Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hotimmoi

Giúp mình về Dimension Style.

Các bài được khuyến nghị

20991_1.jpgChao cac ban! Minh co 1 van de muon nho cac ban giup minh chut nhe. Lam the nao de dieu chinh duoc khong cach tu text toi dau mui ten. Vi du nhu hinh dinh kem cua minh nhe. Lam sao de dieu chinh duoc kich thuoc co gia tri la 2 toi gan mui ten hon ma khong phai dat trong dimension style la: Place text manually. Gia tri nao trong dimension style anh huong den dieu nay. Mong cac ban giup minh nhe.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Minh lam rui nhung khong duoc ban ah. Van k the move so 2 vao sat mui ten duoc. Khoang cach tu so 2 den mui ten da bi fix rui. Minh khong biet chinh gia tri nao trong dimension style de dieu chinh khoang cach do

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn có thể gửi file đó lên đc ko, mình xem thử thế nào, nếu mình làm ko đc sẽ có các anh khác vào giúp bạn cũng dễ hơn khi có file.

Còn 1 cách thủ công nếu bạn chỉ mún chỉnh số 2 đó thì chon nắm kéo nó vô :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chao cac ban! Minh co 1 van de muon nho cac ban giup minh chut nhe. Lam the nao de dieu chinh duoc khong cach tu text toi dau mui ten. Vi du nhu hinh dinh kem cua minh nhe. Lam sao de dieu chinh duoc kich thuoc co gia tri la 2 toi gan mui ten hon ma khong phai dat trong dimension style la: Place text manually. Gia tri nao trong dimension style anh huong den dieu nay. Mong cac ban giup minh nhe.

DIM

TE

Lôi cổ nó!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Minh lam rui nhung khong duoc ban ah. Van k the move so 2 vao sat mui ten duoc. Khoang cach tu so 2 den mui ten da bi fix rui. Minh khong biet chinh gia tri nao trong dimension style de dieu chinh khoang cach do

Viết tiếng việt có dấu đi bạn à.lớn rùi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Minh khong hieu sao khong go duoc tieng viet o phan content nay nhi. Phan Heading thi viet duoc o day thi lai k. Sorry cac ban nhe. Minh gui file dinh kem cho cac ban. phien ban cad2008

http://www.cadviet.com/upfiles/3/20991_vpr12l012303603x1_discharge_elbow_for_machining_rev0.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi sr bạn nha ^^, bản vẽ của bạn mình xem rùi nó vượt ngoài khả năng của mình xem mà ko hỉu gì lun :)) ko thuộc chuyên ngành mình, nếu bạn chỉ vướn số 2 đó thì phá block đi rùi move vô thui cách mọi rợ nhất :D, theo mình nghĩ do khoảng cách quá ngắn ngoài tầm điều chỉnh của dim nên ko thể kéo nó vô đc, Chờ các huynh ra tay thui ^^

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi cả nhà, vì mình không biết cách gửi bài mới lên diễn đàn nên phải dùng hạ sách này.

Mình đang dùng lisp ghi cao độ (lệnh CDX) mình thấy lisp này rất hay, nhưng nếu có thêm chức năng xuất sang excel nữa thì quá tuyệt. Nhân đây mình xin nhờ các cao thủ giúp mình được không?

1. Dùng lisp (CDX) như bình thường

2. Khi mình Pick vào điểm nào thì nó tự động liên kết và xuất ra excel cao độ, khoảng cách luôn, đỡ phải dò lại và nhập tay mất công.

Mong các cao thủ quan tâm giúp đỡ. đây là lisp mình đang dùng

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi cả nhà, vì mình không biết cách gửi bài mới lên diễn đàn nên phải dùng hạ sách này.

Mình đang dùng lisp ghi cao độ (lệnh CDX) mình thấy lisp này rất hay, nhưng nếu có thêm chức năng xuất sang excel nữa thì quá tuyệt. Nhân đây mình xin nhờ các cao thủ giúp mình được không?

1. Dùng lisp (CDX) như bình thường

2. Khi mình Pick vào điểm nào thì nó tự động liên kết và xuất ra excel cao độ, khoảng cách luôn, đỡ phải dò lại và nhập tay mất công.

Mong các cao thủ quan tâm giúp đỡ. đây là lisp mình đang dùnghttp://www.cadviet.com/upfiles/3/57480_cdx_1.lsp

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn bạn đã like cho mình, nhưng mình ko pit về chuyên môn này bạn nên nhờ anh Thaistreetz người viết lsp này giúp bạn xem sao, hay bạn vào topic này post vấn đề của bạn chắc sẽ có người giúp bạn . chúc bạn may mắn

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=15836

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi sr bạn nha ^^, bản vẽ của bạn mình xem rùi nó vượt ngoài khả năng của mình xem mà ko hỉu gì lun :)) ko thuộc chuyên ngành mình, nếu bạn chỉ vướn số 2 đó thì phá block đi rùi move vô thui cách mọi rợ nhất :D, theo mình nghĩ do khoảng cách quá ngắn ngoài tầm điều chỉnh của dim nên ko thể kéo nó vô đc, Chờ các huynh ra tay thui ^^

Cam on ban nhe. Muc dich cua minh la dieu chinh khoang cach tu text toi mui ten sao cho ngan nhat. Minh thay o cac ban ve khac text co the nam ngay sat mui ten duoc. Vay ma minh do mai trong dimension style ma k thay. Mong cac cao thu chi giup minh. Minh khong muon dung de tuy chinh place text manually trong dimension style.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình nghĩ là ko đc đâu bạn ah, vì khoảng cách ngắn text phải đưa ra ngoài dim rùi nên nó đã đc cố định, với khoảng cách lớn thì text còn nằm trong dim bạn có thể kéo thoải mái. em nói vậ có đúng ko mấy huynh ^^, nhưng bạn có thể đưa nó ra ngoài cho thoáng cũng đc mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay