Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuananh639393

Xin bản vẽ Ê-tô xoay gấp ạ

Các bài được khuyến nghị

Mọi ng giúp e vs ạ. e đang làm tiểu luận. vẽ chi tiết Mỏ cặp động trong êtô xoay. mà khó quá, e nhìn k ra. mọi ng vẽ giúp e với ạ. e mới học nên chưa biết dùng Cad hay phần mềm vẽ kỹ thuật nào hết nên k vẽ dc.

Hình đây ạ, Mỏ cặp động là chi tiêt số 1 đó ạ. moi ng giúp e nhanh nhah vs. Thứ 6 này e nộp bài rồi :((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cái "Tự vẽ!" của anhvanyeuem nó giống như đúc cái của bác tichuot đã pót lên cách nay hơn 4 năm! Chỉ tiếc là nó không phải là cái ê tô xoay như hình chủ thớt!

Em xin chào tất cả các pác.em có 1 bản vẽ eto mà em vẽ hoài ko d0ược.các pác giúp em với.chỉ dùm em tất cả các lệnh vẽ từ đầu đến khi hoàn thành bản vẽ luôn nha mấy anh.vì em moi học vẽ nên còn yếu lắm.em xin cám ơn.

http://www.cadviet.c...pfiles/1_25.pdf

Cái của chủ thớt nó từa tựa như ảnh sau:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái "Tự vẽ!" của anhvanyeuem nó giống như đúc cái của bác tichuot đã pót lên cách nay hơn 4 năm! Chỉ tiếc là nó không phải là cái ê tô xoay như hình chủ thớt!

Cái của chủ thớt nó từa tựa như ảnh sau:

Hề hề hề,

Nó hổng tựa cái này lắm đâu. Nó tựa vào cái đầu của chủ thớt thôi. Chủ thớt muốn vẽ giùm cơ, chứ chả phải xem ảnh đâu. Muốn vẽ giùm mà lại chả có kích thước chi rào thì chắc là chủ thớt muốn học giùm luôn đó. Có bác nào rảnh việc, thèm lên lớp thì hộ chủ thớt một tí.

Dạo này bận quá hổng giúm được.

Hề hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Nó hổng tựa cái này lắm đâu. Nó tựa vào cái đầu của chủ thớt thôi. Chủ thớt muốn vẽ giùm cơ, chứ chả phải xem ảnh đâu. Muốn vẽ giùm mà lại chả có kích thước chi rào thì chắc là chủ thớt muốn học giùm luôn đó. Có bác nào rảnh việc, thèm lên lớp thì hộ chủ thớt một tí.

Dạo này bận quá hổng giúm được.

Hề hề hề,....

Tình hình là chủ thớt sợ không có chỗ nào tựa đang muốn tìm điểm tựa!

Có bản vẽ lắp, có đính kèm thêm vài kích thước chính rồi , chỉ việc lấy thước ra đo kích thước thực trên hình vẽ so sánh với kích thước đã ghi để biết tỷ in của nó rồi tiến hành vẽ bản vẽ chi tiết. Không thạo vẽ trên AutoCAD thì cứ AutoTAY mà... phang có gì mà phải sợ nhỉ??? Nếu kết cấu của chi tiết mỏ động vẽ đúng như người ta vẽ thì là chuyện nhỏ chẳng có gì phải bàn.

Đây là chủ thớt đang làm tiểu luận, là tập thiết kế theo mẫu sản phẩm. Do vậy, người thiết kế phải vẽ kết cấu càng khác nguyên mẫu nhiều càng tốt , miễn là cái vẽ ra phải đảm bảo chế tạo, đơn giản hạ giá thành sản phẩm mà vẫn kẹp được gãy xương xườn mà chi tiết kẹp vẫn không bị biến dạng mới gọi là cái chủ thớt cần hướng tới.

Muốn vậy không có cách nào khác là chủ thớt phải mạnh dạn vẽ theo cách hiểu của mình, rồi gửi hình lên mọi người dễ góp ý hơn...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tên chủ đề là :

Xin bản vẽ Ê-tô xoay gấp ạ

????

Hề hề hề,

Xin không được thì đi xin chỗ khác ấy mà. Đây là xin .... gấp chứ không phải cần gấp mà. Việc xin và việc cần nó khác nhau nhiều lắm.

Hề hề hề,....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Xin không được thì đi xin chỗ khác ấy mà. Đây là xin .... gấp chứ không phải cần gấp mà. Việc xin và việc cần nó khác nhau nhiều lắm.

Hề hề hề,....

Có thể việc xin và việc cần nó khác nhau nhiều, cũng có thể chủ thớt đang bận bán ...thịt! anhvanyeuem chắc là cũng đang bận bán thịt hộ chủ thớt nên chưa thấy quay lại, bác ạ!

Hề hề hề,

Chủ thớt chắc đang bận ...... bán thịt.....

:rolleyes: :rolleyes:
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể việc xin và việc cần nó khác nhau nhiều, cũng có thể chủ thớt đang bận bán ...thịt! anhvanyeuem chắc là cũng đang bận bán thịt hộ chủ thớt nên chưa thấy quay lại, bác ạ!

:rolleyes: :rolleyes:

Bác Bình và bác Hoan cứ hay đùa, dạo ny khá bận nên không có thòi gian comment các bác được,

Hehe, cái bản vẽ đó là 4 năm trước đây đó bác Hoan, e biết nó không phải nhưng chỉ đem lên để chủ thớt tham khảo ròi từ cái đã có cải tiến thành cái của mình mà!

Chưa nhìn thấy thì chủ topic khó lòng vẽ em nó!

Chúc các bác sức khỏe!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có ai có bản vẽ mỏ cặp động ê tô xoay không ak,bản vẽ lắp thì e có rồi nhưng mà vẽ tách mỏ cặp đông thì khó tưởng tượng quá,achi nào biết thì chỉ e với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có ai có bản vẽ mỏ cặp động ê tô xoay không ak,bản vẽ lắp thì e có rồi nhưng mà vẽ tách mỏ cặp đông thì khó tưởng tượng quá,achi nào biết thì chỉ e với

Hề hề hề,

Khổ quá, khó tưởng tượng thì đã có cái hình , to chình ình, chỉ thua mả bố thằng ăn mày một tí ở trên rồi đấy thôi.

Chắc là bạn nhầm lẫn chi đó, phải nói là khó .......vẽ quá mới đúng.

Mà khó vẽ thì là đương nhiên rồi. Bởi vậy nên bạn mới phải học để vẽ nó chớ. Nếu dễ thì đã chả cần phải học.

Tuy nhiên khó mấy cũng đều học được cả, chỉ cần bạn cứ học cho đến nới đến chốn là Ok. Chỗ nào thấy khó thì gửi chỗ đó lên, còn chỗ nào thấy dễ thì cứ thủng thẳng mà mần. 

Dưng mà bạn phải mần thì mới thấy chỗ nào khó chỗ nào dễ được chứ còn chả mần thì chỗ nào cũng ........ dễ cả.

Không tin bạn cứ mần thử coi.

Hề hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay