Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
diepbd

Giúp tính taluy trong HS3.0

Các bài được khuyến nghị

Chào cả nhà,Em mới tập tành với phần mềm HS3.0,em muốn tính taluy dạng đê bao độ dốc 1:1.5 (mặt cắt dạng hình thang) ai biết cách tính như thế nào chỉ giúp em với :((.thanks các bác nhiều !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào cả nhà,Em mới tập tành với phần mềm HS3.0,em muốn tính taluy dạng đê bao độ dốc 1:1.5 (mặt cắt dạng hình thang) ai biết cách tính như thế nào chỉ giúp em với :((.thanks các bác nhiều !

Chọn lô san là đường bao ngoài (chưa tính đến TL) có "lỗ thủng" không san ở giữa -----> phần mặt đê bao

-----> khai báo TL ---> san bình thường (chú ý có cả tùy chọn san cho từng cạnh của lô)

<bạn cứ lưu lai 1 file gốc, vọc thoải mái, nó sẽ ra thôi mà>

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Members ơi cho em hỏi tí nữa,chỗ nhập tỷ lệ taluy đó nhập như thế nào,tỷ lệ taluy của em là 1:1.5 (cao 1m,rông 1.5m)...em nhập nó cứ báo tỷ lệ taluy không hợp lý.thanks nhìu nhìu :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chọn lô san là đường bao ngoài (chưa tính đến TL) có "lỗ thủng" không san ở giữa -----> phần mặt đê bao

-----> khai báo TL ---> san bình thường (chú ý có cả tùy chọn san cho từng cạnh của lô)

<bạn cứ lưu lai 1 file gốc, vọc thoải mái, nó sẽ ra thôi mà>

Members ơi cho em hỏi tí nữa,chỗ nhập tỷ lệ taluy đó nhập như thế nào,tỷ lệ taluy của em là 1:1.5 (cao 1m,rông 1.5m)...em nhập nó cứ báo tỷ lệ taluy không hợp lý.thanks nhìu nhìu :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đang dùng "Crack" ???

nếu thế thì mình chịu, mình đã thử trên 1 máy dùng crack cũng bị tương tự ---> chưa biết cách giải quyết !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo