Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
BillVietnam

Lỗi màu trong cad 2013 - gấp gấp...

Các bài được khuyến nghị

Em đang dùng bản Cad 2013 hôm trước có làm một số thao tác cho nó nhanh. Nhưng sau đó nó lại hiển thị cái này giờ lấy lại phải làm sao vậy các bác? Em muốn cho nó hiện màu lên để đưa mấy nút tắt vào trong cho màn hình nó rộng ý mà.

Hình bên dưới đây.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

vấn đề là bắt bệnh của nó để người sau có gặp mà còn biết giải quyết chứ cài lại thì nói gì nữa bác. Nó là do ngày trước em tắt cái gì đi cho nó nhanh ý. Giờ muốn mở lại mà không mở được. huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không được các bác ạ. Em gỡ ra cài lại mà vẫn bệnh cũ. Chẳng biết hôm trước em thao tác những gì mà giờ hậu quả nó ra thế này chứ. Các bác giúp em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Giờ em mới phát hiện ra điểm đặc biệt trên máy em. Em đã gỡ cad hoàn toàn trên máy bằng Revo UninstarPro nhưng dù có gỡ kiểu trời đất gì đi nữa thì khi cài lại cad cũng không phải Crack nó. Em crack 1 lần rồi. Chính vì thế mà cái lỗi kia cũng không thể khắc phục được huhuhu....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Giờ em mới phát hiện ra điểm đặc biệt trên máy em. Em đã gỡ cad hoàn toàn trên máy bằng Revo UninstarPro nhưng dù có gỡ kiểu trời đất gì đi nữa thì khi cài lại cad cũng không phải Crack nó. Em crack 1 lần rồi. Chính vì thế mà cái lỗi kia cũng không thể khắc phục được huhuhu....

Bạn dùng phần mềm Ccleaner xóa hết Registry , và dọn sạch rác bằng Ccleaner , Revo UninstarPro xe m thử

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng phần mềm Ccleaner xóa hết Registry , và dọn sạch rác bằng Ccleaner , Revo UninstarPro xe m thử

Em dùng rồi mà bác. Gỡ sạch bách không còn tý gì của cad bằng những phần mềm dọn máy tính nối tiếng. Ấy vậy mà vẫn không ăn thua. Có biết ngày trước đừng nghịch nó nữa. Giờ nhìn bực quá. hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em dùng rồi mà bác. Gỡ sạch bách không còn tý gì của cad bằng những phần mềm dọn máy tính nối tiếng. Ấy vậy mà vẫn không ăn thua. Có biết ngày trước đừng nghịch nó nữa. Giờ nhìn bực quá. hix

Lỡ rồi còn chỉ cái win nũa chơi luôn

Mình hai ngày nay chúi mũi chúi lái bời vọc cái win 8 và office2013 mắc lỗi từu lưa bông bí vãi đạn cái outlook bị up đè ... cuối cùng chạy lại win 7 hi hi..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cài win thì giết em đi. Xài win 8 phê lòi bác bảo cài lại chi bằng em đập máy hê hê. Dùng win8 đi bác 7 xưa rồi. Win 8 nhanh mà mượt lắm . office thì 2010 thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên trang của autodesk cũng có người bị giống em. Cũng chẳng xử lý được thế là nó phải dùng win 7 với theme Classic huhu. Đừng baỏo em cũng phải làm như nó nhé

http://forums.autodesk.com/t5/AutoCAD-2012/Quick-Access-Toolbar-color/td-p/3547664#.UOEWFznfS00

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks bác. Nhưng không phải cái đó bác ạ. Thao tác như vậy là thêm mucj hiển thị trên thanh quick acess toolbar thôi. Vấn đề là cái màu nền của thanh nó trắng làm chìm luôn mấy biểu tượng công cụ hixhixx.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hôm qua cày nát mấy cái diễn đàn cad trên thế giới. Một phần trình tiếng em có hạn. Một phần cách giải quyết của bọn nước ngoài cũng khốn nạn không kém bọn nó đưa hết giao diện win về classic mới điên chứ. Cho đến bây giờ vẫn chưa khắc phục được các bác ợ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhục... mấy năm trời vẽ cad mà giờ cả ngày chưa giải quyết xong cái lỗi chết tiệt này hix

hề hề, "quá nhục" gần hai chục năm trời sài Cad mà giờ chẳng biết lỗi ... này là gì.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử vào Option >> Display >> Colors >> chọn "Restore all contexts" hoặc "Restore clasic colors" xem sao.

Cái này là thao tác đầu tiên em làm khi dính chưởng bác ạ. Vẫn không ăn thua. Khả năng là dính phải code trong bộ temp của cad nhưng em không biết nó nằm chỗ nào mà mò nữa huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chung quy lại là thế này các bác ạ. Giờ nó đang thế này.

Nhưng em muốn bỏ một thanh đi. Lấy các công cụ thiết yếu cho lên thanh Quick acess toolbar để màn hình vẽ rộng rãi hơn. Như thế này

Tức là chỉ còn 2 thanh công cụ thôi. như thế này có phải vẽ sướng hơn không. Giờ vẽ mà cứ nhìn thấy cái lỗi trắng trắng ở thanh trên cùng là tụt hết cả cảm xúc chẳng còn hứng thú đâu mà vẽ nữa hixhixx..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tức là chỉ còn 2 thanh công cụ thôi. như thế này có phải vẽ sướng hơn không. Giờ vẽ mà cứ nhìn thấy cái lỗi trắng trắng ở thanh trên cùng là tụt hết cả cảm xúc chẳng còn hứng thú đâu mà vẽ nữa hixhixx..

Còn 1 hay 2 thanh công cụ thì không có gì khó, có thể customized dễ dàng. Cái bực mình là 2 màu trắng 2 bên ^ ^. Bạn có chắc là không vọc phá gì thêm sau khi "làm một số thao tác cho nó nhanh"? Cái Autodesk Exchange toolbar nằm bên phải mà tắt được cũng là hay rồi ^ ^.

Các chương trình khác vẫn bình thường?

Thử thay đổi theme của Windows.

Thử gỡ CAD, clean registry, xóa xạch registry bằng tay bất cứ thằng nào liên quan đến autoCAD và Autodesk (nhớ backup trước khi làm) rồi cài lại xem.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chuẩn này bác. Thật ra thì để thì cũng chạy được chẳng vấn đề gì. Nhưng cái điên là .. em ví dụ thế này nhá. Một tờ giấy trắng tinh đương nhiên là nhìn thích rồi, dùng cũng ok. Nhưng nếu tờ giấy đó có tý ty vết mực ngay giữa. Thì tất nhiên dùng vẫn dùng được nhưng mấy ai dùng nó đâu hoặc là sọt rác move chứ ít ai dùng nó lắm các bác nhỉ.

Em chắc là em có xóa cái gì đó để tối ưu hóa CAD. Xóa xong thì nó ra thế, lúc đó tưởng là xóa hẳn nó rồi lại thấy vui vui. vì đỡ phải load nó. Nhưng giờ không nhớ nổi xóa cái gì mới bực chứ. Mọi chiêu thức đã áp dụng triệt để nhưng không hiệu quả. Trên thế giới cũng không có cách giải quyết tốt hơn, với lại trình tiếng còn hạn chế nhiều cái em không hiểu bọn nó nói gì nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hôm qua cày nát mấy cái diễn đàn cad trên thế giới. Một phần trình tiếng em có hạn. Một phần cách giải quyết của bọn nước ngoài cũng khốn nạn không kém bọn nó đưa hết giao diện win về classic mới điên chứ. Cho đến bây giờ vẫn chưa khắc phục được các bác ợ.

Bạn đọc bài này chưa ? Whitened Quick access toolbar

Có vẻ như nó liên quan đến Option của card đồ họa (graphics card)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay