng hay sai, hợp lý hay chưa hợp lý. Chép nhanh một ngày cũng chỉ là người vẽ thuê, chậm một tuần nhưng là người đưa ra ý tưởng thì vẫn là cái quý.

Mình học họa viên kiến trúc, sau này thì cũng là vẽ thuê thôi, nếu có ý tưởng cũng bị kiến trúc sư lấy rồi, ý tưởng nhưng không có bằng cấp để được cấp phép thực hiện ý tưởng? hichic

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đừng nói vậy suy nghĩ tích cực xem, giờ bạn học họa viên kiến trúc có đc 1 số nền tảng kha khá, bạn có đam mê có thể típ tục cố gắng học lên nữa kím đc cái bằng thế là tha hồ thực hiện ý tưởng, thiết kế của mình. Dựa trên những gì đã có từ những bước tập tễnh ban đầu khi học họa viên, thế là mái thoải lun hihi. Có thể chưa đc như kiến trúc sư chuyên nghiệp nhưng có thể tự thiết kế ngôi nhà của mình theo ý mình, cảm giác đó thật là yomos :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

45' cho quay lại 1 năm trước là nhanh lắm đó, kinh thật.

Mình học họa viên kiến trúc, sau này thì cũng là vẽ thuê thôi, nếu có ý tưởng cũng bị kiến trúc sư lấy rồi, ý tưởng nhưng không có bằng cấp để được cấp phép thực hiện ý tưởng? hichic

Chuyện bịa như thật và chuyện thật như bịa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào mừng Haanh đã trở lại! Bữa rày cô em dâu "quậy" quá, phải thịt hết chuồng gà của cô đi thôi!

Hoằn là em chồng em bác Hà ạ!

(Em là chị dâu của Hoằn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo