Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
maianhksn_231

Cách tính dung tích bể chứa

Các bài được khuyến nghị

Mình có một số thắc mắc về cách tính dung tích bể chứa nước ngầm như sau :

1./ Trường hợp máy bơm chạy liên tục , có bình điều áp thì dung tích bể nước ngầm tính như thế nào ?

2./Trường hợp máy bơm dùng loại biến tầng ( inverter ) thì dung tích bể nước ngầm tính như thế nào?

3./ Thông thường , ta quy định số lần đóng mở máy bơm trong ngày như thế nào ?

Bạn nào có thể giải đáp những thắc mắc của mình thì giúp mình với ! Cám ơn các bạn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có một số thắc mắc về cách tính dung tích bể chứa nước ngầm như sau :

1./ Trường hợp máy bơm chạy liên tục , có bình điều áp thì dung tích bể nước ngầm tính như thế nào ?

2./Trường hợp máy bơm dùng loại biến tầng ( inverter ) thì dung tích bể nước ngầm tính như thế nào?

3./ Thông thường , ta quy định số lần đóng mở máy bơm trong ngày như thế nào ?

Bạn nào có thể giải đáp những thắc mắc của mình thì giúp mình với ! Cám ơn các bạn nhiều!

1) Tính bể nu7óc ngầm thì có li6n quan gì đến bơm! Ví dụ: Chung cư có 100 người, bác xây cái bể chứa khoảng 30 M3 trở lên là OK rồi.

2) Chọn công suất bơm thì tuỳ thuộc vào nhìu yếu tố ta thường chọn giờ cao điểm để chọn công suất của bơm. Ví dụ: 5 giờ chìu thì mọi người hoạt động nhiu I, khoảng 15m3 nước cần cung cấp! Pác chọn cái bom khoảng 20m3 là OK rồi.

3) pác gắn cái rờle tự động! Cái này nhờ mấy pác điện tử làm. Khi mực nước xuống thấp đến 1 mực nào đó thì bơm tự động bơm! Khong cần điều khiển bằng tay!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bạn "giotnuoc" đã trả lời giúp mình câu hỏi này , nhưng có trục trặc về font chữ, mình không đọc được , bạn có thể vui lòng giúp mình hiểu hơn được không? Mình cám ơn bạn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Để tính bể nước ngầm cần phải biết là tính cho dạng công trình nào: chugn cư, khu phức hợp; resort; nhà hàng...

2. Bể nước ngầm không cần bình tích áp.

3. Số lần đóng mở bom sẽ phụ thuộc vào: số lượng bơm bạn chọn cho công trình và chế độ hoạt động của bơm trong 01 chu kỳ --> số lần đóng mở bơm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1) Tính bể nu7óc ngầm thì có li6n quan gì đến bơm! Ví dụ: Chung cư có 100 người, bác xây cái bể chứa khoảng 30 M3 trở lên là OK rồi.

2) Chọn công suất bơm thì tuỳ thuộc vào nhìu yếu tố ta thường chọn giờ cao điểm để chọn công suất của bơm. Ví dụ: 5 giờ chìu thì mọi người hoạt động nhiu I, khoảng 15m3 nước cần cung cấp! Pác chọn cái bom khoảng 20m3 là OK rồi.

3) pác gắn cái rờle tự động! Cái này nhờ mấy pác điện tử làm. Khi mực nước xuống thấp đến 1 mực nào đó thì bơm tự động bơm! Khong cần điều khiển bằng tay!

hay quá bác à

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi công thức để tính bể nước ngầm của chung cư với.em đang tính cho chung cư 850 người nhưng cần có công thức thuyết phục thì nta mới chấp nhận ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo