Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
diepbd

Tính khối lượng đào đắp taluy

Các bài được khuyến nghị

Các Anh chỉ giúp em cách nhập tỷ lệ taluy với.Em nhập sao nó cũng báo tỷ lệ taluy không hợp lệ :((....taluy của m có đọ dốc 1:1.5 (cao 1m,rộng 1,5m,mc có dạng hình thang đó )...giúp em với :(...Cảm ơn các Anh nhiều !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn sang diễn đàn kythuatdothi.com nghiên cứu dùng con Civil 3D 2011-2013 nhé.

Cá nhân mình đánh giá Civil 3D = Nova (Thiết kế đường giao thông)+ Topo,HS (Địa hình,san nền) + Mapsite (Trữ lượng than, khối lượng nạo vét luồng biển) + AutoCad...Thật sự rất tuyệt nếu bạn làm chủ được nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn sang diễn đàn kythuatdothi.com nghiên cứu dùng con Civil 3D 2011-2013 nhé.

Cá nhân mình đánh giá Civil 3D = Nova (Thiết kế đường giao thông)+ Topo,HS (Địa hình,san nền) + Mapsite (Trữ lượng than, khối lượng nạo vét luồng biển) + AutoCad...Thật sự rất tuyệt nếu bạn làm chủ được nó.

Bác có thề chỉ cho e cách tính trên Civil 3D ko? e cũng đang tự học Civil nhiều cái còn chưa biết mong Bác giúp đỡ. Mail của e: tuandatsn@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Civil 3D khó lắm bạn à, cấu hình máy tính cần cao nữa. Các phần mềm ở Việt Nam như của Hài Hòa (Nova, topo, HS); của Vietbuddy (ADScivil) hay của TDT và Anddesign là được rồi bạn à!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ads Civil thiết kế đường tốt hơn nhiều.khối lượng k phải làm thủ công như nova nữa.cả bộ của nó gồm khảo sát (survey), thiết kế (design), san nền (level), thoát nc (sewage).bản trial cho sinh viên thiết kế đường cũng ngon rùi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay