Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
boyshort91

Autodesk Educational Product

Các bài được khuyến nghị

ai biết cách khắc phục giúp e với, sắp in bài nộp r, khi mở lên thì nó hiện thế này, bấm continue 2 lần thì hết nhưg không biết khi in ra nó có làm sao không, hep me :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ai biết cách khắc phục giúp e với, sắp in bài nộp r, khi mở lên thì nó hiện thế này, bấm continue 2 lần thì hết nhưg không biết khi in ra nó có làm sao không, hep me :(

Hề hề hề,

Lỗi này là do bạn đang sử dụng phần mềm dùng cho sinh viên. Không khắc phục được và khi in ra sẽ có dòng chữ như thông báo.

Để không có dòng thông báo này, bạn cần kiếm bộ cài AutoCAD khác và cài lại.

Chúc bạn sớm có giải pháp mới.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Lỗi này là do bạn đang sử dụng phần mềm dùng cho sinh viên. Không khắc phục được và khi in ra sẽ có dòng chữ như thông báo.

Để không có dòng thông báo này, bạn cần kiếm bộ cài AutoCAD khác và cài lại.

Chúc bạn sớm có giải pháp mới.

mấy bản vẽ khác thì mở bìhh thườg, nhưg từ lúc copy kái hìh từ bản vẽ kó lỗi này thì bản vẽ k bị thàh bị luôn :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mấy bản vẽ khác thì mở bìhh thườg, nhưg từ lúc copy kái hìh từ bản vẽ kó lỗi này thì bản vẽ k bị thàh bị luôn :(

Hề hề hề,

Vậy là cái bản vẽ bạn copy về được tạo bởi acad LT rùi. Chớ có dại mà Ok nó vào máy mình.

Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Vậy là cái bản vẽ bạn copy về được tạo bởi acad LT rùi. Chớ có dại mà Ok nó vào máy mình.

Hề hề hề,...

là sao bác? khi mở file đó lên thì continue 2 lần thì nó vẫn hiện bản vẽ bình thường mà, chỉ riêg mấy file đó thôi, kòn những file khác thì vẫn bình thường, sắp in bài nộp rồi mà lo wá :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

là sao bác? khi mở file đó lên thì continue 2 lần thì nó vẫn hiện bản vẽ bình thường mà, chỉ riêg mấy file đó thôi, kòn những file khác thì vẫn bình thường, sắp in bài nộp rồi mà lo wá :(

Hê hề hề,

Là nếu bạn vẫn dùng các file đó thì khi in ra sẽ có cái dòng chữ đó. Mà bạn đang là sinh viên thì có hay không có cái dòng chữ ấy nào có ảnh hưởng gì tới việc đánh giá đồ án đâu mà bạn lo dữ vậy. Cái cần lo là nội dung của đồ án chứ không phải cái dòng chữ do Autodesk tạo ra bạn ạ.

Nếu đã hoàn toàn yên tâm về nội dung đồ án thì cứ mạnh dạn mà in ra rồi đem trình giáo viên. Chả ai bắt bẻ bạn khi nhòm thấy cái dòng chữ đó đâu.

Hề hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hê hề hề,

Là nếu bạn vẫn dùng các file đó thì khi in ra sẽ có cái dòng chữ đó. Mà bạn đang là sinh viên thì có hay không có cái dòng chữ ấy nào có ảnh hưởng gì tới việc đánh giá đồ án đâu mà bạn lo dữ vậy. Cái cần lo là nội dung của đồ án chứ không phải cái dòng chữ do Autodesk tạo ra bạn ạ.

Nếu đã hoàn toàn yên tâm về nội dung đồ án thì cứ mạnh dạn mà in ra rồi đem trình giáo viên. Chả ai bắt bẻ bạn khi nhòm thấy cái dòng chữ đó đâu.

Hề hề hề,....

e tưởng là in k đc chứ :D

mà in ra r thì dòng chữ nó hiện chổ nào zậy bác :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này không phải lỗi đâu, tại cái bản vẽ của bạn có phần vẽ bằng autocad dành cho sinh viên

khắc phục:

lưu lại dưới định dạng .dxf (2004)

mở file .dxf, lưu tiếp .dwg là xong

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu cách của bạn NVWS mà không thành công thì bạn search mấy từ "ngộ nghĩnh" đó trên cadviet sẽ thấy rất nhiều cách. Tôi cũng đã từng 2 lần bị như vậy, và thấy có 3-4 cách lận.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này không phải lỗi đâu, tại cái bản vẽ của bạn có phần vẽ bằng autocad dành cho sinh viên

khắc phục:

lưu lại dưới định dạng .dxf (2004)

mở file .dxf, lưu tiếp .dwg là xong

tks bác, đc r, khỏi fải mất công sửa lại nhìu, keke >:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay