Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
votinh250287

photoshop

Các bài được khuyến nghị

Nếu bạn có nhu cầu xuất hình để làm web thì bạn nên chọn .gif, .tif, .pdf... Bản quyền các câu hỏi ngớ ngẫn, vỡ lòng 2 lúa đã đăng ký rồi. Mai mốt bạn có nhu cầu hỏi các câu dạng này đề xuất gởi tin nhắn cho 2 lúa để 2 lúa post lên thì hợp chủ đề hơn. Ths bạn.

:D :D :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nếu bạn có nhu cầu xuất hình để làm web thì bạn nên chọn .gif, .tif, .pdf... Bản quyền các câu hỏi ngớ ngẫn, vỡ lòng 2 lúa đã đăng ký rồi. Mai mốt bạn có nhu cầu hỏi các câu dạng này đề xuất gởi tin nhắn cho 2 lúa để 2 lúa post lên thì hợp chủ đề hơn. Ths bạn.

:D :D :D

Chủ thớt muốn "giúp em làm nền trong suốt khi xuất ảnh trong photoshopcs6 với (khi xuất ảnh lúc nào củng còn cái nền trắng ở phía sau chán wa)"

Anh Hai Lúa đừng vòng vo tam quốc nữa! Hãy giả nhời thẳng vào câu hỏi của chủ thớt!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi rỏ rồi nhưng mục đích chưa rỏ lắm. Bởi nếu dùng ảnh đó chèn vào Word hay Powerpoint mà muốn mất cái nền ảnh thì có cách đơn giản hơn dùng pts. Đó là:

1.Chuột phài vào cái ảnh.

2.Chọn Show picture toolbar.

3.Chọn Set transparent color. Xong chỉ vào màu muốn trở thành trong suốt của cái ảnh thì nó trong suốt.

Nếu vẩn muốn dùng pts thì hôm khác mình chỉ vì phải gõ ba cái chữ tiếng anh với mình là cực hình.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo