Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Lê Hơn

Lỗi về layout khi đã bị khóa vẫn thay đổi khi pan hay zoom view khác

Các bài được khuyến nghị

Lời đầu tiên chúc cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh và bổ ích hơn.

do mới gia nhập nhưng làm phiền mọi người xem có cách giải quyết lỗi này hay không.

Nội dung: trong layout có 2 khung nhìn MV nhưng khi khóa 1 view và thao tác zoom hay pan khung View còn lại thì khung nhìn ban đầu cũng zoom và di chuyển như của khung nhìn thứ hai. (không biết có liên quan gì đến hệ góc tọa độ hay không)

search trên mạng mà vẫn không thấy có chủ đề nào liên quan đến lỗi này.

Chân thành cám ơn mọi người đã giành thời gian đọc nội dung này. nếu có đáp án thì xin chỉ dẫn giúp.

cám ơn!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn post bản vẽ lên mọi ng xem cho (không có bệnh nhân thì chịu không bít là bệnh giề) ;)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không ai có thể giải đáp được thắc mắc này sao???

vậy là mệt với sếp rồi...cả tuần nay tìm mãi mà không biết nguyên nhân. định nhờ cả nhà giúp đỡ mà vẫn không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đang biên tập bản đồ cao độ ah ^^ mình đoán thui, viewport rất chi là pình thường cả mà chỉ là 1 cái khóa 1 cái không thui bạn zum bên cái ko khóa đường nhiên là nó bị thay đổi tỉ lệ khung view đó đúng rùi :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À tại lúc upload lên mình mở ra xóa bớt do bản vẽ trong quá trình thiết kế đấu thầu nên ko dám đưa ra nguyên bản được. thực tế khi có lock các view lại thì mõi lần vào để chỉnh sửa thì chỉ cần double lick vào 1 trong 2 khung thì cả 2 view đều trở về trạng thái chưa zoom hay điều chỉnh. bắt buột phải chỉnh sửa lại.

Các bạn có thể vào và làm thử sẽ thấy. không biết lỗi gì. (mình thì nghĩ không biết có liên quan đến lệnh ucsfollow hay không!! do tìm hoài ko ra đi hỏi thằng Thái Lan kỹ sư thiết kế của cty đối tác thì nó chỉnh liên quan đến lệnh này nhưng khi tắt mở lên lại thì cũng bị)

file này của sếp người Nhật ông làm sao mà bị lỗi bây giờ ngai cả ông cũng ko biết cách khắc phục. anh em nào có thể giải đáp giúp giùm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thái Lan cũng ko đc, Nhật cũng ko đc... Việt mà làm đc thì công to như đánh Mỹ ý nhĩ ... hic...

Spam tí ! :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không được rồi lệnh này dùng để xoay thôi đâu liên quan gì đến lỗi mình đề cập.

Dù sao cũng cám ơn đã cho ý kiến.

chắc xóa file này rồi làm lại quá. mệt rồi đây.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không được rồi. khi thực hiện lệnh đó chỉ tạm thời thôi. vì khi thực hiện lệnh xong save và tắt, lúc mở file đó lên lại thì nó trở lại bị lỗi như lúc ban đầu. giống như trường hợp hôm bưa anh bạn người Thái cũng đã làm nhưng khi đóng và mở lại thì đâu lại vào đó cứ bị lỗi.

cám ơn đã có ý kiến đóng góp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cuối cùng cũng đã tìm ra cách giải quyết. cám ơn các bạn đã đóng góp ý. đặc biệt với chỉ điểm của bạn ketxu đã làm vấn đề đã được giải quyết hoàn toàn.

cám ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi hi . bạn gửi file Cad lên đi

Mình đoán bạn có khóa nhưng khóa cái khác ?

Đúng rùi, mình cũng từng gặp trường hợp này, sau để ý kỹ lại mới phát hiện ra. Chắc bác này cũng từng bị giống mình rùi, hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay