Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhtungvnn

[Hỏi] Lỗi Units trong Acad

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác. Em mới cài lại Acad. Nhưng không hiểu sao dùng bản vẽ cũ thì được, tạo bản vẽ mới thì zoom rất khó, và không thể vẽ với các kích thước lớn. Em xem trong Units thì thấy sự khác nhau, mặc dù đã chỉnh các thông số giống hệt nhau

Bản vẽ cũ thì như này

Crtl + N thì bản vẽ có units như thế này

Zoom vô cùng khó. Offset với khoảng cách ví dụ 3300 thì không thể vẽ tiếp được. Do choán hết màn hình

http://dl.dropbox.com/u/27353080/Upload%202012/Drawing1.dwg

Em có gửi kèm link của file .dwg, mong các bác giúp đỡ :D. Cảm ơn các bác trược ạ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hề hề hề,

Bạn hãy thử regen lại bản vẽ coi sao nhé.

Bác ơi em cũng nghĩ vậy nên re, save rồi mở lại. Vẫn thế. Regen thì zoom đc nhưng em thử offset 3000 thì nó chịu luôn. Thử không vẽ XRAY nữa, thay bằng line thì offset nó cách 1 khoảng rất xa. Nói chung không thể vẽ như bình thường bởi vì không zoom được ( cái này em thấy giống khi vẽ CAD 2004 mà quên đổi về metric... vẽ line 100 thì nó vượt khung nhìn luôn )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác ơi em cũng nghĩ vậy nên re, save rồi mở lại. Vẫn thế. Regen thì zoom đc nhưng em thử offset 3000 thì nó chịu luôn. Thử không vẽ XRAY nữa, thay bằng line thì offset nó cách 1 khoảng rất xa. Nói chung không thể vẽ như bình thường bởi vì không zoom được ( cái này em thấy giống khi vẽ CAD 2004 mà quên đổi về metric... vẽ line 100 thì nó vượt khung nhìn luôn )

Hề hề hề,

Bạn thử thiết lập lại file acad,dwt của bạn xem sao. Khi mở file mới, cad sẽ lấy một bản vẽ dwt để làm mẫu. Có thể các thiết lập của file này trên máy của bạn đang ở hệ đơn vị khác với cái bạn đang dùng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thấy 2 cái thông số của 2 hình của bạn nó ngộ ngộ, cái bảng ở dưới giống hệt của mình nhưng mình vẫn zoom offset vô tư ko vấn đề gì, cái sample output mình nghĩ nó chỉ là ví dụ cho cách mình đặt số lẻ đằng sau là bao nhiêu thui, vd bạn đặt pricision là 0.0 thì cái vd ở dưới là 1.5, bạn đặt 0.0000 thì nó hiển thị là 1.5000, đằng này bạn nói bản vẽ cũ của bạn đặt là 0.0000 mà cái sample output của bạn nó chỉ hiển thị 1.5 thì mình thấy hơi lạ :D => lỗi cad chăng.

Còn vụ vẽ line hay offset khoảng cách lơn bị giới hạn khung nhìn , mình đoán là do trong mặc định cad của bạn nó tự giới hạn vùng vẽ trong phần format ->drawing limits, bạn thử vào phần đó đánh thông số là off xem thế nào còn bị ko.Mình cũng chỉ đoán mò thui ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo